# Notification.
Notification

Author Topic: โหลด IE9 มาลงแต่อยากเอาออกเพื่อใช้ IE8 มาใช้เหมือนเดิมต้องทำไงครับ  (Read 17955 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
    • View Profile
มีเรื่องมาขอความรู้และขอรบกวนท่านอาจารย์(ผู้รู้)ทุกท่านอีกแล้วครับคือตามหัวข้อเลยผมลองโหลด IE9 มาใช้ดูเป็น Beta นะครับจากเว็บของ Microsoft.com เลยน่ะครับการใช้งานผมว่ามันเร็วดีนะครับแต่ติดที่หลังจากลงแล้วมันมีผลกับการเข้าใช้งานเน็ตของผมน่ะครับทำให้เข้า Internet ได้บ้างไม่ได้บ้างต้อง Restart เครื่องมากกว่าสองครั้งถึงค่อยเข้าได้ครับ [emo06]และรู้สึกว่ามันไม่ค่อยซับพอร์ตกับ IDM และ CfosSpeed เท่าไหรน่ะครับหรืออาจเป็นเพราะผมใช้งานไม่ค่อยเป็นก็ได้(อันนี้น่าจะใช่สุด [emo05])เข้าไปดูใน Add or Remove ก็ไม่เห็นมีให้ลบเลยต้องเข้ามาขอพึ่งพา [emo09] [emo01]ท่านๆอีกแล้วหละครับ

Offline nakids

ถ้าจะถอดออกต้องไปที่ control panel > programs and features > ไปที่หัวข้อ view installed updates หาไฟล์อัพเดท ที่เป็น ie 9 แล้วถอดออกครับ ท่าน Noi noi  [emo01]
รอตัวเต็ม มาก่อนแล้วค่อยกลับมาใช้ก็ได้นะครับ  [emo08]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ผมก็กำลังหาวิธีลงอยู่เหมือนกันครับ ยังลงไม่ได้เลย ส่วนหนึ่งเพราะว่าปิด windows update ไว้ด้วย ตอนนี้หาวิธีติดตั้งแบบออฟไลน์อยู่น่ะครับ

ส่วนวิธีหลังจากถอด IE9 ออกแล้ว และต้องการเอา IE8 กลับมา ลองเข้าไปที่ Control Panel -> Programs and Features -> คลิก Turn Windows features on or off ก็จะได้หน้าต่าง Windows Features ขึ้นมา แล้วใส่เครื่องหมายถูกหน้าหัวข้อ Internet Explorer 8 ครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ตอนนี้ผมกลับมาใช้ IE8 ได้เหมือนเดิมแล้วครับ ขอบคุณท่าน nakids ท่าน microsoft ท่าน ans56870 และรวมถึงทุกท่านด้วยนะครับ [emo34]

ผมก็เพิ่งลง IE9 ได้เมื่อครู่นี้เอง ตามลิงค์ที่ท่าน ans56870 ให้มา แต่ต้องเปิด windows update เอาไว้ด้วย ไม่งั้นจะลงไม่ได้น่ะครับ  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

เมื่อช่วงค่ำผมถอด IE9 ออกไปเรียบร้อยแล้วครับ เหมือนตัวโปรแกรมจะไม่ค่อยรองรับการทำงานบางอย่างกับ wordpress เดี๋ยวคงต้องรอให้มีตัวเต็มออกมาก่อน แล้วค่อยลองใหม่ดีกว่า  [emo08]

Offline ans58670

• Webmaster
ที่แน่ๆ บางทีตอบกระทู้ ตัว Cursor หายไปเฉยๆ เลยกลับมาใช้ FF4Beta เหมือนเก่า แบบไก่ได้พลอย

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
มีหนูลองยามาเยอะแล้วล่ะท่าน
ลูกค้าผมหลายราย บ่นกันทั้งนั้น บอกให้ผมไปเอา IE9 ออกให้ แบบถอนรากถอนโคน
เพราะว่าเอาออกไม่เป็น บางรายก็เอาออกไปแล้ว แต่ยังมีแวบ ๆ มาหลอกหลอนเป็นพัก ๆ

อย่าลืมนะว่า IE นี่ก็เป็นส่วนหนึ่งของ Windows เพราะเค้าทำมาแบบนั้น
อาการหนักสุด จะเป็นในเรื่องระบบ Windows Explore ที่บางครั้งเปิดไม่ขึ้นด้วยซ้ำ [emo12]

ระวังงานเข้านิดนึงก็ดีนะ [emo10]

เหอๆ ตอนนี้มันทำให้เน็ตผมเข้าได้บ้างไม่ได้บ้างน่ะครับขนาดเปลี่ยนมาใช้เป็น IE8 ตามเดิมแล้วนะครับเนี่ยแสบจริงๆเลย [emo05] [emo05] [emo08] [emo20]

ในช่วงสัปดาห์แรกของปีหน้าก็จะมีเป็นเวอร์ชั่น RC มาให้ได้ลองเล่นกันอีกแล้วนะครับกับ IE9 จะได้ลองของเล่นใหม่กันอีกแล้ว  [emo05]

ข้อมูลเพิ่มเติม http://dotnetwizard.net/news/ie9-reaches-rc-expect-final-within-the-first-few-weeks-of-2011/

ในช่วงสัปดาห์แรกของปีหน้าก็จะมีเป็นเวอร์ชั่น RC มาให้ได้ลองเล่นกันอีกแล้วนะครับกับ IE9 จะได้ลองของเล่นใหม่กันอีกแล้ว  [emo05]

ข้อมูลเพิ่มเติม http://dotnetwizard.net/news/ie9-reaches-rc-expect-final-within-the-first-few-weeks-of-2011/
งานนี้ผมคงต้องรอให้มีผู้นำไปใช้งานดูอย่างจริงจังก่อนแล้วค่อยดูว่ามันใช้งานได้ดีหรือมีปัญหาอะไรหรือไม่ถึงค่อยหามาลองใช้งานดูแล้วหละครับ [emo06]บอกตามตรงว่าผมชักจะแหยงๆยังไงไม่รู้ครับ [emo05]หากว่าท่าน microsoft หรือท่านใหนนำไปใช้งานแล้วใช้ได้ดีก็รบกวนช่วยนำมาบอกกล่าวกันบ้างนะครับ [emo09]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27