# Notification.
Notification

Author Topic: เปิดตัวความแรงอีกระดับกับกราฟิคการ์ดต้นแบบ Nvidia GeForce GTX 570  (Read 3647 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net

อ่านรายละเอียดบทความเพิ่มเติม คลิกที่นี่

ขอข้อเสนอแนะเกี่ยวกับบทความเพื่อการพัฒนาที่ดียิ่งๆขึ้นไปด้วยนะครับ  [emo01]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
+ ทุกอย่างดีลงตัวหมดแล้วครับ เพียงแต่ขาดตัวเลือก ตามภาพ   จากความรู้สึกส่วนตัวของผม..เพราะผมจะต้องเลือกที่ แสดงทั้งหมด ในการอ่านบทความต่างๆ ที่มีให้เลือกตรงนี้ เหตุผลเพราะว่าทำให้การอ่านเป็นไปอย่างต่อเนื่อง จนจบบทความนั้นๆ เหมือนเราดูหนังจากแผ่น DVD แผ่นเดียวจบเรื่อง ไม่ต้องมาเปิดแผ่นที่ 2-3 อีกครับ (เคยเสนอไปแล้ว)

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline ans58670

• Webmaster
หนุ่มใหญ่ไฟแรงอย่างคุณ MILD_PLUS นี่น่าจะรอใช้ ATI 6970 นะครับ หุหุหุ [emo06]

Offline M!N!Dragon

• VPC Member
  • Live in Songkhla
แสดงผลทีเดียวหมด เครื่องฯ ต้องแรงจัดมั๊ยเนี่ย  เอิ้กๆๆ

Oh yes sss.
I agree with you.
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

• Webmaster
แสดงผลทีเดียวหมด เครื่องฯ ต้องแรงจัดมั๊ยเนี่ย  เอิ้กๆๆ

Oh yes sss.

- ถ้า CPU ไม่แรง ก็จะโหลดช้านิดหน่อยครับ

- และหากเครื่องมีแรมน้อยกว่า 1GB เวลา Scroll Mouse ก็จะมีอาการหน่วงๆ บ้างเล็กน้อยครับ

แต่โดยรวมๆ แล้ว เมื่อโหลดเสร็จ พอมาอ่านจะได้อารมณ์กว่าการอ่านที่ละหน้าครับ (ขนาด Notebook เครื่องเก่าของผม อายุ 8 ปีแล้ว ยังเปิดหมดได้สบายมากครับ) [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline M!N!Dragon

• VPC Member
  • Live in Songkhla

Oh yes sss.

- ถ้า CPU ไม่แรง ก็จะโหลดช้านิดหน่อยครับ

- และหากเครื่องมีแรมน้อยกว่า 1GB เวลา Scroll Mouse ก็จะมีอาการหน่วงๆ บ้างเล็กน้อยครับ

แต่โดยรวมๆ แล้ว เมื่อโหลดเสร็จ พอมาอ่านจะได้อารมณ์กว่าการอ่านที่ละหน้าครับ (ขนาด Notebook เครื่องเก่าของผม อายุ 8 ปีแล้ว ยังเปิดหมดได้สบายมากครับ) [emo01]

ครับ...หากได้ใช้ Google Chrome ด้วยแล้ว การ Preview หน้าเวปฯ ที่อัดไปด้วยรูปภาพเยอะๆ จะแสดงผลได้เร็วมากครับ แนะนำ  อิอิ   [emo05] 
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

+ ทุกอย่างดีลงตัวหมดแล้วครับ เพียงแต่ขาดตัวเลือก ตามภาพ   จากความรู้สึกส่วนตัวของผม..เพราะผมจะต้องเลือกที่ แสดงทั้งหมด ในการอ่านบทความต่างๆ ที่มีให้เลือกตรงนี้ เหตุผลเพราะว่าทำให้การอ่านเป็นไปอย่างต่อเนื่อง จนจบบทความนั้นๆ เหมือนเราดูหนังจากแผ่น DVD แผ่นเดียวจบเรื่อง ไม่ต้องมาเปิดแผ่นที่ 2-3 อีกครับ (เคยเสนอไปแล้ว)

