# Notification.
Notification

Author Topic: ขอถามท่านที่มีเว็บทุกท่านครับ  (Read 3048 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline keamodpai

• VPC Member
    • View Profile
  คือผมจะที่ไห้มันเป็น www.   ได้ไหมครับ ตอนนี้เป็น http://localhost/SamphengPeople.com   จะทำไห้เป็น www.SamphengPeople.com ได้ไหมครับ    admin มือไหม่ครับ   แล้วท่านๆลองเข้าดูครับไครเข้าได้บอกผมด้วยนะครับ  แล้วจะทำไห้มันมีเพลงต้องทำไงครับ

Offline redios

• *
    • MSN Messenger - achirayathip@gmail.com
    • Email
 http://localhost/SamphengPeople.com ของคุณ เป็นเพียงเวพที่runอยู่ในคอมพิวเตอร์ของคุณเองใช่มั้ยละครับ
วิธีที่จะทำให้เป็นwww.SamphengPeople.comแล้วสามารถดูได้ก็คือ
1.คุณต้องไปสมัครขอจดโดเมนเนมชื่อกับผู้ให้บริการต่างๆซึ่งมีทั้งแบบเสียเงินหรือว่าแบบฟรีแต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องมีการตรวจสอบwww.SamphengPeople.comก่อนนะครับว่าไม่มีผู้ไดหรือว่าไครขอจดชื่อนี้ไปแล้วถ้ามีซ้ำก็ต้องหาชื่ออื่นเอานะครับ
2.คุณต้องไปสมัครขอใช้บริการเช่าโฮสกับผู้ให้บริการซึ่งมีอยู่หลายเจ้าเช่นกันหลังจากนั้นก็อัพโหลดข้อมูลต่างๆของเวพคุณขึ้นไปไว้บนโฮสที่สมัครไว้ คุณถึงจะสามารถเข้าแบบที่คุณต้องการได้ครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ประมาณว่าท่านต้องไปสมัครใช้บริการ no-ip จากเว็บ no-ip.org ก่อน เพื่อที่จะทำให้ชื่อโดเมนที่ท่านจดทะเบียนไว้แล้วชี้ตำแหน่ง dns กลับมาที่เครื่องของท่าน เพราะถ้าไม่สมัครใช้บริการจาก no-ip แต่ไปเปลี่ยนตำแหน่ง dns จากโดเมนให้ชี้มาที่ ip เครื่องของท่านเลย จะไม่สามารถทำได้ เพราะ ip ในบ้านเราเป็น ip แบบ random มันจะเปลี่ยนไปเรื่อยๆ ไม่มีตายตัว แต่ถ้าต้องการใช้ ip แบบตายตัวสำหรับ internet ที่ท่านใช้ จะต้องเสียค่าบริการแพงนะ สู้เช่าพื้นที่เอาจะดีกว่า ตกรายปีละประมาณ 800 บาทเท่านั้นเอง ลองดูข้อมูลที่นี่ก็ได้ครับ appservhosting ไม่ต้องเปลืองค่าไฟที่ท่านต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้ 24ชม. ตลอด 365 วันด้วย  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ผมไปสมัคร  .co.cc มาแล้วครับ แต่ไม่รู้จะเอาเว็บที่ผมสร้างไปใส่ยังไงครับ ไปสมัคร NO IP มาแล้วด้วยครับได้ชือโดเมนมาแล้วครับ www.samphengpeople.Co.CC  แต่ยังไม่รู้จะเอาไปไส่เว็บผมยังไง

อาจจะต้องแก้ไขหลายจุดนะครับ ถ้าจะทำเครื่องตัวเองให้เป็นเว็บเซิฟเวอร์ และให้ลูกค้าเข้ามาเยี่ยมชม ระบบวินโดวส์คงต้องใช้เป็น Windows Server 2003 หรือ 2008 และอาจจะต้องเซ็ตค่าระบบไฟล์วอลล์ต่างๆ เพื่อป้องกันการโดนเจาะระบบด้วย แต่ผมไม่มีข้อมูลเหมือนกัน อย่างถ้าเป็นที่นี่ ผมใช้บริการเช่าพื้นที่น่ะครับ และระบบที่ใช้จะเป็นลินุกซ์ ระบบความปลอดภัยจะหนาแน่นกว่าด้วย
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
แนะนำบริการ dynamic dns สำหรับเวบบ้าน
ที่นี่น่ะท่าน http://freedns.afraid.org/
จริง ๆ มีหลายที่ แต่ส่วนใหญ่จะเริ่มเก็บเงินกันแล้ว

