# Notification.
Notification

Author Topic: ไอคอลแปลกๆชอบขึ้นที่หน้าเดสท็อป มันคืออะไรครับ  (Read 5314 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
    • View Profile
คือโนตบุคผมมีไอคอลของ Notepadขึ้นมามีชื่อว่า dxva_sig-Notepad มันคืออะไรอะครับผมคลิกเข้าไปดูข้างในมีตัว B อยู่หนึ่งตัวนอกนั้นว่างหมดผมเคยลบแล้วมันก็ออกนะครับแต่พอเราเปิดเครื่องคอมมันก็กลับมาอีกสแกนไวรัสดูก็ไม่เจออะไร อ้ออีกอย่างหนึ่งตอนนี้คอมผมจากการที่เคยใช้ดับเบิลคลิกเพื่อเปิดพวกไอคอลหรือพวกโฟเดอร์ต่างๆตอนนี้แค่คลิกเดียวมันกลับเปิดได้เฉยเลย อาการทั้งสองอย่างนี้มันมาพร้อมๆกันครับไม่ทราบว่าเกี่ยวกันหรือปล่าว [emo12] ขอวิธีแก้ทั้งสองอาการจากท่านผู้รู้หน่อยครับขอแบบละเอียดหน่อยนะครับผมความรู้น้อยครับ(แถวบ้านเรียกโง่ [emo08])อยากแนบรูปหน้าเดสท็อปไปให้ดูแต่ทำไม่เป็นครับอิอิ อ้อผมแนบไฟล์ตัวนี้จากหน้าเดสท็อปไปด้วยแล้วไม่รู้ทำถูกปล่าว ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกๆคำตอบครับ

Offline Skindred

• Skindred
    • MSN Messenger - scorplons_king@hotmail.com
    • คนเพชรบูรณ์
ผมก็มีอาจจะเป็นของเกมบางเกมมันสร้างขึ้นอ่ะครับ ผมก็ไม่ค่อยได้สังเกตุ

Offline Garnet

• การดูถูกตัวเอง เป็นสิ่งที่ไม่น่าให้อภัยอย่างที่สุด
  • Global Moderator
  • Pussy`Cat
    • ICQ Messenger - 1796178
    • NoD32
dxva_sig.txt มาจาก DirectX ค่ะ
แต่ส่วนใหญ่มาจากโปรแกรมดูหนัง K-lite อ่ะค่ะ
ความรักไม่มีที่สิ้นสุด... ความรักทำให้เกิดความทุกข์ และความเศร้าโศกเสียใจไม่มีที่สิ้นสุด

แล้วพอมีวิธีแก้ใหมครับ รวมถึงวิธีการกลับมาใช้เม้าส์ดับเบิลคลิกเพื่อเปิดโฟลเดอร์ต่างๆแทนการคลิกเพียงครั้งเดียวเหมือนที่เป็นอยู่ตอนนี้อะครับ [emo12] ผมรอคำตอบของท่านผู้รู้อยู่ครับ ขอบคุณครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองคลิก Start -> Run -> พิมพ์ msconfig -> คลิกแท็บ Startup ดูว่ามี item อะไรแปลกๆอยู่บ้างหรือเปล่าครับ

หรือจะถ่ายภาพหน้าจอมาลงที่บอร์ดก็ได้

วิธีถ่ายภาพหน้าจอครับ http://www.varietypc.net/main/?s=snagit

อาจจะซับซ้อนหน่อยแต่จะได้ภาพที่ชัดขึ้น แต่ขนาดไฟล์ไม่ใหญ่

หรือมีอีกวิธี กดปุ่ม PrtScn บนสุดเหนือปุ่มลูกศรบนคีย์บอร์ด แล้วคลิก Start -> Programs -> Accessories -> Paint