เดี๋ยวผมขอเวลาหาคำสั่งตรงนี้อีกสักหน่อยนะครับ ตอนนี้มีเวลาว่างเหลือน้อยมากเลย แยกเวลาให้ตัวเองแทบไม่ได้เลยน่ะครับ อีกไม่นานเกินรอ  [emo22]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster

เดี๋ยวผมขอเวลาหาคำสั่งตรงนี้อีกสักหน่อยนะครับ ตอนนี้มีเวลาว่างเหลือน้อยมากเลย แยกเวลาให้ตัวเองแทบไม่ได้เลยน่ะครับ อีกไม่นานเกินรอ  [emo22]  [emo22]

+ ค่อยๆ ปรับปรุงไปครับ...ไม่ใช่เรื่องเร่งด่วน เป็นเพียงแค่ข้อเสนอแนะนะครับ [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ส่วนตัวผมก็ชอบอ่านบทความรวดเดียวจบเหมือนกัน
เหมือนกระทู้พันทิบ ที่ไม่มีหน้าต่อให้เสียอารมณ์
ก็คล้ายกับที่ท่าน MILD_PLUS บอกไว้ ว่าเหมือนเวลาดูหนัง จะได้ดูทีเดียวจบเรื่อง ไม่ต้องเสียเวลาเปลี่ยนแผ่น
แต่หนังบางเรื่องที่ดู (เช่น The Lord of The Rings : ชุดพิเศษ ๑๒ ชั่วโมง)
ต้องใช้ ดีวีดีหกแผ่น เลยล่ะ ท่าน MILD_PLUS [emo12]

แก้ไขให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ทนเสียงเรียกร้องไม่ไหว เอาแบบแก้ปัญหาเฉพาะหน้าไปก่อน ไว้เดี๋ยวถ้าเจอสคริปซ์คำสั่งดีๆสวยๆ ค่อยเอามาปรับปรุงเพิ่มเติมใหม่  [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
สุดยอดเลยท่าน microsoft [emo01]
ขอยกนิยามนี้ให้เลย "คุณขอมา เราจัดให้" [emo05]

• Webmaster
- ผมเข้าไปลองมาแล้วครับ...ใช้เวลาโหลดทั้งหมดแค่ 15 วินาทีเองครับ แต่สามารถอ่านได้อย่างสบายอารมณ์มากกว่าเดิมครับ [emo01] [emo02]

ชักสนุกแล้วซิครับ ก่อนหน้านี้ ผมกังวลมากกับการทำเรื่องฮาร์ดแวร์แต่ละเรื่องออกมา กลัวผลที่ได้จะออกมาแบบไม่ได้ตามที่คาด และกว่าจะได้แต่ละเรื่องออกมา ต้องใช้เวลาไม่น้อยเลย ไหนจะต้องค้นคว้าหาข้อมูล รวมทั้งต้องรวบรวมสมาธิอันมหาศาลด้วย (ว่าไปนั่น  [emo08]) บางครั้งตามไปหลอกหลอนในความฝันก็มี แต่หลอกได้แป็บเดียว เพราะมีเวลานอนแค่แป็บเดียว ส่วนตัวถนัดทริค, เทคนิค, ซอฟต์แวร์มากกว่า ในเรื่องของซอฟต์แวร์ ก็สามารถเรียบเรียงออกมาจนเสร็จได้ภายในระยะเวลาไม่กี่ชม.เท่านั้นเอง (ถ้าหาข้อมูลมาทำความเข้าใจได้นะ) แต่ตอนนี้มีฮาร์ดแวร์ให้ได้มาลองเล่น ก็คงต้องลองดู เผื่อจะได้เป็นอีกทางเลือกของเพื่อนๆในเว็บ VPC ได้ติดตามกันด้วยน่ะครับ  [emo22]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27