# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยด้วยค่ะ!!!eset หนูเป็นแบบนี้  (Read 6931 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline kisserlover

• VPC Member
  • *
  • เมื่อใดหัวใจไร้รัก เมื่อนั้นหัวใจดับสลาย
    • View Profile
คือว่าหนูลบแมคอาฟีตัวเก่าออกแล้วโหลด eset มาติดค่ะตอนติดก็ใช้ได้นะคะแต่พอปิดเครื่องแล้วมันไม่ขึ้นโลโก้หรือตาเขียวๆของ eset เลยค่ะ พอเข้าไปที่ start menu จะไปเปิดมันก็ฟ้องว่า This operation has been cancelled due to restrictions in effect on this computer.Please contact your system administrator.ค่ะแก้ยังไงดีค่ะช่วยหนุหน่อยมือใหม่สุดๆ......ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบให้นะค่ะ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
-ผมเองไม่ชำนาญเรื่อง NOD32 ผมเคยใช้อยู่พักหนึ่ง แต่ผมใช้ไม่ถนัด ผมถนัดของ AVG มากกว่า แต่ผมมีโปรแกรมของ NOD32 ผมอัพฯไว้ให้แล้ว ลองโหลดแล้วนำไปลงดู (ลบตัวเก่าออกก่อนลง)

ปล. เข้าไปดูในกล่องข้อความนะครับ

• *
  • เมื่อใดหัวใจไร้รัก เมื่อนั้นหัวใจดับสลาย
ขอบคุณค่ะจะลองดูแล้วจะมาบอกผลนะคะ

• Webmaster
ขอบคุณค่ะจะลองดูแล้วจะมาบอกผลนะคะ

-น่าน้อยใจจริงๆ ครับ  [emo10]

+ไม่กลับมาบอกกล่าวกันบ้างเลย..ว่าใช้ได้ผลเป็นอย่างไร? ทั้งๆ ที่รับปากใว้แล้ว... [emo12]

-หรือเห็นผมเป็นเพียงแค่...ดอกไม้ (ตอไม้) ริมทาง..เมื่อเด็ดมาเชยชมสมใจแล้ว ก็โยนทิ้งลงข้างทางเลยหรือครับ [emo14] [emo12]

ปล. เปรียบตอไม้ที่ตายแล้ว...ไร้วี่แววจะฟื้นคืนได้..เอากิ่งที่ไหนมาต่อ..เอาหน่อมาทาบมันใหม่..ไม่มีแตกใบอีกแล้ว..... [emo39]

[youtube=425,350]KTSkK_jvuoU[/youtube]

• Webmaster
-แถมให้อีกเพลงนะครับ... [emo02]

[youtube=425,350]J51P9kvaw7o&p=64CB67F7FA227775&playnext=1&index=14[/youtube]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
โดนใจจริงๆเพลงรอฟังท่านร้องในงานมิ้ตติ้งครั้งหน้านะครับ  [emo02]
ปล.พอก่อนเดี๋ยวออกทะเล  [emo08]

• *
ขอโทษค่ะคุณ MILD_PLUSหนูไปต่างจังหวัดมามันเครื่องที่ว่ามันเป็นของที่ทำงานค่ะ อย่างอนกันเลยค่ะ [emo17]ไม่ได้ผลค่ะ [emo14]เปิดเข้าไปมันเป็นUserกับPassน่ะค่ะเลยงงเลยต่อไม่เป็นลองลบแล้วลงใหม่ก็ยังเหมือนเดิมค่ะ ลงเวอร์ชั่นภาษาไทยมันบอกว่ากรุณาลบโปรแกรมป้องกันไวรัสในเครื่องของคุณเพื่อป้องกันข้อผิดพลาดค่ะ ทำไงดีล่ะทีนี้ [emo13]

Offline pinitinchan

• *
    • Email
มันยังมีซากโปรแกรม McAfee เก่าอยู่ เข้าไปที่ start-control panel-add remove program-ยังมี McAfee
อยู่อีกหรือเปล่า ถ้ามี remove ออกไป   ถ้าลบไม่ได้ ต้องหาโปรแกรมช่วย เช่น Uninstrall program
แล้วค่อยลงโปรแกรมใหม่

