# Notification.
Notification

Author Topic: Internet EXPLORER 9 beta เอาlink download มาฝากให้ลองทดสอบกัน  (Read 5382 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Agency

• VPC Member
    • View Profile

ผมลองมาสองสามวันแล้ว เทียบกับ Explorer 8 ว่าสวยและเร็วขึ้น

Link : download ด้านล่างนี้ครับ

http://windows.microsoft.com/en-US/internet-explorer/products/ie-9/home?os=win7&arch=a&browser=ie

ลงโปรแกรม แล้วเข้าไปที่หน้านี้ (ตามภาพที่แนบมา)

ลองกด ที่  หมายเลข 1    (ลูกศรชี้ตามภาพ)
ได้กล่อง    หมายเลข 2    กดให้ขึ้น ON จะได้ :-
             หมายเลข 3  และ 4  (ลูกศรชี้)

ทดสอบกันดูครับ เพลินๆวันหยุดเสาร์อาทิตย์ >>..ได้ปลากี่ตัวเขียนมาบอกกันมาบ้างเน่อ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอบคุณมากครับท่าน  [emo22] น่าลองอยู่เหมือนกัน  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ผมเจอปัญหาเกี่ยวกับข้อผิดพลาด (bug) สองสามอย่าง
จากเครื่องของคนรู้จัก และเครื่องลูกค้า
อาการประมาณว่า ใช้งานตามปรกติ แล้วอยู่ดี ๆ มันมีฟ้องข้อผิดพลาด (error) อะไรสักอย่าง
แล้วทำให้เปิดโปรแกรมไม่ได้อีกเลย ผลสุดท้าย ก็ต้องลบออก แล้วกลับมาใช้ IE8 เหมือนเดิม

สรุปแล้ว ก็ต้องไปแก้ปัญหา และลบ IE9 ออกจากเครื่อง ประมาณสามเครื่อง [emo18]

ปล. ท่านอื่น ๆ อาจจะไม่เจอปัญหาแบบนี้ก็ได้นะ [emo17]

ตอนลงโปรแกรม ผมเลือก ส่งปัญหาการลองใช้กลับไปให้ทาง Microsoft ทราบ
ก็จะมี Feedback Tool มาลงในเครื่องให้ครับ

ปัญหาที่เจอครับมี error บ่อยในช่วงแรก
แรกๆผมแก้ใขโดย>>เมื่อerror จะมีกล่องโต้ตอบขึ้นมา ก็พยายามอ่านทำความเข้าใจแล้วก็ตอบกลับไป

หลังจากนั้นก็จะเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ เท่าที่สังเกตตัวโปรแกรม IE9 beta นี้
จะขึ้นกล่องโต้ตอบ มาแนะนำพร้อมเครื่องมือแก้ใข ในเรื่องที่กำลังจะเป็นปัญหาในทั้งปัจจุบันและอนาคต มาให้
เราก็ Click>ok ตอบกลับไป ปัญหาก็จะเริ่มลดน้อยลงไปเรื่อยๆ ความเร็วก็เพิ่มมากขึ้น

ปัญหา เช่น
โปรแกรม Internet Download Manager ชอบโชว์ตัวโหลดขึ้นมาถามเมื่อเข้าบางwebก็จะมีกล่องโต้ตอบขึ้นมาแก้ใขให้ เป็นต้น

ก่อนเปิดโปรแกรมIE9 beta ผมจะทำใจไว้ก่อนว่าต้องมี ERROR เพราะยังเป็นรุ่น Beta อยู่
มาถึงตอนนี้ยังเล่นได้ปกติดีครับ

Offline rana

มันสวยดีเนอะ แต่พี่อะยิ่งเก่งๆๆอยู่ กลัวมีปัญหานะสิ แล้วพอติดตั้งเสร็จมันไปแทนที่ ie 8 เลยหรือเปล่าหรือต้อง
ไปทำยังไงกับตัวเก่าก่อน เห็นไหมบอกแล้วว่าเก่ง ไม่รู้เรื่องอะไรเลย แต่ชอบลองของใหม่
  [emo05]

ติดตั้งเสร็จจะไปแทนที่ IE 8 ครับ ไม่ต้องไปทำอะไร?อีกเลย

เมื่อลองเล่นไป
เช่น click link แล้วไม่เจอควรรอให้ windows วิ่งไปจนจบ ก็ปิดไปซะ แล้วลองเปิดหน้านั้นใหม่ก็จะหาเจอ
ต้องใจเย็นๆครับ ติดขัดก็ลบแล้วทำซ้ำจะได้เอง ผมว่าไม่น่ามีปัญหาลองผจญภัยดูครับ สนุกดี

จากรูปแรก       ที่มีภาพปลาเลื่อนสไลน์จะเพิ่มจำนวนตัวปลา
จากรูปที่สอง    กล่องด้านบนลองปรับดูครับได้หลายแบบ แปลกใหม่ไม่จำเจ

Offline nakids

เจอแมลงก็ จับทอดกรอบเลยครับ ท่าน  แฟนต้า๚ ಠ-ಠ  [emo08]

ไม่รู้เป็นอะไร โหลดมาแล้ว แต่เป็นเวอร์ชั่น 64บิต ใช้กับ se7en 64บิต ผมลองลงดูแล้ว มันลงไม่ได้ครับ เล่นเอางงเลย เหมือนว่าโปรแกรมจะให้โหลดอะไรเพิ่มเติม แต่โหลดแล้วก็ไม่สามารถติดตั้งได้ ลองเอา 32บิตมาลง ระบบก็แจ้งว่าไม่รองรับอีก  [emo12]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ตอนนี้ที่ผมนึกออก

สำหรับ IE 9 ลงได้กับ Windows Vista & Windows 7 เท่านั้น

ถ้าเป็น Windows XP จะลงไม่ได้ครับ   คือ ไม่ support Windows XP

Offline NANO_S69

• Email
เอา Link นี้ดีกว่าไหมโหลดจบในครั้งเดียว ไม่ต้องไป อัพเดดก่อนติดตั้ง โหลดจบแล้วจบเลย
http://windows.microsoft.com/th-TH/internet-explorer/download/ie-9/worldwide

ขอบคุณมากครับท่าน เดี๋ยวจะลองดูนะครับ  [emo04]

พอดีเจอตัวโปรแกรม Windows 7 Toolkit มาโดยบังเอิญครับ ถ้าหากท่านใดไม่อยากหาไฟล์ดาวน์โหลดไว้อัพเดตให้กับ windows 7 ให้เสียเวลาหรือไม่อยากอัพเดตผ่านระบบ windows update ก็ลองให้โปรแกรมตัวนี้ช่วยดูดไฟล์ IE9 หรือไฟล์อัพเดตอื่นๆมาไว้อัพภายหลังด้วยก็ได้  [emo01]

Offline pikaju

• VPC Member.
  • **
ขอบคุณมากๆนะครับ  [emo19]

Offline Acriric_Pastel

• MSN Messenger - verstarchio_nuttapon@hotmail.com
    • Email
ลงไปแล้วครับ
แต่ว่า ตัวโปรแกรมโหลดช้าขึ้นกว่าเดิมครับ
บางจังหวะ พา explorer.exe ค้างไปเลย
ตอนนี้เลยถอดออกไปแล้ว [emo12]

แต่ชอบรูปลักษณ์มันนะครับ
สวยดี  [emo01]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27