# Notification.
Notification

Author Topic: จริงหรือเปล่าที่เนท True ชอบบล๊อคเวป  (Read 11144 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
    • View Profile
สวัสดีครับ ทุกท่าน  [emo19]
พอดีว่า ตั้งใจจะเปลี่ยนอินเตอร์เนท จาก TOT ไปเป็นของTrue น่ะครับ(เพราะว่า เนตTOT แถวบ้านที่ใช้อยู่ มันได้แค่ 1MB เองครับ)  [emo16]
แต่ได้ยินมาว่า เนตTrue มักจะบล๊อคการเข้าเวป ที่ให้ดาวน์โหลดไฟล์ต่างๆ ที่มีลักษณะไม่ปลอดภัย หรืออาจจะมีอะไรที่ไม่เหมาะสม (เช่นเวปโป๊น่ะครับ  [emo06]หรือเวปที่ปล่อยไฟล์ละเมิดลิขสิทธ์)
เลยอยากจะถามแต่ละท่านว่า ใช้เนตอะไรกันบ้าง และ มีปัญหาการใช้งาน อย่างที่ผมยกตัวอย่างมาหรือไม่
ปล.เพิ่มเติมคำถามอีกหน่อยนะครับ เนตTrueนี่ ผมเดาว่ามีจำนวนคนใช้เยอะ แล้วท่านที่ใช้อยู่ประสบปัญหา ความเร็วเนตน้อยลงไปกว่าที่ควรกันไหมครับ (กรณีที่มีผู้ใช้ในย่านนั้นๆ ใช้พร้อมๆกัน)
  รบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ เพื่อใช้ในการตัดสินใจ  [emo44]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
เรื่องบล็อคเวบ ก็มีบ้างนะท่าน
บางเวบที่ไปโพสการเมือง หรืออะไรที่ขัดความมั่นคง ... อยู่ ๆ ก็ไม่ให้เข้าเอาดื้อ ๆ
แต่ค่ายอื่นเข้าได้ปรกติ

เรื่องโหลดบิท ... ไม่ขอพูดถึง
เพราะผมไม่ค่อยได้โหลดจากบ้าน แต่เน้นร่วมทุนกับเพื่อนทำเครื่อง แล้วเอาไปเปิดโคโล
แล้วทยอยโหลดกลับบ้าน สบายใจกว่าเยอะ แถมได้เรโชเพียบ

เรื่องเวบในประเทศ เหมือน ๆ กันแทบทุกค่าย
จะต่างกันก็แค่ ต่างสถานที่ บางที่เร็ว บางที่ช้า

เรื่องเวบต่างประเทศ ก็อยู่ที่แพ็กเก็จ
แต่ต้องคิดถึงช่วงเวลาการใช้งานด้วย
เช่น ตอนค่ำ ๆ ช่วงวันหยุด หรือช่วงปิดเทอม

เรื่องจิปาถะ ... อันนี้ขึ้นอยู่กับองค์ประกอบต่าง ๆ
ผู้ใช้, ความรู้, เครื่องคอมฯ, สถานที่, เวลา, สภาพดินฟ้าอากาศ และอารมณ์ และอื่น ๆ อีกมากมาย
จะไปโทษค่ายนั้นค่ายนี้ โดยตรง ก็คงเหมือนกับหาแพะรับบาป

ปล. ไม่ขอนับรวมกับ CSLoxinfo, KSC
(อาจจะรวมถึง Ji-net และบางเจ้าที่ให้บริการแบบคุณภาพ (ราคาสูง))

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- เป็นเหมือนอย่างที่ท่าน  แฟนต้า๚ ಠ-ಠ  บอกครับ

- ของผมก็ใช้ของ True มาตั้งแต่เริ่มต้นที่ 256k/128k และทาง True ก็อัพเกรดมาให้เป็นระยะๆ จนถึงปัจจุบัน 6M/512k ครับ ก็ไม่ได้มีปัญหาว่าโหลดบิทไม่ได้ โหลดได้เต็มสปีดทุกที่ครับ [emo01] (ถ้ามีคนปล่อย)
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline limasarat

• MSN Messenger - sarat.00@hotmail.com
    • Homeคิว
    • Email
ของกระผมไม่มีอะไรติดขัด ซื้อไว้ 8 M ครับ ตรวจวัดก็ได้ดั่งรูป

