# Notification.
Notification

Author Topic: บัญชีผู้ใช้ถูกบล๊อค เข้า Hotmail ไม่ได้  (Read 9721 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
    • View Profile
งานเข้าอีกแล้วครับท่าน  [emo12]
พอดีเมื่อเช้าผมจะเข้าไปเชคจดหมายจาก hotmail ปรากฏว่าเข้าไม่ได้ มีข้อความแจ้งว่าเมล์ผมโดนบลอค และทางระบบ
ไม่อนุญาติให้ผมเข้าไปใช้งานได้
ต้องไปทำการยืนยันตนเพื่อกู้สถานะของเรากลับมา (หลายขั้นตอนมาก) ตอนนี้กำลังหาวิธีกู้อยู่ครับยังไม่ผ่านเลยเนื่องจากผมตอบคำถามไม่ตรง [emo12]
ปล.. เมล์นี้ใช้งานน้อยมากแต่ก็ยังไม่อยากเสียมันไปเพราะเป็นเมล์ที่ใช้ชื่อจริง นามสกุลจริง ผมเสียดายมาก [emo17]

http://www.picza.net/show.php?id=508388c0553173b08f7fe170e5933f20

Offline ans58670

• Webmaster
จนด้วยเกล้าจริงๆครับคุณ chaiwut แต่เดี๋ยวจะลองหาทางดูก่อน

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- โดนเข้าหนักเลยนะท่าน ตัวของกระผมเองก็อ่อนด้อยทางด้านนี้ซะด้วย ก็ได้แต่หาข้อมูลมาช่วยสนันสนุนนะครับ [emo12]

ลองดูที่นี่ครับ > http://men.mthai.com/technology/content/4432

และที่นี่อีกครับ > http://kittikorn.com/blog/?p=205

Offline ans58670

• Webmaster
หาไปหามาเขาบอกว่า Account ของคุณ chaiwut อาจถูก Hack หรือมีการส่ง mail มากผิดปกติ หรืออาจมีพวกโรคจิตเอาพยายาม log เข้า User ของคุณ chaiwut โดยใช้ Password ผิดๆ หลายๆครั้ง

เห็นว่าถ้าไม่อยากตอบคำถามมากมายก็ให้ทิ้งไว้สักวันสองวันแล้วค่อย log เข้า User ใหม่ครับ

หวังว่าจะช่วยได้บ้าง  [emo12]

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ขอบคุณมากครับท่าน ตอนนี้กำลังหาทางแก้อยู่ครับ  [emo19]

• Webmaster
หลังจากที่ใช้ความพยายามของพี่คนหนึ่งที่เป็นเพื่อนกัน ตอนนี้ทำให้เมล์ของผมใช้งานได้แล้วครับท่าน [emo02]

แต่อยากมาเตือนเพื่อนๆหลายๆท่านให้พึงระวังไวรัสที่มากับเฟสบุค-และจาก MSN ด้วยนะครับ เจ้าตัวนี้แหละที่ผมเจอ
คือมันจะเข้าไปทำการส่งข้อมูลและไฟล์ต่างๆที่อยู่ในเมล์ของเราออกไปเป็นจำนวนมาก (ไปตามรายชื่อเพื่อน) ซึ่งตรงนี้
เองที่ทำให้ทางเจ้าของแอคคเค้าท์ (เจ้าของเมล์ที่เราสมัค) เห็นความผิดปกติและทำการบลอค ID ของเรา
และจะเข้าใช้งานไม่ได้  [emo12]
ปล. แต่ก็ป้องกันค่อนข้างยากมากนะครับเพราะเมล์ที่ส่งหาเรานั้นมันเป็นชื่อเพื่อนเรา

• Webmaster
หากพบอาการดังกล่าว อย่าแก้ปัญหาด้วยการ Block Contects ของเพื่อนๆคนนั้น วิธีแก้ปัญหานั้นง่ายๆมาก เพียงแค่บอกเพื่อนๆที่ติดไวรัสแบบนี้
ให้เปลี่ยน Password Email ที่ใช้อยู่ทันที ควรตั้ง Password ให้ยากต่อการคาดเดา (อย่าลืมจดกันลืมไว้ด้วยนะครับ)

Offline เอม กฤติพณ

• VPC Member
  • La La La!~
อ. ต่างประเทศ ที่โรงเรียน ก็โดนเหมือนกันครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
โดนกันไปตามๆกันทั้ง facebook และ hotmail ถ้าเป็นไปได้เปลี่ยนพาสเวิร์ดใหม่ด่วนครับ เอาแบบยากๆเลย

เมื่อครู่นี้ก็มีคนส่งข้อความบน facebook มาให้ผมเหมือนกัน ส่งมาเป็นข้อความภาษาอังกฤษ รวมทั้งลิงค์ให้คลิกต่อด้วย แต่ไม่ได้คลิกไป เพราะคนที่ส่งข้อความมา ไม่ใช่เจ้าของชื่อหรือตัวจริงๆนั่นเอง

