สอนใช้โปรแกรม ESET NOD32 Antivirus4 หน่อยครับ

Started by Golf_Cz, 02 December 2010, 00:16:15

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

Golf_Cz

ใครใช้งานเป็นช่วยสอนทีครับ

พอแสกนเสร็จ แล้วเจอไวรัส . .. จะลบทิ้ง ทำไง??
แล้ว มีการทำงานอย่างอื่นอีกไหมครับ

. .. ขอบคุณ ครับ

Golf_Cz

พอแสกนเสร็จเป็นตามภาพอะครับ

แล้วอยากรู้ว่า จะลบไวรัสมันทิ้ง ต้องทำไงบ้างครับ ??

fantasy ಠ-ಠ

ใช้ภาษาไทยให้ถูกต้องนะครับ

คัยใช้งานเป็นช่วยสอนทีคับ
ใคร ไม่ใช่ คัย
ครับ ไม่ใช่ คับ

เป็นคนไทย ควรใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง

Golf_Cz

เอ่อ . ..
ผมถามเรื่องการใช้โปรแกรม ไม่ได้ถามเรื่องการใช้ภาษา ครับ

= =" เขียนผิดก็ขอโทษด้วยละกัน

fantasy ಠ-ಠ

ขอนอกเรื่องก่อนก็แล้วกันนะทุกท่าน...
ก็เข้าใจว่าท่านถามเรื่องการใช้งานโปรแกรม ไม่ได้ถามเรื่องการใช้ภาษา
แต่ขอโทษนะท่าน ที่นี่ รณรงค์เรื่องการใช้ภาษาไทยอย่างถูกต้อง
ไม่เหมือนบางเวบ ที่ไม่ได้สนใจเรื่องภาษาไทย
และปรกติผมก็เตือนสมาชิกทุกท่าน เรื่องการใช้ภาษาไทย
และก็ควรจะแก้ไขภาษาไทยนะท่าน
ที่อื่นอาจจะพิมพ์ยังไงก็ได้ แต่คงจะไม่ใช่ที่นี่

กลับมาที่เรื่องกระทู้
ข้อมูลการใช้งานโปรแกรมอยู่ที่นี่นะท่าน
Eset, NOD32, หลากหลายปัญหาและวิธีการแก้ไข
ลองอ่านกระทู้นี้ดู น่าจะได้คำตอบที่ท่านต้องการ

ปล๑. ถ้าเดาไม่ผิด ท่านมาจากเวบบิทใต้ดินแน่ ๆ เพราะผมก็อยู่ที่นั่นเหมือนกัน
ถึงแม้จะไม่มีอำนาจที่นั่น แต่สำหรับที่นี่ ผมก็ไม่มีอำนาจเหมือนกัน [emo08]
ปล๒. ติเพื่อก่อ ไม่ได้จะหาเรื่องแต่อย่างใด
ถ้าท่านใดที่คิดว่าข้อความนี้ไม่เหมาะสม แจ้งลบได้ทันที [emo19]

Noi noi

Quoteปล๒. ติเพื่อก่อ ไม่ได้จะหาเรื่องแต่อย่างใด
ถ้าท่านใดที่คิดว่าข้อความนี้ไม่เหมาะสม แจ้งลบได้ทันที

ถูกต้องและเหมาะสมที่สุดแล้วครับท่าน แฟนต้าฯ สมาชิกไม่ว่าท่านใหนก็ตามหากอยากได้ความรู้จากที่นี่ก็สมควรเป็นอย่างยิ่งที่จะต้องเคารพ กฏ และ กติกา ของเว็บแห่งนี้เพื่อเป็นแบบอย่างที่ดีให้กับเยาวชนคนรุ่นใหม่ต่อๆไปครับแต่หากพิมพ์ผิดหรือตกหล่นไปบ้างโดยที่ไม่ได้ตั้งใจก็ไม่ว่ากันครับขอแต่เมื่อรู้ตัวแล้วก็แก้ไขและทำให้ถูกต้องซะก็ขอบคุณเป็นอย่างสูงนะครับ [emo01] [emo02]

MILD_PLUS

- ผมจะสรุปให้ดังนี้นะครับ หากสมาชิกท่านนี้ใช้ภาษาที่ไม่ถูกต้อง และเพื่อนๆ ก็ได้ว่ากล่าวตักเตือนไปแล้ว แต่ก็ยังดือดึง/โต้แย้งอยู่ ก็ต้องทำดังนี้ครับ

1. ไม่ต้องสนใจ/ไม่ต้องตอบ/ไม่ให้ความข่วยเหลือใดๆ จนกว่าจะสำนึกผิด โดยการกล่าวขออภัย (ไม่ใช่ขอโทษ) และแก้ไขข้อความที่พิมพ์ผิดมาให้เรียบร้อย/ถูกต้อง แล้วค่อยตอบ/ให้ความช่วยเหลือครับ [emo16]

