# Notification.
Notification

Author Topic: ถามปัญหาเกี่ยวกับการติดตั้ง IE 8  (Read 5743 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
    • View Profile
สวัสดีครับท่าน
เนื่องจากว่า ผมได้ถอยมือถือ ซัมซุง galaxy 5 มาใหม่ เป็นระบบ แอนดรอยด์ และต้องการติดตั้งโปรแกรม "Double Twist " เพื่อใช้ Sync อุปกรณ์พกพา แต่ตัวโปรแกรมมันดัน รองรับแต่กับ IE (Ver.7 ขึ้นไป) น่ะครับ (เครื่องผมเป็น IE 6) และไม่Support กับ Firefox
เลยอยากจะรบกวนถามหน่อยนะครับว่า
วินโดว์ผมเป็น XP sp2 แบบไม่แท้น่ะครับ ถ้าผมติดตั้ง IE 8 ลงไป ทางMicrosoft จะเอาปลาดาวมาปล่อยในเครื่องผมหรือเปล่าครับ และถ้าติดตั้งได้ จะต้องเอาตัว IE 6 ออกก่อนหรือเปล่าครับ

รบกวนด้วยนะครับท่าน  [emo19]
ปล. ตัวโปรแกรม ใช้ได้กับหลาย เครื่องเลยนะครับ IPhone PSP ก็ใช้ได้ ลองโหลดไปใช้ดูได้ครับ ผมแปะลิงค์ไว้แล้วครับ

ปล.2 ท่านใดมีความรู้เกี่ยวกับ มือถือ android และ App ต่างๆ รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ตอนนี้ผมยัง สมัคร id ของ google ในมือถือไม่ได้เลย (หัดใช้น่ะครับ )  [emo17]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ติดตั้งตัวนี้นะท่าน
Internet Explorer 8
ไม่แท้ก็ลงได้ [emo01]
ติดตั้งทับรุ่นเก่าไปได้เลยท่าน เพราะว่ามันจะปรับเปลี่ยนไฟล์ของตัวเก่าให้เอง
และจะทำการลบไฟล์ของ IE ตัวเก่าออกให้ด้วย

ปล. ตอนนี้มี iPhone 4 กำลังจะเก็บเงินซื้อ SE X10 กับ Notebook Dell เพิ่มเติม
แต่ยังเก็บเงินได้ไม่ถึงครึ่งเลย [emo10]

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ขอบคุณมากนะครับท่าน แฟนต้าฯ  [emo19]

ปล.ถ้ามีเวลาเหลือ อย่าลืม ถอย android มาใช้เพิ่มอีกซักตัวนะครับ เผื่อว่าจะได้แนะนำลูกเล่น + Apps ต่างได้น่ะครับ (ว่าจะเชียร์ ให้ท่านMicrosoft ถอยมาเล่นซักเครื่องจะไ้ด้ เอามาแนะนำเพิ่มเติมในเวปด้วยนะ) [emo05]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
ทำบทความไม่ค่อยเป็นน่ะท่าน
อธิบายได้อย่างเดียว [emo10]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
อินเทรนกันอีกแล้วแอบอิจฉาเล็กๆ [emo06]
ปล.ท่าน boogyman ได้สมัคเมล์ของ gmail หรือปล่าวครับเพราะถ้ามีจะใช้งานกับระบบปฏิบัติการ android ได้เลยครับ
 [emo02]

Offline ans58670

• Webmaster
ทุกทีใช้ Firefox 4.0b6 เปิด VPC ก็เร็วดี เพราะใช้ Firefox เป็นประจำ แต่คราวนี้ลองใช้ IE9Beta V.9.0.7930.16406 ปรากฏว่าเปิดได้เร็วว่า Firefox4.0b6 เสียอีก คงต้องลองสลับกันใช้ไปเรื่อยๆ

อย่าลืมลง android-sdk-windows เอาไว้เปิดจากคอมพวเตอร์ด้วยนะ

• N/A
คิดว่าท่านคงต้องไปลอง Firefox 4.0b8 แล้วจะรู้ว่ามันเร็วกว่าหรือไม่ [emo01]

• Webmaster
ไป Download มาลงเรียบร้อยแล้ว พบว่าในการเปิด www.varietypc.net.webboard ของ IE9 จะเร็วกว่า Firefox 4.0b8 อยู่ประมาณ 5-7 วินาที จึงเกิดความข้องใจและขัดใจว่า ทำไม Firefox ยังช้ากว่า IE9 อยู่อีก (ปกติใช้ Firefox ไม่ใช่ IE ถ้าไม่จำเป็น) จึงลองค้นหาข้อมูลพบว่า Compositing Hardware Accelaration ของ Firefox บอกว่า "Coming Soon" แต่ของ IE9 ใช้แล้ว ดังนั้นจึงแสดงว่าถ้า Graphic Card ยิ่งมีคุณภาพก็จะทำให้ IE9 ในขณะนี้สามารถ Render Web ได้เร็วขึ้น

