# Notification.
Notification

Author Topic: แฟตไดร์วละครับลองวิเคราะห์หน่อยนะครับ  (Read 8450 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline jom625

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • Email
จะได้แก้ปัญหาครังต่ไปครับรบกวนหน่อย

• **
    • Email
Re: แฟตไดร์วละครับลองวิเคราะห์หน่อยนะครับ

• **
    • Email
คลิ๊กแล้วขึ้นครับ

• **
    • Email
พอลบก็มีข้อความขึ้นมาครับ ขอบคุณนะครับที่ให้คำปรึกษาดีๆ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ลองหาโปรแกรมฟอร์แมทแฟลชไดร์มาลงดูนะครับเหมือนๆว่าจะมีอยู่ในนี้ แต่ผมจำไม่ได้ว่ากระทู้ใหน [emo10]
หรือลองวิธีนี้ดูก็ได้ครับ
ไปที่ start manu กดที่ run พิมพ์ cmd กด enterเมื่อหน้าจอ dos ขึ้น พิมพ์ลงไปดังนี้

ถ้าแฟลชไดร์วคือไดร์ว x พิมพ์ว่า Format x:/fs:Fat32 ถ้าแฟลชไดร์วคือไดร์ว f พิมพ์ว่า Format f:/fs:Fat32

หลังจากนั้น เครื่องก็จะจัดการฟอร์แมตแฟลชไดร์วให้เรา เป็นอันเสร็จสิ้นวิธีการ

• **
    • Email
พอพิมพ์ทำอย่างที่ว่าก็ขึ้นแบบนี้ละครับ

• **
    • Email
ไม่มีวิธีหรือครับน้องสาวเอามาฝากแต่เยรมันเสียดายจังครับ แล้ว external ก็เป็นเหมือนกันครับก๊อปก็ได้เปิดดูก็ได้แต่ลบไม่ได้ครับไม่รู้จะทำไงดี

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
-วิธีแก้นะครับ

+ทำตามภาพ A-E และลำดับหมายเลข 1-7 เป็นอันเสร็จครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
งั้นลองทำตามวิธีนี้ดูนะครับคือลบใน safe mode ครับ ซึ่งการเข้า Safe Mode ก็สามารถทำได้ดังขั้นตอนต่อไปนี้ให้บูตเครื่องขึ้นมาใหม่ จากนั้นกดปุ่ม F8 บนคีย์บอร์ดย้ำ ๆ (หรือกดปุ่ม Ctrl ค้างไว้) แล้วจะปรากฏเมนูขึ้นมา ก็เลือกแล้วกด enter เข้าไป รอ boot จนเสร็จตามปรกติ และ จัดการมันด้วย เครื่องมือ scan ที่เรามี ถ้าไม่มีก็ format เอา หรือ ลบมันดื้อๆ
และก่อนลบให้ กด Tools แล้วเลือก Foder Option เลือก View ติ๊กเคื่องหมายถูกตรง Hide protected operating system file ออกแล้วติกที่ Show hidden file and folders แล้วตอบ Ok
ไปเลยลบโลด ลบหมด backup เสร็จแล้วก็ Format
ลองดูก่อนนะครับท่านว่าได้ใหม

• Webmaster

• **
    • Email
ขั้นตอนแรกมองไม่ห็นลยครับท่าน

• Webmaster
-ผมคงจะลืมในขั้นตอนแรกไปนะครับ (ผมคงจะแก่เกินไปแล้ว สงสัยคงต้องปลดระวางตัวเองซะแล้วครับ)  [emo08]

+ให้คลิกขวาที่ My Computer แล้วทำตามภาพนะครับ [emo02]

• **
    • Email
ทำแล้วครับลบที่ safe mode และตามขั้นตอน 1-7ก็ลองแล้วครับ หมดยังครับขอบคุณมากครับที่ใส่ใจบอกให้

• Webmaster
-มีอีก 2 วิธีครับ

1. เอา Flast Drive เสียบไว้ที่เครื่องของเรา จากนั้นให้ทำการรีสตาร์ทเครื่องขึ้นมาใหม่ 1 รอบ (จนกว่าระบบจะมองเห็น Flast Drive ของเรา) แล้วลองสั่งฟอร์แมตดูใหม่อีกครั้งครับ

2. เอา Flast Drive ของเราไปเสียบต่อกับเครื่องของเพื่อน หรือเครื่องของใครก็ได้ (ที่ไม่ใช่เครื่องเรา) แล้วลองสั่งฟอร์แมตดูครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองให้โปรแกรมตัวนี้ช่วยจัดการให้ดูนะครับ ต้องลองดูก่อนนะ

-> HP USB Disk Storage Format Tool

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27