# Notification.
Notification

Author Topic: ความรู้สึกครั้งแรกของการได้จับเสื้อ Varietypc.net  (Read 1764 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ~Jason_Bourne~

• VPC Member
    • View Profile
ต้องขอบพระคุณทุกเสียงข้อความ กำลังใจ และหัวแรงทุกท่านมาใน ณ ที่นี้ด้วยครับที่ทำไห้ความฝันเรื่องเสื้อเป็นจริง [emo19] ไม่เคยคิดหรอกครับว่าจะได้ไส่เสื้อที่มีส่วนร่วมไม่คาดฝันมาก่อนด้วย กลับจากปิดร้านมาบ้านมีห่อกระดาษวางอยู่ ตายละใครส่งไรมาบ้านอั๊วอีกนิ จะโทรไปแจ้งไห้หน่อยกู้ระเบิดมาตรวจสอบละ  [emo08] อ่านดูชื่อ ออ เสื้อเรามาแล้ว แฮะๆ ดีใจที่สุดเลย ก่ะไว้จะไส่หล่อตอนวันลอยกระทง แต่ต้องไปตีกลองยาวแข่งซะนี้ เฮอ [emo11] ไว้รอรับ แม่ทูลหัวมาแล้วพาไปกิน หมูกะทะดีกว่า อิอิ ใส่หล่อ อากาศเริ่มเย็นขึ้นเรื่อยๆ ขอให้ทุกท่านรักษาสุขภาพด้วยนะครับ ภูมิใจมากที่ได้เป็นส่วนหนึ่งในเว็บแห่งนี้ เสื้อนี้เป็นเสื้อประวัติศาสตร์ของผมเลยนะครับ [emo05] จะเอาไว้อวดลูกด้วยตอนแก่มาอีกหน่อย ไม่รู้จะมีรึเปล่าก็ไม่รู้ [emo09] ขอบพระคุณอีกครั้งครับ [emo19]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ส่วนตัวผมก็ได้ใส่เสื้อเวบนี้แล้วเหมือนกัน
แว้บแรกที่เห็นเสื้อ ดูแล้วรู้สึกถึงความทุ่มเทในการทำเสื้อเวบของท่าน microsoft และสมาชิกท่านอื่น ๆ [emo19]
และการหาชนิดของเนื้อผ้าเพื่อใช้เป็นเสื้อของเวบโดยพี่ rana [emo19]
เพราะถึงแม้เสื้อเวบจะมีจำนวนไม่มากเป็นหลักพันหลักหมื่น แต่พี่เค้าก็ประสานงานเพื่อให้ได้เสื้อราคาที่ไม่แพง และได้เสื้อที่ใส่สบาย
ขอบแขนเสื้อก็ดูแปลกกว่าเสื้อเวบอื่น และเสื้อเฉพาะกิจต่าง ๆ ที่ผมมีอยู่ บอกตรง ๆ ว่า ชอบจริง ๆ [emo04]
เนื้อผ้าจับแล้วรู้สึกแปลกกว่าเนื้อผ้าของตัวอื่น ๆ เป็นอย่างมาก ใส่แล้วรู้สึกสบาย และไม่ค่อยร้อน
เพราะปรกติแล้ว ผมไม่ชอบเนื้อผ้าหนา ๆ หรือเนื้อผ้าที่ใส่แล้วรู้สึกร้อน ไม่สบายตัว

ขอขอบคุณอีกครั้ง สำหรับสิ่งดี ๆ ที่ทำให้ผมมีความสุขในชีวิตนี้

ปล๑. ช่วงนี้ อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย ร้อนบ้าง เย็นบ้าง (เป็นบางครั้ง) รักษาสุขภาพดี ๆ นะทุกท่าน
อย่าทำอารมณ์ให้เปลี่ยนแปลงไปตามสภาพอากาศด้วยนะ [emo01]
ปล๒. ขออภัยที่พิมพ์ติดลมบนไปหน่อย (จริง ๆ พิมพ์เยอะกว่านี้ แต่พยายามตัด ๆ ออกไปเพื่อไม่ให้บานปลาย) [emo10]

Offline nakids

ใส่เสื้อ varietypc.net แล้วสาวหลงสาวกรี๊ดไหม ครับเนี่ย  [emo08]

Offline rana

ดีใจมากๆที่ชอบเสื้อกัน พี่เคยคุยกับคุณMicrosoft ว่ากลัวผ้าเคมี (วีลาเน่ )ที่ใช้ลองตัวปัก ที่ด้านหลังเสื้อ
จะแข็งเกินไป แล้วจะทิ่มผิวคนใส่ นี่แสดงว่าไม่เกิดปัญหากันใช่หรือเปล่า ไม่เห็นมีใครพูดถึงเลย บังเอิญมันใช้ผ้าเคมี
แบบบางไม่ได้ เพราะมันจะทำให้ลายโค้งงอ เพราะฝีเข็มมันเยอะ แต่ซักแล้วมันนิ่มลงนิดนึง
เลยไม่มีปัญหากันมั้งเนอะ ตรงไหนไม่ดีก็ติ กันได้นะ จะได้เอาไว้ปรับปรุงคราวหน้า
อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยๆ รักษาสุขภาพเช่นกันนะน้องๆทุกๆคน

