# Notification.
Notification

Author Topic: มาเที่ยวสงขลากันมั้ย??  (Read 8211 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
วันนี้เอาลงแค่นี้ก่อนนะครับ ถ่ายมาได้แค่นิดหน่อย เพราะว่าผมขับรถเที่ยวคนเดียวน่ะ หาเพื่อนไม่เจอเลย บางคนก็แต่งงานแล้วบ้าง ติดทำงานบ้าง ไปทำงานตจว.บ้างล่ะ จริงๆจะมีวิวสวยๆอีกเยอะ แต่เนื่องจากไปไหนมาไหนคนเดียว ทำให้ทิ้งรถไปไหนไกลไม่ได้ เพราะขโมยมันขยันออกทำมาหากิน แต่ตำรวจกลับอู้งาน ช่วงเย็นๆที่นี่ ฝนตกหนักบ่อยด้วย

เขาเก้าเส้ง (หินหัวนายแรง) ผลักยังไงก็ไม่หล่นลงทะเลสักที (ตำนานบางส่วน) บางคนก็เล่าลือกันว่า ข้างใต้ก้อนหินลูกนี้มีเงินอยู่เก้าแสน ใครจะเอาก็ต้องผลักก้อนหินให้ออกนะ

แอบถ่ายชาวประมงขึ้นเรือ  [emo08]

ท่าเรื่อน้ำลึกและแพขนานยนต์ทางลัดข้ามฟากจากเมืองสงขลาไปอ.สิงหนคร (หัวเขาแดง) และอ.อื่นๆ

ประดิษฐานอนุสาวรีย์กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ประจำจ.สงขลา ที่นี่ไม่ว่าจะมีพายุเข้าสักกี่ลูก หนักหนาสาหัสแค่ไหน ก็ไม่หวั่น ไม่ต้องกลัวว่าน้ำทะเลจะหนุนด้วย เพราะท่านศักดิ์สิทธิ์จริงๆ สาูธุๆ

เกาะหนู เกาะแมว

แม่เงือกสาว ประจำหาดสมิหลา

ฝนกำลังจะตก ต้องขอตัวรีบขับรถกลับบ้านก่อน

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
Re: มาเที่ยวสงขลากันมั้ย??
« Reply #1 on: 02 October 2010, 13:30:28 »
ภาพสวย ถ่ายจากกล้องอะไรครับเนี่ย  [emo05]
บรรยากาศดีมากๆเห็นแล้วอยากไปเที่ยวจริงๆ  [emo04]

« Reply #2 on: 02 October 2010, 14:09:58 »
Canon PowerShot S3 IS ครับ  [emo06]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline rana

• VPC Member
« Reply #3 on: 02 October 2010, 17:01:41 »
วันนี้ admin เปลี่ยนบทบาทเป็นมัคคุเทศก์ พาเที่ยวบ้านเกิดแล้ววุ้ย
สวยดีเนอะ  เห็นที่บ้านมีโปรแกมอยู่นะแต่ไหง มันล่มไปแล้วก็ไม่รู้ เหอะๆๆ
เหมือนว่าเคยไปแล้วตอนเยาว์วัย ไปกับโรงเรียน แต่ความจำเริ่มเลอะเลือน
  [emo06]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
« Reply #4 on: 02 October 2010, 17:26:54 »
จัดมุมในการถ่ายภาพได้สวย เลือกทำเลได้ดี เดี๋ยวมีโอกาสต้องขอประลองฝีมือซักหน่อย อิอิ  [emo05]

« Reply #5 on: 03 October 2010, 00:57:07 »
จริงๆจะมีอีกหลายที่นะครับ แตคิดว่าน่าจะเก็บภาพสวยๆจากที่อื่นๆมาไม่ได้ ไม่ว่าจะเป็นน้ำตกโตนงาช้าง อ.หาดใหญ่ ซึ่งจะมี 7 ชั้น ล่าสุดที่ไปเมื่อหลายปีก่อน ขึ้นไปได้แค่ชั้น 3 แต่ถ้าจะขึ้นไปถึงชั้นบนสุดได้ คงต้องไปตั้งแต่เช้า และไปหลายคน เพราะยิ่งสูงยิ่งน่ากลัว รวมทั้งวัดพะโคะด้วย อยากไปไหว้พระวัดนอกเมือง คิดว่าเพราะความศักดิ์สิทธิ์และน่าศรัทธามากกว่าวัดในเมืองนะ รวมทั้งในสงขลาเอง อย่างจุดที่แหลมที่สุดของตัวเมือง อย่างกรมหลวงชุมพร ที่ไปมาเมื่อวาน แต่อีก 1 จุดที่ยังไม่ได้เดินไป ซึ่งจะมีสะพานทอดยาวไปในทะเลอีก 200-300 เมตร (ตรงนี้จะมีคนไปนั่งตกปลากันบ่อย) ถ้าเดินไปยืนอยู่ตรงปลายได้ จะถ่ายภาพเกาะหนูได้ชัดยิ่งขึ้นไปอีก รวมทั้งเมื่อถ่ายภาพวิวเข้าหาชายฝั่งด้วย แต่ต้องหาคนนั่งเฝ้ารถไว้ เดี๋ยวรถหาย  [emo05]  [emo04]

Offline Annop

« Reply #6 on: 03 October 2010, 17:16:04 »
วันนี้ใช้ EDGE แหม..รูปกว่าจะขึ้น ฮิฮิ..