โชคดี Graphic Card ที่ใช้อยู่เป็นแค่ FX5500 AGP จึงไม่ค่อยส่งผลมาก ไม่เป็นไร จะใช้ Firefox อย่างอดทนรอไปก่อน

• N/A
คงต้องอดทนรอไปสักพักน่ะท่าน ans58670
ถ้าเราชอบ Firefox อยู่แล้ว ก็คงไม่ต้องไปเทียบกับบราวส์เซอร์ตัวอื่นให้ช้ำใจหรอกท่าน [emo01]

อินเทรนกันอีกแล้วแอบอิจฉาเล็กๆ [emo06]
ปล.ท่าน boogyman ได้สมัคเมล์ของ gmail หรือปล่าวครับเพราะถ้ามีจะใช้งานกับระบบปฏิบัติการ android ได้เลยครับ
 [emo02]
อย่าอิจฉาผมเลยครับท่าน
ของท่าน ไอโฟน 3G ตัวหมื่นกว่า เกือบสองหมื่น ของผม ตัวละ หกพันกว่าบาทเองครับ (ซื้อมาแทนตัวเก่า Moto L7 ใช้มา สามปีกว่าแล้วล่ะครับ) [emo17]
--ถามท่าน chaiwut หน่อยนะครับ
ผมมี gmail แล้วต้องทำอย่างไรบ้างล่ะครับ (ขอแบบละเอียดเลยนะครับ จะได้ลองโหลดแอฟมาเล่นดูบ้างน่ะครับ)  [emo04]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ผมเองยังไม่เคยลองนะครับท่าน อันนี้สอบถามเพื่อนมาอีกที  [emo19]
http://droidza.com/android/6260

[youtube=600,367]msXRE1TC6xk[/youtube]

ขอบคุณท่่านChaiwut มากนะครับ  [emo19]
เดี๋ยวต้องขอตัวไปทดลองดูล่ะนะท่าน (กำลังเห่อ แหะ ๆ ) [emo06]

• N/A
น่าอิจฉาท่าน boogyman จริง ๆ ... มีมือถือใหม่ [emo10]

ถ้ามีเวลาเหลือ อย่าลืม ถอย android มาใช้เพิ่มอีกซักตัวนะครับ

คงต้องบอกท่านว่า นอกจากมีเวลาเหลือ ก็ต้องมีตังเหลือด้วยนะ [emo01]

ปล. ถ้าเงินพอซื้อของ ก็อยากจะได้ SE X10, Samsung Galaxy Tab, iPad 3G มาเพิ่มอีก [emo10]

• Webmaster
i-Pad จีนแดง โดนไป 4,500 บาท (คงเห็นว่าถูก เขาก็เลยซื้อมาฝาก...ไม่ได้จ่ายเงินเอง).....มีถือไว้แล้วเท่ห์มาก

CPU 300 Hz โอ้โห....เร็วและแรงจัง เกือบเป็น Octa Core อยู่แล้ว (CPU 8 Core ของจีนแดง???)
Android 1.5  ทันสมัยสุดๆ.....ตอนนี้เขาไป 2 กว่าๆแล้วกระมัง
Touch Screen ใช้นิ้วไม่สะดวก.....ต้องใช้ Pencil เพราะ Censor เพี้ยน จิ้มไม่ค่อยติด ถึงติดก็ผิดเป้าหมาย (Pencil แปลว่าดินสอจริงๆ...ตัดกราไฟต์ที่ใช้เขียนทิ้งซะ เดี๋ยวจอเป็นรอย คนซื้อมาเห็นแล้วจะเสียใจว่าไม่ดูแลให้ดี)

มันนอนมองหน้ามาเป็นอาทิตย์แล้ว ว่าจะเอาไปรองแก้ว

เอ...ชักนอกกระทู้เรื่อง IE8 เสียแล้ว

• N/A
๕๕๕ ... ท่าน ans58670 ก็...นะ

ทีแรกก็กะว่าจะหามาเล่นเหมือนกัน แต่ไปอ่านมาหลายกระทู้
มีคนโดนของไปเยอะเลย มันดี(แตก)มาก ๆ สมราคาจริง ๆ (ประชด)

ปล. นอกเรื่อง IE8 ซะแล้ว [emo20] [emo19]

สรุปแล้ว ท่าน boogyman ติดตั้ง IE8 ได้หรือยังเนี่ย [emo15]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27