Offline nakids

งั้นของอนด้วยคนนะครับ อิอิ
เข้ามาฟังเพลงหน่อย นานๆ เจอเพลงวัยรุ่น  [emo08]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองดาวน์โหลดโปรแกรม McAfee Consumer Product Removal Tool 3.5.109.1 ไปช่วยค้นหาไฟล์อะไรที่เกี่ยวข้องที่อาจจะยังค้างอยู่ในระบบดูด้วยนะครับ

http://www.softpedia.com/get/Tweak/Uninstallers/McAfee-Consumer-Product-Removal-Tool.shtml

• *
ลองโหลดมาใช้แล้วค่ะ แต่ก็ยังคงเป็นเช่นเดิม [emo12] พอลบออกเสร็จหนูก็ลบESETออกแล้ววติดตั้งใหม่มันก็แจ้งเหมือนเดิมค่ะ พอติดเสร็จลอง RESTART ดูเปิดเครื่องมาก็ไม่เห็นว่ามีโลโก้ESETขึ้นแสดงการทำงานเลยค่ะ [emo16]
หรือใครมีโปรแกรมที่ช่วยค้นหาโปรแกรมแสกนไวรัสในเครื่องมั๊ยค่ะ...ช่วยหน่อยนะคะขอบคุณมากค่ะ

• Webmaster
ลองโหลดมาใช้แล้วค่ะ แต่ก็ยังคงเป็นเช่นเดิม [emo12] พอลบออกเสร็จหนูก็ลบESETออกแล้ววติดตั้งใหม่มันก็แจ้งเหมือนเดิมค่ะ พอติดเสร็จลอง RESTART ดูเปิดเครื่องมาก็ไม่เห็นว่ามีโลโก้ESETขึ้นแสดงการทำงานเลยค่ะ [emo16]
หรือใครมีโปรแกรมที่ช่วยค้นหาโปรแกรมแสกนไวรัสในเครื่องมั๊ยค่ะ...ช่วยหน่อยนะคะขอบคุณมากค่ะ

ผมได้ส่ง NOD32 ตัวใหม่ไปให้แล้ว ที่กล่องข้อความ ลองนำไปใช้ดูก่อนครับ [emo02]

• *
ลองแล้วนะคะ ตอนติดตั้งมันแจ้งเหมือนเดิม พอติดไปก็เป็นอย่างเดิมค่ะ [emo39]หรือว่าจะลบesetตัวเดิมไม่หมด

Offline nakids

งั้นลอง ถอดออกให้หมด แล้วรีเครื่อง ลง nod ใหม่ ต่อมาเปิดโปรแกรม nod กด f5 กดเลือก Default ดูก่อนไหม ครับ  [emo10]

Offline Annop

ผมเคยลง Nod32 ไม่สำเร็จเหมือนกันครับ
กำลังแตก File ไปเรื่อยๆ ไม่ทันเสร็จอยู่ๆก็ถอยหลังกลับเฉยเลยก็มี
บางทีมันต้องลบซากเก่าออกให้หมดเลยครับเป็นต้นว่า
Uninstall ออกให้สำเร็จ Boot ใหม่
เข้าไปลบ Folder ESET ใน Program Files ออกด้วย
บ้างเครื่องเหนียวจริงๆ ทำ 2 ขั้นตอนนี้แล้วยังไม่ได้ก็ต้องทำใหม่
แล้วเพิ่มการล้างเครื่องอีกทีด้วย CCleaner ทำทั้ง Cleaner และ Registry

ถ้าเคยลงอย่างอื่นเช่น Mcafee แล้ว Uninstall ออก พอ Boot ใหม่
ก็ต้องไปลบ Folder Mcafee ใน Program Files ออกด้วยเหมือนกัน

ส่วนใหญ่ทำแค่นี้ก็จะสำเร็จแล้ว ไอ้ที่ไม่สำเร็จ......เค้า Format ใหม่กัน

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27