# Notification.
Notification

Author Topic: อยากให้varietypcนี้อยู่กับเราไปนานๆครับ  (Read 4657 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline smith

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
ตั้งแต่ผมรู้จักเว็ปนี้มา ผมรู้สึกว่าเป็นเว็ปที่ผมหาความรู้ได้มากที่สุดสำหรับเรื่อง computer ครับ
ผมรู้สึกปรับใจมากๆ เลยอยากให้ varietypc อยู่กันไปนานๆเลยครับหรือสัก 100-200ปีเลยครับ [emo05]
เพื่อให้ทุกคนได้หาความรู้กันไม่ใช่แค่ความรู้อย่างเดียวครับ การใช้ภาษาให้ถูกด้วยครับ มันคือมารยาทเลยล่ะครับ
อีกอย่างมันเป็นความประทับใจอยู่ข้างในใจของผมจนบอกไม่ถูกเลยละครับเขียนออกมาไม่เป็นเลย
ขอให้กำลังใจ ท่านทุกคนแล็วก็ ทีมงาน varietypc ด้วยครับ
ขอขอบคุณอีกครั้งครับ  [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
แบบนี้ท่าน microsoft คงจะยิ้มแก้มปริ และตัวลอย แน่ ๆ [emo08] [emo01]
อาจจะทำงานอย่างไม่รู้จักเหน็ดเหนื่อยด้วยนะนี่ [emo02]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เพิ่งเลิกงานมาครับ วันนี้กลับเอาเกือบเช้าเลย พอดีมีงานเข้ากับการปรับปรุงที่ทำงานใหม่ วันนี้เข้างานบ่ายๆได้ แต่ช่วงเช้า, สาย จะนอนหลับมั้ยนี่สิ  [emo05]

ปล. ก็คงจะให้เว็บนี้อยู่ไปให้นานที่สุดเหมือนกัน ส่วนหนึ่งพวกความรู้ต่างๆมันกลายเป็นเรื่องปกติไปแล้ว ไม่ใช่ว่าทำเพื่อหวังอะไรเป็นพิเศษ แต่ก็อยากให้มีการแลกเปลี่ยนความรู้กันด้วยเหมือนกัน และถ้าผมคิดอะไรออกได้ ก็คงจะเอามาลงไว้ให้ตลอดนะ และอยากให้ที่นี่เป็นของทุกๆคนน่ะครับ ไม่ใช่ของคนใดคนหนึ่งแค่นั้นเอง

ปล2. จริงๆก็พูดอะไรไม่ออกเหมือนกันนะ ได้คำอวยพรแบบนี้มา ก็มีอึ้งไปนิดๆเหมือนกัน  [emo22]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ตั้งแต่ผมรู้จักเว็ปนี้มา ผมรู้สึกว่าเป็นเว็ปที่ผมหาความรู้ได้มากที่สุดสำหรับเรื่อง computer ครับ
ผมรู้สึกปรับใจมากๆ เลยอยากให้ varietypc อยู่กันไปนานๆเลยครับหรือสัก 100-200ปีเลยครับ [emo05]
เพื่อให้ทุกคนได้หาความรู้กันไม่ใช่แค่ความรู้อย่างเดียวครับ การใช้ภาษาให้ถูกด้วยครับ มันคือมารยาทเลยล่ะครับ
อีกอย่างมันเป็นความประทับใจอยู่ข้างในใจของผมจนบอกไม่ถูกเลยละครับเขียนออกมาไม่เป็นเลย
ขอให้กำลังใจ ท่านทุกคนแล็วก็ ทีมงาน varietypc ด้วยครับ
ขอขอบคุณอีกครั้งครับ  [emo01]

+100-200ปี เว็บบอร์ดอยู่ถึงแน่ๆ ครับ (เพราะต้องมีรุ่นใหม่ๆ เข้ามาทำต่อ) แต่ตัวผม และทีมงานรุ่นปัจจุบัน คงจะอยู่ไม่ถึงนะซิครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline rana

อือ ความคิดดีๆๆของคนดีๆเนอะ ก่อนอื่นจับคุณMicrosoft ไปขุนให้อ้วนๆก่อนดีกว่าจะได้มีแรงทำงานและดูแลเวป  [emo05]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
อือ ความคิดดีๆๆของคนดีๆเนอะ ก่อนอื่นจับคุณMicrosoft ไปขุนให้อ้วนๆก่อนดีกว่าจะได้มีแรงทำงานและดูแลเวป  [emo05]