เท่าที่เคยเปิดมาไม่เคยเห็นบล็อกอะไรนะครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ผมไม่มีข้อมูลเหมือนกันครับ เพราะตอนนี้ยังใช้ TOT อยู่แค่ 2mb เอง อิจฉาคนเน็ตแรง  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ  [emo19]
ที่เข้ามาให้ข้อมูลกัน แบบนี้ผมจะได้เปลี่ยนเป็นTrueซะที เพรารำคาญ TOT มานานแล้ว(ไม่ยอมอัพให้ผมซักที ได้อยู่ 1MBเอง)
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
ได้แค่ 1Mb แต่ตอนนี้ความเร็วต่ำสุดที่ขาย 6Mb
เพราะฉะนั้น ทาง TOT ก็ควรจะลดราคาลง
โดยที่... ปัจจุบันอินเทอร์เน็ตราคา 590 บาท
ก็ต้องหารด้วย 6 = 590 / 6
ฉะนั้นเราก็ควรจะต้องจ่ายแค่ 98.3 บาท (ไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม)
[emo05] [emo05] [emo05]

ได้แค่ 1Mb แต่ตอนนี้ความเร็วต่ำสุดที่ขาย 6Mb
เพราะฉะนั้น ทาง TOT ก็ควรจะลดราคาลง
โดยที่... ปัจจุบันอินเทอร์เน็ตราคา 590 บาท
ฉะนั้นเราก็ควรจะต้องจ่ายแค่ 98.3 บาท (ไม่รวมภาษีมูลค่าเพิ่ม)

แต่ผมต้องจ่าย 590 .- ไม่รวมvat  [emo13]
สมควรเซ็ง ไหมล่ะท่าน แฟนต้าฯ  [emo12]

• N/A

แต่ผมต้องจ่าย 590 .- ไม่รวมvat  [emo13]
สมควรเซ็ง ไหมล่ะท่าน แฟนต้าฯ  [emo12]
ก็สมควรจะเซ็งล่ะท่าน
เพราะขนาดว่า TOT ของลูกค้า ตอนสมัครทีแรก 2/512
พอเค้าเริ่มปรับความเร็วเป็น 3/512
ก็บอกให้ลูกค้าแจ้งไปยัง TOT เพื่อให้เพิ่มความเร็ว
ทาง TOT ก็เปลี่ยนความเร็วใหม่ให้
แต่ที่ไหนได้ หลังจากติดต่อไป ก็ได้ความเร็วใหม่ ... 1.5/512 [emo12]
ได้ความเร็วใหม่จริง ๆ ด้วย [emo20] (ให้ตายสิ)
ที่รู้เพราะว่าทางลูกค้าบอกว่า ติดต่อไปแล้ว เค้าปรับความเร็วให้แล้ว
และผมก็เช็คจากเราท์เตอร์ จึงได้ทราบ
คราวนี้ผมก็ให้ลูกค้าเค้าแจ้ง TOT ไปอีกรอบ ให้บอกไปด้วยว่าแจ้งเปลี่ยนแล้ว
แต่ได้ความเร็วเหลือเท่านี้
หลังจากนั้นไม่กี่วัน ทาง TOT ก็ปรับความเร็วใหม่ให้อีก
พอผมกลับไปอีกรอบ ก็ไปเช็คจากเราท์เตอร์
ครั้งนี้ TOT เปลี่ยนความเร็วให้ตามสัญญาจริง ๆ
แต่ว่าเป็น 1.2/300 [emo12]
โธ่ ไ... TOT [emo20] [emo20] [emo20] (คิดในใจ)
จากนั้นก็เลยบอกลูกค้าว่า ให้ยกเลิกไปเลย ไม่ต้องไปใช้อีกแล้ว
มีอย่างที่ไหน แจ้งปรับความเร็ว ก็ดันลดความเร็ว
แถมเก็บราคาเดิมด้วย [emo18]

