# Notification.
Notification

Author Topic: แฟตไดร์ว fomat ไม่ได้ทำไงดีครับ  (Read 6359 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline jom625

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • Email
ซื้อมาก๊อปหนังลงก็เอาออกไม่ได้เลยแต่เปิดไม่ได้ทำไงดีครับใครมีวิธีดีๆช่วยแนะนำด้วยครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ฟอร์แมทไม่ได้นี่มันขึ้นข้อความว่ายังใงบ้างครับ ลองคลิกขวาที่ไดร์ได้ใหมครับท่าน ถ้ามีภาพจะดีมากเลย  [emo06]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองคลิกขวาที่ไดรฟ์ แล้วเลือก Properties ดูที่หัวข้อ File system: ว่าระบบไฟล์ที่แฟลชไดรฟ์ใช้อยู่เป็น NTFS หรือ FAT32

ถ้าฟอร์แมตด้วยวิธีที่ท่าน chaiwut แนะนำมาแล้ว ก็ยังไม่ได้ คิดว่าน่าจะโดนไวรัสนะครับ คงจะต้องให้ USB Format มาช่วยฟอร์แมตให้
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
    • Email
โทษทีครับตอบช้าเน็ทช้าครับใช้แอร์การ์ดเล่นที่ลาวครับ มันจะขึ้น the dist is write protected ครับขอบคุณมากนะครับ

• **
    • Email
fat  ครับแล้วทำไงต่อครับ

• **
    • Email
ทำแล้วครับ usb format ก็ทำแล้วครับลบใน save mode ก็แล้วครับ เปิด omd ก็ไม่ได้ผมอยากแก้ไห้ได้ครับเพราะทิ้งไปสองอันแล้วครับ

เอารูปมาดูหน่อยดีกว่าครับ ว่าหลังจากฟอร์แมตไปแล้ว ขึ้นหน้าตาว่ายังไง ถ้าไม่เอารูปมา ก็ยากที่จะช่วยสันนิษฐานให้ออกนะ ช่วงนี้ผมช่วยตอบให้ได้ช้าครับ อยู่บ้านต่างจังหวัด เน็ตมันอืด ปกติจะไม่ค่อยทิ้งกระทู้ให้เพื่อนโพสต์ซ้ำนะ เว้นแต่ว่าอยู่ที่กทม.และเป็นเวลาทำงาน
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Annop

• VPC Member
แหมทิ้งไปตั้ง 2 อันแล้วหรือ ธรรมดามีประกันตั้ง 5 ปีไม่ใช้หรือครับ
ของผมคงโชคดีนะ ซื้อมาหลายอัน ไม่เคยเสียเลย
มีแต่เพื่อนยืมไปแล้วขอไปเลย ไอ้เราต้องหากล่องให้มันไปด้วย
เผื่อมันเสียจะได้ไปเคลมเอง ทางร้านบอกว่าถ้าจะเคลมต้องเอากล่องไปด้วย

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
แหมทิ้งไปตั้ง 2 อันแล้วหรือ ธรรมดามีประกันตั้ง 5 ปีไม่ใช้หรือครับ
ของผมคงโชคดีนะ ซื้อมาหลายอัน ไม่เคยเสียเลย
มีแต่เพื่อนยืมไปแล้วขอไปเลย ไอ้เราต้องหากล่องให้มันไปด้วย
เผื่อมันเสียจะได้ไปเคลมเอง ทางร้านบอกว่าถ้าจะเคลมต้องเอากล่องไปด้วย

อย่างนั้นเค้าก็เรียกว่าเสียเหมือนกันนะท่าน Annop  [emo05] (เสียให้เพื่อนไงครับ อิ อิ  [emo08])
ของผมเองซื้อมาใช้แค่ตัวเดียว ก็โชคดีอีกคน ไม่เคยงอแงเลยหล่ะครับ

ยังไงท่าน jom625 ก็เอารูปมาให้ดูก่อนดีกว่าครับ หลายๆ ท่านจะได้ช่วยกันวิเคราะห์ได้ถูกทางกว่านี้... [emo02]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
อย่าทิ้งเลยครับเสียดาย  [emo12]
ความจริง แฟลชไดร์ ที่เราซื้อมามักจะไม่ค่อยเสียง่ายหรอกครับ จะมีก็แต่ติดไวรัสมาแล้วเปิดดูข้อมูลไม่ได้ แต่ก็น่าจะมีทาง
แก้ใขให้นำกลับมาใช้ใหม่ได้นะครับ
ตอนนี้แฟลช์ไดร์ทั้ง 6 อันของผมยังใช้งานได้ดีอยู่ครับ
อันแรกซื้อมาเกือบสิบปีแล้ว 128 M ราคาตอนนั้นเป็นพัน  [emo03]

• **
    • Email
โทษทีนะครับเอารูปใส่จะลองดูครับตกลงใส่ไม่เป็นมือใหม่ครับบอกได้เลยครับไม่เคยอาย

Offline khonpuhai

โทษทีนะครับเอารูปใส่จะลองดูครับตกลงใส่ไม่เป็นมือใหม่ครับบอกได้เลยครับไม่เคยอาย

ลองดูตามนี้ครับท่าน  http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=503.0     [emo01] [emo01] [emo01]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
หรือไม่ก็แนบไฟล์รูปกับเว็บนี้ก็ได้ครับ

ให้เข้าไปที่ตอบแบบเต็มรูปแบบ > คลิกที่ "ตัวเลือกเพิ่มเติม..." > คลิกที่ "เรียกดู..." > เลือกรูปที่เราต้องการโพส

• **
    • Email
ขอโทษนะครับท่านรูปที่ว่านี่ให้เลือกไฟล์แล้วเราเอารูปที่ไหนครับผมรบกวนหน่อยนะครับ

รูปหน้าจอที่ขึ้นว่าฟอร์แมตไม่ได้น่ะครับ

และวิธีการจับภาพหน้าจอ
วิธี Post รูปบน Webboard (ผ่านเวปฝากรูป)
วิธีจับภาพหน้าจอ (Snap Shot) ฉบับมือใหม่

ปล. เพิ่งกลับมาจากตจว. เดี๋ยวผมต้องเตรียมตัวออกไปทำงานก่อนนะครับ ยังไงรอเพื่อนท่านอื่นๆมาช่วยตอบให้อีกแรงก็ได้  [emo22]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27