ขุนให้อ้วน  [emo03] [emo08]

Offline rana

ขุนให้อ้วน  [emo03] [emo08]
[/quote]

คนนี้ก็เหมือนกัน webmaster มิใช่เหรอ บังเอิญไม่เคยเจอกันเลยไม่รู้จะแซวอะไรดี เหอะๆๆ
ยังไงก็ดูแลสุขภาพละกัน จะได้อยู่ช่วยกันดูแลเวป ต่อไป 100-200ปี แต่พี่ขออีก 50 ปีพอ
[emo05]

Offline smith

• Email
ขอให้มีถึงรุ่นลูกรุ่นหลานเราครับเพื่อความรู้  [emo01]
 [emo08]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

คนนี้ก็เหมือนกัน webmaster มิใช่เหรอ บังเอิญไม่เคยเจอกันเลยไม่รู้จะแซวอะไรดี เหอะๆๆ
ยังไงก็ดูแลสุขภาพละกัน จะได้อยู่ช่วยกันดูแลเวป ต่อไป 100-200ปี แต่พี่ขออีก 50 ปีพอ
[emo05]
[/quote]

ขอบคุณครับ  [emo19]
งานมิ๊ตติ้งครั้งหน้าเดี๋ยวได้เจอตัวเป็นๆผมแน่นอนครับ อิอิ  [emo26]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
[emo05]

ขอบคุณครับ  [emo19]
งานมิ๊ตติ้งครั้งหน้าเดี๋ยวได้เจอตัวเป็นๆผมแน่นอนครับ อิอิ  [emo26]

ไอ๊หยา ! สงสัยผมจะตกข่าว  [emo15]
ตกลงจะจัดงานมีทติ้งกันวันไหนครับเนี่ย  [emo05] (แอบทวง 55)
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
[emo05]

งานมิ๊ตติ้งครั้งหน้าเดี๋ยวได้เจอตัวเป็นๆผมแน่นอนครับ อิอิ  [emo26]

ไอ๊หยา ! สงสัยผมจะตกข่าว  [emo15]
ตกลงจะจัดงานมีทติ้งกันวันไหนครับเนี่ย  [emo05] (แอบทวง 55)
แอบมาทวงเป็นเพื่อนท่าน boogyman [emo01]

• Webmaster
+ชั่วฟ้าดินสลาย.....ครับ [emo01]

[youtube=425,350]l_MmiSF3Z54&feature=related[/youtube]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
[emo05]

ไอ๊หยา ! สงสัยผมจะตกข่าว  [emo15]
ตกลงจะจัดงานมีทติ้งกันวันไหนครับเนี่ย  [emo05] (แอบทวง 55)
แอบมาทวงเป็นเพื่อนท่าน boogyman [emo01]

ถ้าเรียกร้องกันขนาดนี้ แล้วจะให้เป็นวันไหนกันดีล่ะครับ จะเป็นก่อนสิ้นปีหรือว่าหลังวันปีใหม่ดี  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Webmaster
-คำถามนี้..ถ้าถามผมๆ ก็ขอตอบเป็นข้อๆ ดังนี้ครับ

1. เมื่อทุกท่านได้รับเสื้อที่จองแล้วครบทุกท่าน (ที่จะไป)
2. และทุกท่านจะต้องใส่เสื้อของ VPC (มาในงาน)
3. และวันนั้น...จะต้องไม่มีสีอื่น (ไม่ว่าแดง หรือเหลือง) จะมีแต่สี...ที่มีคำว่า VarietyPC.Net เท่านั้นครับท่าน

ปล. การจัด Meeting Party ครั้งที่ 2 นี้ ควรจะเป็นก่อนปีใหม่ คือเดือน ธันว่าคม 2553 ระหว่างวันที่ 13-16 เพราะร้านค้า หรือร้านอาหารต่างๆ ยังไม่หนาแน่นครับ

ปล. ส่วนสถานที่+วันเวลาที่ชัดเจน มากับหนดกันอีกครั้งครับ [emo01]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
สบับสนุน 1 เสียงครับท่าน  [emo04]

มาเปลี่ยนกระทู้เค้าเป็น กระทู้นัดสังสรรค์ซะแล้วนะเนี่ย  [emo05]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27