Offline Annop

สมควรมีคนร้องเรียนเรื่องนี้จริงๆครับ
ถ้าทำได้ 6 Mb. จริงเราก็ยอมจ่าย 590
แต่ถ้าคู่สายทำไม่ได้ก็สมควรลดให้ตามส่วน
ไม่งั้นใช้ได้ 2 Mb. ก็คิด 590 แล้วเมื่อไหร่จะมาตั้ง DSLAM ใกล้ๆให้ใช้ได้ 6 Mb.
ก็ได้เงินเท่าเดิมแล้วจะลงทุนทำไม สคบ. น่าจะมาเล่นเรื่องนี้บ้างนะครับ
เห็นจัดการแต่กับเรื่องมือถือ ถ้ามีทางเลือก อย่าเลือก ToT เลยครับ
เท่าที่อ่าน ISP ที่ถูกด่าน้อยสุดก็ TRUE หละครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
รอคนเปิดก่อนเหมือนกันครับ อย่างนี้ต้องรวมพลเสื้อสีไปประท้วง  [emo05]  [emo06]  ผมก็คนนึงกับ TOT เหมือนกัน ตอนนี้ใช้อยู่ 2Mb เหมือนกันครับ จ่ายทุกเดือน 738 บาท (590 บาท ค่าใช้บริการ, 100 บาท ค่าดูแลคู่สาย, และที่เหลือ vat 7%) อยู่กทม.แท้ๆ ยังต้องจ่ายเท่าราคา 6Mb เพื่อนแถวบ้าน ตจว. จ่ายเท่ากันยังใช้ได้ถึง 6Mb เลย  [emo18]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

[emo17] [emo17] [emo17]
                โอ!! ซึ้งครับ
นึกว่าผมจะโดนอยู่คนเดียว แต่ตอนนี้มีเพื่อนร่วมชะตากรรมกับผมด้วย (ผู้ถูกมัดมือชก เอาัรัดเอาเปรียบจาก TOT )
 ของผมนี่น่าจะหนักสุดนะครับ จ่ายเท่าท่าน Microsoft แต่ได้มาแค่ 1 MB  แถมโทรไปปรับความเร็ว ก็อ้างว่าปรับไม่ได้เพราะ เป็นสายเก่า ต้องรอปรับปรุง
(อีกประมาณ ชาติหน้าล่ะมั้ง  [emo13] อันนี้ความเห็นผมเอง เพราะผมรอมาเป็นปีแล้วล่ะครับ)
พอขู่ว่าจะเลิกใช้ เจ๊แกก็บอกว่า" ตามใจคุณ ก็คุณใช้มาครบปีแล้วนี่ เลิกสัญญาได้ไม่ต้องถูกปรับ"
ดู๊ดู การบริการที่แสนดี ช่างดูแลกันดีเหลือเกิน อย่างนี้ต้องร่วมกัน ร้องเรียน ตามที่ท่าน Annop ว่าล่ะมั้งครับ  [emo16]

Offline numnim

ของหนูใช้ 3bbเมื่อก่อนใช้tot ของtotใช้แล้วแบบว่าหลุดตลอด ไม่เคยดูหนังได้เลยค่ะ ตอนนี้ใช้3bb เมื่อก่อนก็ดีนะคะตอนนี้เริ่มจะไม่ค่อยดีแล้วค่ะ เพราะ6mbแต่มาแค่ 2 เองค่ะ (ที่สุราษฎร์ฯค่ะ)ในเขตตัวเมืองเลยนะค่ะนี่
ไม่ต้องไปทำอะไรมากเลย แค่ทำใจอย่างเดียวเลยค่ะ

Offline bomberman4198

• **
    • Email
ขอบคุณทุกท่านมากนะครับ  [emo19]
ที่เข้ามาให้ข้อมูลกัน แบบนี้ผมจะได้เปลี่ยนเป็นTrueซะที เพรารำคาญ TOT มานานแล้ว(ไม่ยอมอัพให้ผมซักที ได้อยู่ 1MBเอง)

ถูกต้องเรยยย เน็ตที่ทำงานผมเฉพาะตึกที่เป็น TOT และ Cat มีปัญหาอืดดดด ทุกตึก (ย้ำ . . ทุกตึก)
แต่ตึกที่ใช้ 3BB โอเคกว่าเยอะเรยยย (เจ้าอื่นมิรุ) สปีดเทสก้อตกลงมาจาก Package นิหน่อย
แต่ก้อเร็วกั่วอย่างเห็นได้ชัดมากกกกกก

Offline nakids

ใช้ 3bb กทม. ก็ยังแรงอยู่ครับ  [emo01]
มาคุยเรื่องความแรงเน็ตได้ไงเรา  ฮ่าๆ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27