• Webmaster
ค่อนข้างจะหลายคนเหมือนกันครับตอนนี้เนื่องจากไวรัสหรือสปายแวร์ตัวนั้นได้ทำการส่งออกข้อมูลเป็นจำนวนมาก
ไปถึงรายชื่อเพื่อนที่มีอยู่ใน ลิสต์ และจะกระจายต่อออกไปอีกเรื่อยๆขยายวงกว้างเกินกว่าจะควบคุมได้ [emo12]
อย่างของผมที่เจอมานั้น ผมได้รับเมล์จากเพื่อนที่อยู่ อเมริกา เขาส่งมาหาผม (โดยที่จริงๆแล้วเขาไม่ทราบเลย)
สาเหตุที่เครื่องของเราโดนเจ้าตัวนี้เล่นงานก็เพราะว่า เป็นเมล์ที่เพื่อนส่งถึง เราจึงกดรับ  [emo12]
นี่ละครับมันคาดเดาไม่ได้จริงๆ
ยังใงๆเพื่อนๆก็ต้องระวังและช่วยกันบอกต่อๆกันไปด้วยนะครับ  [emo02]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เอามาฝากเพิ่มเติมครับ กับการสนทนาเมื่อครู่

คุณ Aom: yo hackula, got a second??
22:17
hackula (ผม): ส่งข้อความมาหรอครับ
22:18
คุณ Aom: alright cool, I want you to try something real quick
22:18
hackula (ผม): พูดไทยดีกว่าไหม
22:19
คุณ Aom: alright hackula, try this test and tell me what you get.. i can't get over like a 110, its crazy http://www.iqbrainiacs.info/..../.... (จุดๆๆ สงวนไว้ เพราะไม่ปลอดภัย)
hackula (ผม): Virus??
hackula (ผม): i don't click
hackula (ผม): hey you!

แล้วก็เงียบหายไปเลย พอลองคลิกตามไปดูในชื่อเจ้าของเฟสบุค คนนั้นก็เป็นคนไทยครับ ไม่เจอประโยคไหนที่ใช้ภาษาอังกฤษเลย แม้แต่เวลาพูดกับเพื่อนๆ

[emo01]  [emo04]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
บางครั้งเมล์ที่มากจากคนที่เรารู้จัก ก็ควรมีความละเอียดรอบคอบ
ตรวจสอบข้อมูลต่าง ๆ ในเนื้อหาของเมล์นั้น ๆ อย่างละเอียด
ไม่ใช่แค่ว่า "เพราะเมล์ฉบับนี้มาจากคนรู้จัก" ก็จะเชื่อใจ ไว้ใจได้แล้ว

หลาย ๆ ครั้งที่ผมได้รับเมล์จากคนที่รู้จัก ก็จะตรวจสอบที่มาที่ไป และรายละเอียดต่าง ๆ
ก่อนที่จะเชื่อว่า มาจากเจ้าของเมล์จริง ๆ

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
เพิ่งเจอมาสด ๆ ร้อน ๆ เลยท่าน
คนที่ส่งอยู่ ๆ ก็ออนไลน์มา แล้วส่งข้อความนี้ แล้วก็แวบหายไป
แต่ก็ไม่ได้กดรับไฟล์

เพราะปรกติถ้าจะส่งหรือรับอะไรจากเพื่อน ๆ ก็จะบอกกันก่อน
ว่าจะส่งไฟล์อะไร (ไฟล์รูปหรือไฟล์บีบอัด)
แล้วก็กดส่ง พร้อมกับพิมพ์ข้อความเฉพาะ ที่เรารู้กันว่า "คนจริง ๆ พิมพ์ข้อความนี้"
ไม่ใช่ข้อความทั่วไป ที่ใคร ๆ ก็พิมพ์กันได้

Offline nakids

• VPC Member
กรณีของท่าน chaiwut คงต้องติดต่อกับ hotmail โดยตรงละครับ ถ้าลืมรหัสคำถาม เค้าจะถามเมล์ของท่าน chaiwut มีอะไรบ้างที่ท่านจำได้ เพื่อยืนยันใหม่
ส่วนของท่าน แฟนต้า๚ ಠ-ಠ ไวรัสคงอยากคุยกับน้อง Hwang Mi Hee หรือเปล่าครับ  [emo08]

• N/A
กรณีของท่าน chaiwut คงต้องติดต่อกับ hotmail โดยตรงละครับ ถ้าลืมรหัสคำถาม เค้าจะถามเมล์ของท่าน chaiwut มีอะไรบ้างที่ท่านจำได้ เพื่อยืนยันใหม่
ส่วนของท่าน แฟนต้า๚ ಠ-ಠ ไวรัสคงอยากคุยกับน้อง Hwang Mi Hee หรือเปล่าครับ  [emo08]
อาจจะเป็นอย่างนั้นน่ะท่าน nakids
เพราะมีหลาย ๆ คนชอบทักมาอยู่เรื่อย
ประมาณว่าทักมาเพื่อจีบ [emo12]
บางทีไม่ได้อยู่บ้าน แล้วน้องมาใช้เครื่อง
พอมีคนทักมา ก็งง ๆ
แต่ก็บอกไว้แล้วว่า ถ้าใครทักมาแล้วไม่รู้จัก ไม่ต้องตอบ [emo03]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27