โปรแกรม Paint จะเปิดขึ้นมา แล้วกด Ctrl + V เพื่อวางภาพลงในโปรแกรมนี้แล้วเซฟเป็นไฟล์นามสกุล .png เอามาแนบไฟล์โพสต์ก็ได้ครับ แต่ขนาดไฟล์ต้องไม่ใหญ่เกิน 300KB นะ วิธีทำก็เหมือนกับที่ท่านแนบไฟล์ .txt ของ Notepad เลย
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• การดูถูกตัวเอง เป็นสิ่งที่ไม่น่าให้อภัยอย่างที่สุด
  • Pussy`Cat
    • NoD32
แล้วพอมีวิธีแก้ใหมครับ รวมถึงวิธีการกลับมาใช้เม้าส์ดับเบิลคลิกเพื่อเปิดโฟลเดอร์ต่างๆแทนการคลิกเพียงครั้งเดียวเหมือนที่เป็นอยู่ตอนนี้อะครับ [emo12] ผมรอคำตอบของท่านผู้รู้อยู่ครับ ขอบคุณครับ

สำหรับ XP นะคะ
เปิด My Computer ขึ้นมา
กดเมนู Tools, Folder Options...
ที่หน้า General
ตรงส่วน Click items as follows
เลือกตรง Double-click to open an item

แค่นี้ล่ะค่ะ [emo02]
ความรักไม่มีที่สิ้นสุด... ความรักทำให้เกิดความทุกข์ และความเศร้าโศกเสียใจไม่มีที่สิ้นสุด

เข้าไปที่Run->พิมพ์ msconfig ตามที่ท่านบอกแล้วนะครับ ปกติดีทุกอย่างครับไม่มี item แปลกๆครับ เลยลองแนบไฟล์ภาพถ่ายหน้าเดสท็อปที่เพิ่งหัดทำตามที่ท่านแนะนำมา [emo08]ไม่รู้ดูออกอ๊ะป่าวอิอิ ต้องขอบคุณสำหรับความรู้และคำตอบที่ท่านทั้งหลายมีให้ครับรวมไปถึงวิธีแก้ดับเบิลคลิกโฟลเดอร์ก็ทำได้แล้วครับ ขอความเจริญจงเกิดแก่ทุกท่าน ขอบคุณครับ

• Pussy`Cat
    • NoD32
สำหรับไฟล์ dxva_sig.txt
ถึงจะลบออกไป แต่ถ้าไปเปิดโปรแกรม หรือเล่นเกม ที่ต้องการการใช้งาน DirectX กับ การ์ด NVidia มันก็จะขึ้นมาหลอกหลอนอีกค่ะ
ลบออกไปยังไง เดี๋ยวก็กลับมาอีก (ไม่รู้ ATI เป็นหรือเปล่า)
อาจจะลองลบ K-Lite ออกค่ะ แล้วติดตั้งใหม่ น่าจะหายค่ะ [emo02]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

โนตบุคผมเครื่องนี้ใช้งานมาเป็นปีแล้ว เมื่อก่อนไม่เคยเป็นอะ เพิ่งขึ้นมาหลอนตอนนี้ก็เลยงงๆอะครับนึกว่าไวรัสสั่งมันขึ้นมาหลอน [emo06] [emo08]หวังว่ามันคงไม่มีผลต่อเครื่องใช่มั้ยครับ ขอบคุณครับ อ้อ..แล้วไอ้เจ้า K-Lite เนี่ยมันคืออะไรอะ มันลบและติดตั้งไงอะครับ ความจริงรบกวนมาเยอะแล้วเกรงใจจังเอาป็นว่าผมไม่ซีเรียสครับ ไม่ตอบก็ไม่เป็นไร ขอบคุณครับ [emo01]

• Pussy`Cat
    • NoD32
ลองดูใน add or remove programs ดูค่ะ
ลบ k-lite แล้วติดตั้งใหม่

Offline YOOHOO

K-Lite เป็นโปรแกรมเล่นไฟล์ Media ครับ
สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
เอาโปรแกรมนี้ไปลองลบดูใหมครับรับรองมันจะไม่มาหลอกมาหลอน [emo05]
http://www.plunder.com/-download-116ae6d4a2.htm

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27