สมัครสมาชิกเวบนี้ก่อน จากนั้นไปเพิ่มรายชื่อเวบที่ต้องการใช้งาน
และไปแก้ค่า dns โดเมนที่จดไว้ อย่าง .com หรือ co.cc ที่จดฟรี
ให้ใส่ค่า dns ตามที่เวบ freedns.afraid.org ระบุไว้ (มี dns สี่ชุด)
โดยตั้งค่าโดเมน www.SamphengPeople.com และ/หรือ www.samphengpeople.Co.CC เป็น a name

แล้วก็โหลดโปรแกรม freedns มาติดตั้งในเครื่องที่ทำเวบ
จากนั้นก็เปิดโปรแกรม freedns เพื่อทำการ login ก็จะได้โดเมนที่ตั้งเอาไว้

ปล๑. วิธีทำจริง ๆ แล้วไม่ค่อยวุ่นวาย แต่ว่าต้องพอมีความรู้เรื่องเกี่ยวกับ dns domain บ้าง
ไม่อย่างนั้น เป็นงงแน่ ๆ [emo14]
ปล๒. จริง ๆ แล้ว แนะนำว่า ให้หาโฮสติ้งมาใช้งานจะดีที่สุด
เพราะความเร็วบ้าน ๆ รองรับไม่ได้เต็มที่หรอกท่าน

แนะนำบริการ dynamic dns สำหรับเวบบ้าน
ที่นี่น่ะท่าน http://freedns.afraid.org/
จริง ๆ มีหลายที่ แต่ส่วนใหญ่จะเริ่มเก็บเงินกันแล้ว

สมัครสมาชิกเวบนี้ก่อน จากนั้นไปเพิ่มรายชื่อเวบที่ต้องการใช้งาน
และไปแก้ค่า dns โดเมนที่จดไว้ อย่าง .com หรือ co.cc ที่จดฟรี
ให้ใส่ค่า dns ตามที่เวบ freedns.afraid.org ระบุไว้ (มี dns สี่ชุด)
โดยตั้งค่าโดเมน www.SamphengPeople.com และ/หรือ www.samphengpeople.Co.CC เป็น a name

แล้วก็โหลดโปรแกรม freedns มาติดตั้งในเครื่องที่ทำเวบ
จากนั้นก็เปิดโปรแกรม freedns เพื่อทำการ login ก็จะได้โดเมนที่ตั้งเอาไว้

ปล๑. วิธีทำจริง ๆ แล้วไม่ค่อยวุ่นวาย แต่ว่าต้องพอมีความรู้เรื่องเกี่ยวกับ dns domain บ้าง
ไม่อย่างนั้น เป็นงงแน่ ๆ [emo14]
ปล๒. จริง ๆ แล้ว แนะนำว่า ให้หาโฮสติ้งมาใช้งานจะดีที่สุด
เพราะความเร็วบ้าน ๆ รองรับไม่ได้เต็มที่หรอกท่าน

ต้องให้ตัวจริงเสียงจริงมาช่วยครับ  [emo30]  [emo22]

[emo34]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ถ้าจะให้ทำภาพประกอบการใช้งาน คงต้องใช้เวลานานหลายวัน
เนื่องจากช่วงนี้ติดงานแทบทุกวัน ตื่นตอนสาย กลับบ้านหลังเที่ยงคืน เป็นประจำแทบทุกวัน
ถึงบ้าน ก็อยากจะอาบน้ำ แล้วเข้านอนแล้วล่ะท่าน [emo18]

แต่ยังไงก็คงไม่รับปากว่าจะทำวิธีการใช้งานได้เสร็จในเร็ววันแน่นอน เพราะเวลาไม่เอื้ออำนวย [emo10]

Offline petch38

• MSN Messenger - petch38@hotmail.com
    • Email
ผมเคยสร้างเว็บกับเพื่อนครับ
ตอนนั้นใช้ของ .ob.tc
www.hybrid.ob.tc
ประมาณว่าต้องไปหาโฮสก่อนอะครับ(ไม่แน่ใจเรียกอย่างงี้หรือเปล่า)
แล้วเราก็เอาไฟล์เว็บของเราไปฝากไว้ในโฮส แล้วไปตั้งค่าในโดเมน.ob.tc ให้ไปลิงค์กับโฮสอันนี่
ประมาณนี่ครับ ลืมไปหมดแล้ว

ปล. www.hybrid.ob.tc เป็นเว็บที่ไร้สาระมาก 555 ผมสร้างเอง
ปล.2 ผิดพลาดประการใดขอภัยด้วยครับ

http://www.krubpom.com  ไปสมัครอันนี้มาครับรอเค้าตอบ24 ซ.ม   [emo12] [emo14]ผมเคยเห็นคนที่เค้ามาทำเว็บไห้ที่ทำงานผมเค้าทำแปปเดียวเอง พอทำเองยากมากครับ  งง มากๆ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27