ใครรู้บ้างครับว่า atiedxx คืออันใด

Started by limasarat, 05 November 2010, 20:39:27

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

limasarat

มันขึ้นมาในทาร์คแมแนเจอร์ แล้วไม่รู้คืออะไรก็เลยมาโพสถามง่า

ans58670

microsoft

ท่านใช้ VGA แยกหรือเป็นแบบออนบอร์ดของค่าย ATI หรือเปล่าครับ เพราะไฟล์นี้จะเกี่ยวข้องกับไดร์เวอร์การ์ดจอของ ATI ด้วยนะ ของผมก็มี ว่าแต่โปรเซสตัวนี้มีผลอะไรที่ไม่ดีกับเครื่องของท่านบ้างหรือเปล่า  [emo04]

microsoft

ชื่อจริงๆของโปรเซสตัวนี้ atieclxx.exe จะมีรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ AMD External Events Client Module น่าจะมีมากับ windows 7 ก็เป็นไปได้ด้วยครับ เพราะผมลองเปลี่ยนมาใช้การ์ดจอของ Nvidia ก็ยังเจอโปรเซสตัวนี้

ถ้าอยากจะปิดก็ทำได้ โดยเข้าไปที่หน้าต่าง Services แล้วตั้งค่าตามรูป

RookiE'

Quote from: limasarat on 05 November 2010, 20:39:27
มันขึ้นมาในทาร์คแมแนเจอร์ แล้วไม่รู้คืออะไรก็เลยมาโพสถามง่า

อีกอย่างครับ...(ไม่เกี่ยวกับคำถาม) เว็บนี้เป็นเว็บที่อนุรักษ์เรื่องของการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้องหน่ะครับ...
และ*ต่อต้านการใช้ภาษาวิบัติอีกด้วย ก็เลยอยากให้ท่าน limasarat ร่วมด้วยช่วยกันครับ  [emo02]  [emo01]

[emo19]  [emo19]  [emo19]

ปล. ผมใช้คำว่าต่อต้านนี่ แีรงไปหรือเปล่าครับท่าน  [emo15] 

ans58670

ของคุณ microsoft เคยใช้ ATI มาแล้วเปลี่ยน Graphic Card ใหม่หรือเปล่าครับ? เพราะลองเปิดเครื่องที่ใช้อยู่ดูแล้วไม่เจอ Service ตัวนี้เลย (ลง Se7en แล้วใช้แต่ NVidia มาตลอด) ทราบมาว่า atiedxx.exe หนังเหนียว ฆ่าไม่ตาย ลบออกยากมาก เขาเล่าว่าใช้ Config อะไรสักอย่างนี่แหละ มากันเป็นชุด 4 ตัว ไม่ทำร้ายใคร แต่รำคาญตาและใจเมื่อรู้ว่ามีอยู่ครับ

microsoft

อืมม ครับ เป็นไปได้ พอดีผมถอดการ์ดของ ATi ออก แล้วใส่ Nvidia เข้าไปแทน โปรเซสตัวนี้ก็เลยค้างอยู่  [emo04]

limasarat

Quote from: MuujA on 08 November 2010, 18:24:12
Quote from: limasarat on 05 November 2010, 20:39:27

อีกอย่างครับ...(ไม่เกี่ยวกับคำถาม) เว็บนี้เป็นเว็บที่อนุรักษ์เรื่องของการใช้ภาษาไทยที่ถูกต้องหน่ะครับ...
และ*ต่อต้านการใช้ภาษาวิบัติอีกด้วย ก็เลยอยากให้ท่าน limasarat ร่วมด้วยช่วยกันครับ  [emo02]  [emo01]

[emo19]  [emo19]  [emo19]

ปล. ผมใช้คำว่าต่อต้านนี่ แีรงไปหรือเปล่าครับท่าน  [emo15] 

ไม่แรงครับ ถือว่าเตือนสติผมละกัน ตอนนี้ยิ่งชอบภาษาวัยรุ่นอยู่ เหอะๆ

limasarat

มันขึ้นมาในทาร์คแมแนเจอร์ แล้วไม่รู้คืออะไรก็เลยมาโพสถามครับ

limasarat

Quote from: microsoft on 08 November 2010, 17:07:34
ชื่อจริงๆของโปรเซสตัวนี้ atieclxx.exe จะมีรายละเอียดที่เกี่ยวข้องคือ AMD External Events Client Module น่าจะมีมากับ windows 7 ก็เป็นไปได้ด้วยครับ เพราะผมลองเปลี่ยนมาใช้การ์ดจอของ Nvidia ก็ยังเจอโปรเซสตัวนี้

ถ้าอยากจะปิดก็ทำได้ โดยเข้าไปที่หน้าต่าง Services แล้วตั้งค่าตามรูป

ขอบคุณครับ เป็น ati เพราะผมใช้อยู่เหอะๆ

Go Up