2. และหากยังทำตัวอยู่เหนือเหตุผลที่ถูกต้อง (เอาแต่ถูกใจ) ป่วนบอร์ดอีก ผมจะจับโยนลงถังขยะให้เองครับ [emo02]

ans58670

...วันที่ ๒๙ ตุลาคม ๒๕๑๓ สุชิน เทวผลิน ก็จากโลกไปพร้อมกับมรดกทางความคิดให้แก่ลูกหลานศิลปินของเขาด้วยแนวทางศิลปิน ๓ ข้อ

๑. จงรักษาศิลปธของชาติ รักชาติ ซื่อสัตย์ต่อชาติ ศาสน์-กษัตริย์ และกฏบัญญัติของชาติ พร้อมทั้งเป็นคนมีระเบียบวินัยอันดี
   ๒. จงยึดมั่นในความกตัญญูกตเวที ใครมีพระคุณจงบูชาเขาอยู่เสมอ
   ๓. จะแสดงหรือเขียน อันเกี่ยวด้วยให้ประชาชนฟัง-ดู จงยืนหยัดรักษามาตรฐานแห่งศิลปะ จงรักษาแบบแผน ค้นคว้าสิ่งที่เป็นประโยชน์ แลของจริงมาอวดเขา อย่าล่อลวงคน ฟัง-ดู เป็นอันขาด

(วีระยศ สำราญสุขทิวาเวทย์, สุชิน เทวผลิน ศิลปินเอกนาฏดนตรี, ศิลปวัฒนธรรม ปีที่ ๓๑ ฉบับที่ ๑๒)

Noi noi

ลํ้าลึกยิ่ง..หากมีโอกาสข้าน้อยจักขอคารวะท่าน ans58670 ซักหนึ่งจอก [emo08]ขอบคุณครับ [emo19]

nakids

รีเครื่องใหม่ก็หน้าจะหายหมดแล้วนะครับ หรือจะไปดูอีกกระทู้ตามที่ท่าน แฟนต้า๚ ಠ-ಠ บอกมาก็ได้เหมือนกันครับ
ส่วนเรื่องภาษาใช้ผิดกันได้ แต่ครั้งหลังก็มาแบบปรกตินะครับ อิอิ ผ่านๆ  [emo02]

Golf_Cz

. .. พูดมาซะยาวเลย - -

เอ่อ . ..
โปรแกรมไม่ได้มีปัญหาครับ 
  คือว่า ผมใช้ครั้งแรกอะครับ NOD32 เลยอยากรู้วิธีใช้งาน เเค่นั้นเองครับ - -

*ยังใช้ไม่เป็นอยู่ดี ลบไวรัสยังไงบอกหน่อยครับ . ..

**ขออภัยเรื่องภาษานะครับ ผมก็แค่อยากใช้โปรแกรมเป็น เห็นเว็ปนี้มีข้อมูลบอกอะไรต่างๆมากมาย ที่ได้ความรู้ ผมเลยสมัครเข้ามา เพื่อจะถามเเค่เรื่องนี้ครับ ไม่ได้จะมาเล่นบอร์ดหรอกครับ - -

Golf_Cz

. .. ถ้าใช้เป็นก็รบกวน สอนผมใช้หน่อยครับ

จะขอบคุณเป็นอย่างยิ่ง  [emo17]

nakids

ท่าน แฟนต้า๚ ಠ-ಠ  ได้บอกไปในกระทู้แล้วนะครับ
กดที่ข้อความ Eset, NOD32, หลากหลายปัญหาและวิธีการแก้ไข ที่คอมเม้นของท่านแฟนต้า๚ ಠ-ಠ  ดูสิ [emo02]
ส่วนจะลบไฟล์ที่กักในที่ Quarantine ก็ไปที่ nod เลือก toolsแล้วก็ Quarantine แล้วคลิ๊กชื่อแล้วก็ลบออกเลย   

microsoft

ถ้าท่านใช้ภาษาไทยได้อย่างถูกต้อง จะมีเพื่อนๆพี่ๆมาช่วยกันตอบให้โดยไม่ได้หวังผลตอบแทนกันเพียบเลยครับ เพราะที่นี่ก็มีคนเก่งเยอะแยะเหมือนกันนะ ถ้าเคารพกฏ หากท่านต้องการรู้เรื่องอะไรแล้วถามมา พี่ๆเพื่อนๆที่นี่ก็พร้อมที่จะให้คำตอบกับท่านเจ้าของกระทู้ได้ตลอดเวลาเลย

ไม่เชื่อก็ลองใช้ภาษาให้ถูกต้อง แล้วถามปัญหาที่ท่านอยากรู้ดูก็ได้ครับ แต่ถ้าใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง คำตอบที่ได้อาจจะได้กลับไปแทบจะน้อยนิดมาก

ปล. ถ้าไม่เป็นการรบกวนเวลาของท่านมากจนเกินไป ลองสังเกตจากเกือบทุกกระทู้ในเว็บบอร์ดแห่งนี้ดูก็ได้ ว่าเวลามีเพื่อนๆท่านใดสงสัยหรือมีปัญหา แล้วใช้ภาษาไทยที่ถูกต้อง มักจะได้คำตอบเป็นอย่างไร

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles