# Notification.
Notification

Author Topic: Mediafire พอเน็ตตัด กำลังโหลดอยู่ แล้วกลับมาโหลดใหม่ไม่ได้ครับ  (Read 5187 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline komkub

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
ผมใช้ mediafire โหลดอยู่นะครับ โหลดยังไม่เสร็จเลยครับ เน็ตมันตัด ผมเลยไปโหลดใหม่ คลิ๊กไฟล์โหลดแล้ว คลิกขวานะครับ ของผมคลิกแบบตรงๆมันไม่ขึ้นเลยครับ ผมใช้IDM นะครับ ก็เลยคลิกขวา ดาวโหลดตลอดครับ คลิกแล้ว มันจะขึ้นรูป icon internet นะครับ มันจะไม่ขึ้นไฟล์ให้ดาวโหลดเลยครับ ต้องรอ 2-3 วันนะครับ ถึงจะดาวโหลดใหม่ได้นะครับ ผมเลยอยากถามท่านผู้รู้นะครับ มีวิธีแก้ตัวนี้ไหมครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ [emo19]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
- ถ้าใช้ IDM โหลด ก็ให้ไปเปิด IDM ขึ้นมา จากนั้นก็เลือกไฟล์ที่ยังโหลดไม่เสร็จเลข 1 จากนั้นไปกดที่ ทำงานต่อเลข 2 ระบบก็จะโหลดต่อให้เองครับ

ปล. ในภาพตัวอย่างไม่มีไฟล์ที่ยังโหลดไม่เสร็จ ตัวเลือกเลข 2 จึงเป็นสีจางๆ ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Email
ลองทำแล้วครับ กระทำต่อใช่ใหมครับ มันจะลิ้งไปหน้าเว็บที่โหลดล่าสุดครับ คือ Mediafire นั่นหละครับ คลิกขวาดาวโหลดก็เหมือนเดิมครับ อาจารย์ท่านอื่นรู้วิธีช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ [emo19]

• Webmaster
1. ให้กดปุ่ม Reset ที่ตัว Router หรือรีสตาร์ทเครื่องใหม่ แล้ว Connect Internet ใหม่อีกครั้งน่าจะได้แล้วนะครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• Email
เดี๋ยวผมจะลองดูนะครับ [emo19]

• Email
ลอง reset Router รีเซ็ทเครื่อง ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ สงสัยผมต้อง 2-3 วันมั้งครับ

Offline ans58670

• Webmaster
ภาพตัวอย่างของ IDM 6.03 beta 2 AIO ลองศึกษาดูนะครับ

• Email
ไม่รู้เรื่องเลยครับ ยิ่งงง ท่านผู้รู้คนไหน รู้วิธีช่วยชี้นำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

• Webmaster
- เอาลิ้งค์ที่โหลดนั้น มาแปะไว้ให้หน่อย ผมจะทดสอบโหลดดูว่าเป็นที่อะไร ถึงโหลดไม่ได้ครับ

Offline ans58670

• Webmaster
ไม่รู้เรื่องเลยครับ ยิ่งงง ท่านผู้รู้คนไหน รู้วิธีช่วยชี้นำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ความหมายคือ "ใส่รูปผิด" ต้องขออภัยอย่างสูง นั่นเป็นรูปของ FESOUP ของคุณ Hypnox จาก www.zone-it.com

ที่จริงต้องการให้ลองเปิด IDM ก่อนแล้ว Copy URL ของ MediaFire มาใส่ที่ Address ของ IDM แล้วลอง Download ดูครับว่ายังมีปัญหาหรือไม่

• Email
นี่นะครับ http://www.mediafire.com/?ebgz27yc3j3ontf ผมว่าต้องเป็นที่เครื่องของผมนะครับ เพราะว่าโหลดอยู่ดีๆ เน็ตมันตัดนะครับ เครื่องอื่นผมว่าต้องได้นะครับ มันจะโหลดได้ต้องรอประมาณ 3วัน นี่หละครับ เคยเป็นอยู่ครับ
ผมลองAdd ลิ้งไว้ในIDM แล้วนะครับ ก็ยังไม่ได้เหมือนเดิมครับ พอดีผมจะโหลด Windows นะครับ เหลืออีกไฟล์เดียวนี่หละครับ ต้องรอไฟล์นี้หละครับ ถึงจะรวมไฟล์ได้นะครับ เลยต้องขอความช่วยเหลือจากท่านผู้รู้นะครับ

• Webmaster
- เครื่องของผมโหลดได้ครับ

+ Windows.XP_TruefasterV.Edition นี่เอง

ปล. แนะนำว่าให้เปลียนเครื่องโหลด จะเป็นเครื่องของเพื่อน/พี่/น้อง เมื่อโหลดได้แล้ว ก็นำใส่ Flash Drive เพื่อนำมารวมกับไฟล์ที่อยู่ในเครื่องของเรา

ปล.2 แสดงว่าเป็นผู้ที่ชื่นชอบของที่ถูกตัดแต่งพันธุกรรมมา (Windows Modify) ปัญหาก็จะเป็นแบบนี้อย่างไม่รู้จบครับ [emo12]

• Email
นั่นหละครับ ผมรู้ว่าเครื่องอื่นมันโหลดได้ แต่ผมแค่อยากรู้วิธีในเครื่องของผมนะครับ ว่ามันจะแก้ได้ไหม ตกลงว่าแก้ไม่ได้ใช่ใหมครับ ต้องโหลดเครื่องเอาหรอครับ อันนี้น้องบอกให้ผมโหลดให้นะครับ ผมไม่ได้ใช้หรอกครับ แล้วผมขอถามความรู้หน่อยนะครับ ว่า ลงWindows xp ตัวไหนครับ ที่มันดี มันเสถียรนะครับ ใช้ได้นานด้วยครับ ไม่มีปัญหานะครับ ขอบคุณมากนะครับ

• Webmaster
+ ตัวนี้ครับ Windows XP Professional SP3 Original  [emo01]

• Email
ตัวนี้หรอครับ ขอบคุณมากนะครับ แล้วถ้ามีเรื่อง มีปัญหาอะไร ผมจะมาปรึกษาท่านผู้รู้นะครับ ขอบคุณอีกทีนะครับ [emo19]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27