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
« Reply #7 on: 03 October 2010, 18:56:33 »
วันนี้ใช้ EDGE แหม..รูปกว่าจะขึ้น ฮิฮิ..

อิ อิ อย่างนี้หล่ะครับท่าน ผมเองโหลดอยู่เกือบ 5 นาที (เล่นตอนเย็นด้วย สงสัยคงแย่งใช้คู่สายกัน) มันยังโหลดไม่เป็นรูปเป็นร่างเลย เลยหยุดดีกว่า เดี๋ยวดึกๆ มาดูอีกที เฮ้อ! เน็ตความเร็วต่ำก็อย่างนี้แหล่ะ  [emo11]'

ปล. ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเข้ามาดูบอร์ดเลยครับ เข้ามาก็...5 นาทีออกบ้าง ดึกๆ ก็เล่นไม่ได้เพราะต้องรีบนอน แล้วต้องตื่นแต่เช้ามืดเพื่อออกไปทำธุระ (เอ๊ะ ! เรื่มนอกเรื่องแล้วสิผม )  [emo06]

« Reply #8 on: 03 October 2010, 19:47:29 »
เซ็งเหมือนกันเลยครับ เน็ต edge นี่อืดได้ใจดีจริงๆ กว่าจะดาวน์โหลดหน้าเว็บอะไรได้ บางทีถึงกับ connect ไม่ได้ สงสัยคนแย่งสัญญาณกันน่าดู ขัดใจเหลือเกิน วันนี้ผมก็ไปเก็บภาพมุมสูงที่สุดรอบเมืองสงขลามาอีกแล้วครับ จุดนี้ตั้งแต่เกิดมา เพิ่งได้เยี่ยมชมกับตาก็วันนี้แหละ บอกได้คำเดียวว่าสวยมากกกก แต่คงจะเอาไว้ไปอัพรูปที่กทม.ดีกว่า เพราะมันเยอะใช้ได้ อัพกับ edge เช้าพรุ่งนี้ก็ไม่น่าจะเสร็จ  [emo17]  [emo01]  [emo04]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
« Reply #9 on: 03 October 2010, 20:46:57 »
เซ็งเหมือนกันเลยครับ เน็ต edge นี่อืดได้ใจดีจริงๆ กว่าจะดาวน์โหลดหน้าเว็บอะไรได้ บางทีถึงกับ connect ไม่ได้ สงสัยคนแย่งสัญญาณกันน่าดู ขัดใจเหลือเกิน วันนี้ผมก็ไปเก็บภาพมุมสูงที่สุดรอบเมืองสงขลามาอีกแล้วครับ จุดนี้ตั้งแต่เกิดมา เพิ่งได้เยี่ยมชมกับตาก็วันนี้แหละ บอกได้คำเดียวว่าสวยมากกกก แต่คงจะเอาไว้ไปอัพรูปที่กทม.ดีกว่า เพราะมันเยอะใช้ได้ อัพกับ edge เช้าพรุ่งนี้ก็ไม่น่าจะเสร็จ  [emo17]  [emo01]  [emo04]

นั่นนะสิึครับ อิ อิ [emo03] [emo03] [emo03]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« Reply #10 on: 03 October 2010, 22:42:05 »
จัดมีตติ้ง เที่ยวทั่วไทย ... [emo01]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
« Reply #11 on: 04 October 2010, 00:59:12 »
บรรยากาศ ดีมากๆ เลยครับ เหมาะแก่การจัด มีทติ้ง มากๆ (วกเข้ามาเฮ จนได้ 555)
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

« Reply #12 on: 04 October 2010, 01:31:03 »
เมื่อ 1-2 วันที่แล้วก็คิดไว้เหมือนกันครับ ถ้ามีก็ดีเลยกับ VPC Tour ไปแบบเหมารถบัสเลย เอาสัก 38 ที่นั่ง 5 วัน 5 คืน  [emo05]

เย็นวันนี้ก็เป็นวันแรกที่ออกไปถ่ายรูป โดยพาคุณแม่ไปด้วย และได้เก็บภาพต่างๆ ที่สำคัญฝนไม่ตก (แต่จริงๆก็เกือบตกแหละ) เพราะพอได้ขึ้นไปบนวัดที่อยู่บนยอดเขา ไปกราบไหว้หลวงปู่ทวด, ร.5 และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ต่างๆ ฝนก็ไม่ตกซะงั้น ซึ่ง 3 วันที่ผ่านมาฝนตกตลอด ไปไหนแทบไม่ได้ครับ  [emo03]

Offline petch38

• MSN Messenger - petch38@hotmail.com
    • Email
« Reply #13 on: 04 October 2010, 22:49:32 »
สวยงามทั้งนั้นครับ
ภาพที่23นี่ พี่ไปสร้าง variety ไว้คล้ายๆกับ hoolywood ใช่ไหมครับ
^^

« Reply #14 on: 05 October 2010, 07:59:27 »
กลับมาถึงกทม.แล้วววว เดี๋ยวคืนนี้คงได้เอารูปที่เหลือมาลงให้ชมกันครับ  [emo01]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27