ปิด avg ชั่วคราวทำไงครับ

Started by spicy, 20 September 2010, 23:16:00

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

spicy

1.คือจะลงเกม แต่ติดตัวแครก avg ฟรี ไม่ยอมให้ลง แต่ไม่รู้ว่าปิดยังไงครับ ver. 9.0.851

2.อีกข้อคือ ใช้ win 7 มันจะขึ้นธง แจ้งว่า ให้ set up back up หมายความว่า มันจะให้เราเซตตั้งค่าว่าจะทำ back up
ไว้ที่ไหนใช้หรือเปล่าครับ ถ้าไม่ทำอะไรก็ไม่มีอะไรใช่หรือเปล่า
แล้วจะทำไงให้มันหายไปครับ

ขอบคุณครับ

microsoft

ปิดการทำงานของตัวโปรแกรมไปเลยครับ โดยกด Ctrl + Shift + Esc เพื่อเรียกหน้าต่าง Windows Task Manager

ที่แท็บ Processes คลิกขวาที่ avgtray.exe แล้วเลือก End Process เพื่อหยุดการทำงาน

ถ้าหยุดการทำงานตามนี้แล้ว คิดว่าข้อ 2 ก็คงจะหายนะครับ

ส่วนวิธีการทำให้กลับคืนมา ก็รีสตาร์ทเครื่องใหม่

หรือถ้าไม่ต้องการรีสตาร์ทเครื่องใหม่ก็เพียงแค่เรียกโปรแกรมขึ้นมาทำงานตามปกติ ก็เปิด Windows Task Manager ขึ้นมาอีกครั้ง แล้วเลือกเมนู File -> New Task (Run..)

C:\Program Files\AVG\AVG9 -> เลือกไฟล์ avgtray.exe -> Open -> OK ก็เป็นอันเรียบร้อย  [emo01]

spicy

ลองปิดได้แล้ว
แต่ตัวธงยังไม่หายเลยครับ

เป็นตามรูปครับ

oou

ท่าน spicy กดตรง turn off เลยครับ  [emo01]

microsoft

ตัวธงที่ว่าเป็นของ Windows Defender ถ้าท่านต้องการปิดลองทำตามนี้ก็ได้ครับ

http://www.varietypc.net/main/archives/2914

ตัวธงจะยังคงอยู่นะ แต่มันไม่ทำงานครับ  [emo05]

spicy

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Go Up