ปล. พี่จะหายหน้าไป 2 วัน( พูดเหมือนโผล่หน้ามาให้เห็นทุกวันเลยเนอะ)
จะไปตีลังกาเล่นที่เขาใหญ่ ตีลังกาจริงๆนะ จองบ้านไว้ ขนาด 28 คน แต่นับไปนับมาได้ที่ไปด้วยมีแค่ 10 คน
มีที่ให้ตีลังกาเล่นเยอะเลย 
  [emo05] [emo18]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
โห เขาใหญ่ อยากไปๆ ถ้าไม่ติดงานอยากไปเที่ยวด้วยจริงๆเลยครับ โควต้ายังได้อยู่นะเนี่ย  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
จัดมีตติ้งที่เขาใหญ่ซะเลย ท่าน microsoft [emo05]
ช่วงนี้อากาศดี ไปไหนมาไหนสบาย (ยกเว้นตอนสาย ๆ กับเที่ยง ๆ ที่ร้อนตับแตก [emo18])

เรื่องเสื้อ ที่พี่ rana พูดถึงเกี่ยวกับผ้าเคมี ที่ใช้รองตัวปักด้านหลังเสื้อ
น่าจะเหมือน หรือคล้าย ๆ กัน กับเสื้อเฉพาะกิจทุก ๆ ตัวที่เคยซื้อมา
ก็เลยไม่พูดถึง เพราะส่วนตัวแล้ว เป็นคนที่ชอบจับผิดของใช้ทุกอย่าง (จริง ๆ) [emo10]
แต่ยอมรับว่า เนื้อผ้าที่พี่เลือกมานี้ ถูกใจผมจริง ๆ นะ [emo04]
เพราะใส่แล้วไม่ค่อยรู้สึกร้อน หรือรู้สึกไม่สบายตัวเลย
ผิดกับเสื้อบางตัวที่เคยใส่มา

Offline ~Jason_Bourne~

เบอร์  L ไปหน่อยครับ  [emo07] แต่ไม่เป็นไรไว้คราวหน้าเรามาเก็บลายละเอียดอีก เคยเห็นเสื้อโปโล เค้าจะตัดตรงข้างลำตัว นึกภาพออกไหมครับตรงรอยต่อ ไห้แยกจากกัน อันนั้นก็สวยดี เก็บตังอีกหน่อยจะถอยสี ดำแดงมาอีกตัว ถูกใจจริงๆ [emo08]

เบอร์  L ไปหน่อยครับ  [emo07] แต่ไม่เป็นไรไว้คราวหน้าเรามาเก็บลายละเอียดอีก เคยเห็นเสื้อโปโล เค้าจะตัดตรงข้างลำตัว นึกภาพออกไหมครับตรงรอยต่อ ไห้แยกจากกัน อันนั้นก็สวยดี เก็บตังอีกหน่อยจะถอยสี ดำแดงมาอีกตัว ถูกใจจริงๆ [emo08]
ตะเข็มข้าง แล้วผ่าที่ชายเสื้อด้านล่างใช่เปล่า ตอนแรกก็ร่างแบบไว้แบบนั้นแหละ
แต่แบบเสื้อที่พี่หามาน่ะมันเป็นผ้าทอเป็นถุงตามไซด์เลย มันเรียกว่า body size เลยผ่าข้างไม่ได้
ข้อดีของเสื้อผ่าข้างมันจะใส่ง่ายขึ้น สำหรับคนที่ตัวใหญ่ๆๆหน่อย
[emo17]

มีคนอยากไปเขาใหญ่ ด้วยเหรอ งั้นพี่มาบอกช้าไปเนอะ ห้องว่าง รถว่าง เยอะมากๆรถตู้ 15 ที่นั่งไปแค่ 10
อากาศสุดยอดกลางคืน 19 องศา กลางวันก็ร้อนตามระเบียบ แต่ไม่มาก คนที่ชอบลุยๆก็ดีอยู่นะ
ไปน้ำตก แล้วก็น้ำตก มันมีแต่น้ำตก เหอะๆๆ แล้วก็ส่องสัตว์ สัตว์ก็อายคน เพราะคนเยอะ รถส่องสัตว์ก็วิ่งกวดกัน 10 กว่าคัน
สัตว์เลยอาย ไม่ออกมาให้เห็น แต่ดันเดินมาให้ดูหน้าที่พัก ไม่รู้จะเสียตังค์ 500 ไปส่องมันทำไม
 ก็คิดซะว่าไปผจญอากาศหนาวละกันเนอะ กับให้เด็กเจอประสพการณ์ใหม่ๆๆเห็นน้ำตกสวยๆแต่ไม่สามารถ..เล่นได้
เพราะเค้า..ห้ามเล่น ทุกที่เลย แต่วิวทิวทัศน์ ก็สวยดี

กลับวันอาทิตย์ แต่ไม่ว่างสุดๆๆ นี่ก็เทศน์กาลลอยกระทงนะ พรุ่งนี้ขอเป็นเจ๊ ..อะไรดีหว่า ส่งเด็กเข้าประกวดก่อนนะ
ไว้ว่างๆจะมาคุยใหม่ ช่วงนี้เด็กๆช่วยกันสร้างชื่อเสียง แอนด์ ใช้เงินในกระเป๋าจริงๆๆ ยังไม่ได้ตายจากไปไหนนะ
มีปัญหายังโทร คุยได้เสมอ ถ้ามีเบอร์ เหอะๆๆ.. มันยุ่งจริงๆๆกับพวกผู้หญิง..ในบ้าน หรือ ข้างบ้าน หว่า...
ไม่ว่ากันนะยืมกระทู้นี้พูดคุยหน่อย บายๆๆ
[emo18]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27