# Notification.
Notification

Author Topic: ใน Start ขึ้นมามากขนาดนี้หมายความว่าไงครับ  (Read 2178 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

psps

• Guest
พอเปิดเครื่องปับก็จะมีกรอบคำถามขึ้นมาให้คลิ๊กขวาที่ Start พอคลิ๊กก็ขึ้นมาอย่างนี้แหละครับ
ไม่ทราบว่าต้องทำไงบ้าง เพราะเช็คแล้ว ใน Start Up มีไม่กี่ตัว แต่ที่ Taskbar มีครับ

พอดีระยะนี้ไม่ค่อยได้เข้ามา เพราะเน็ตท่าน 3 ที มีปัญหาบ่อยเหลือเกิน พวกอัพให้ถึง 5 แม๊กแล้ว
แต่ของผมสปีดขึ้นแค่ 2-3 ร้อยเค เอง เรียกช่างมาเขาบอกเป็นที่สายภาพนอก  ๆ บอกของเขาไม่เสีย

ก็เป็นอันตกลงว่าผมเสีย (ตังค์) เอง เมื่อวานเลยโทรให้ TOT มาสำรวจว่าของเขาให้บริการ
ในจุดนี้ได้หรือเปล่า วันนี้ช่างเขานัดไว้ว่าจะเข้ามาสาย ๆ ก็รอ ๆ อยู่ ( ไม่มีตัวเลือกครับ )
จ่่าย 631.- ทุกเดือน แต่ได้ใช้แค่ 200-300 เค. แล้วก็ไม่ได้ใช้ทุกวันนะ บางวันก็นั่งดูไฟ
ราวเตอร์ 3BB  (หรือโมเด็ม ก็ไม่รู้)  กระพริบพยายามทำใจให้เป็นจังหวะคาราโอเกะอยู่นะ
เซ็งงงงงงง.....(โทษทีครับ ที่บ่นเรื่องไร้สาระเข้ามาในนี้ ทำให้ท่านเสียเวลาอ่านครับ)

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
    • View Profile
เฉพาะ Windows XP

ไปที่ Start >Run พิมพ์คำสั่ง msconfig >Enter ที่แทบ Startup เอาเครื่องหมายถูกออกที่หน้าช่องของโปรแกรมที่ไม่ต้องการให้ทำงานในทันที ตอนบู๊ตเครื่อง (ในที่นี้คือ software.informer) เสร็จแล้วกด ok แล้วออก ระบบจะให้เราทำการ Restart เครื่อง 1 รอบครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
หรือไม่ก็กดปุ่ม Windows + R เรียกหน้าต่าง Run แล้วพิมพ์ msconfig -> Enter แล้วเอาเครื่องหมายถูกหน้าหัวข้อ software.informer ออกครับ (กรณีที่ไม่ได้ใช้งานรูปแบบโปรแกรมพิเศษเหล่านี้)

ส่วนสัญญาณเน็ตของให้ท่านใช้งานได้ตามปกติเร็วๆนะครับ  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

psps

• Guest
ขอบคุณทั้ง 2 ท่านที่กรุณาชี้แนะครับ
เมื่อวาน TOT เขามาดำเนินการให้แล้วครับ วิ่งได้ + - สองแม๊ก ก็ OK ละครับ
ไม่มีตัวเลือกนี่ครับ แต่ก็ดีกว่า 3BB แยะครับ ต่อไปจะได้เข้ามาก่อกวนได้บ่อยขึ้นนะครับ
ขออนุญาตไว้ล่วงหน้าครับ เข้ามาอ่านแล้ว น้ำใจยังล้นเหลือ ไม่ลดหรือขึ้นลงเหมือนน้ำเลย
ที่นี่มีแต่เพิ่ม ๆ ๆ ครับ สุดยอดจริง ๆ

psps

• Guest
ขอมาเพิ่มเติมในกระทู้นี้แล้วกันนะครับ ไม่อยากให้กระทู้วิ่งเร็วเกินไป

ปัญหา คือ ผมมือซนเข้าไปซอกแซกใน Loge File ของเจ้า น๊อด 32 แล้วดันไปลบข้อมูลในนั้เข้า
พวกก็ประท้วงตลอดเวลาครับ เดี๋ยว ก็ขึ้น ๆ (ตรงมุมล่างขวานะครับ) พอเข้าไปดูใน น๊อด ก็แดงเถือกแล้วครับ
แก้ไขไงดีครับ ผมใช้มาหลายปีแล้ว เครื่องไม่เคยโดนหนอนชอนไชเลยครับ จะลบทิ้งก็เสียดาย
(ตอนนี้โหลด Avast 5 มาสำรองไว้แล้ว) ......พอมีวิธีแก้ไขไหมครับผม

Offline ~Jason_Bourne~

• VPC Member
เพิ่มเติมนิดนึงนะครับ เวลาที่ท่าน กด msconfig ติ๊กไรเรียบร้อย เครื่องรีสตาทเสร๊จพอเริ่มการทำงานไหม่ มันจะมีกรอบสี่เหลี่ยมขึ้นมา ท่านอย่าลืมติ๊กถูกข้างหน้าแล้วค่อยกด ok นะครับ ห้ามลืม  [emo08]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอมาเพิ่มเติมในกระทู้นี้แล้วกันนะครับ ไม่อยากให้กระทู้วิ่งเร็วเกินไป

ปัญหา คือ ผมมือซนเข้าไปซอกแซกใน Loge File ของเจ้า น๊อด 32 แล้วดันไปลบข้อมูลในนั้เข้า
พวกก็ประท้วงตลอดเวลาครับ เดี๋ยว ก็ขึ้น ๆ (ตรงมุมล่างขวานะครับ) พอเข้าไปดูใน น๊อด ก็แดงเถือกแล้วครับ
แก้ไขไงดีครับ ผมใช้มาหลายปีแล้ว เครื่องไม่เคยโดนหนอนชอนไชเลยครับ จะลบทิ้งก็เสียดาย
(ตอนนี้โหลด Avast 5 มาสำรองไว้แล้ว) ......พอมีวิธีแก้ไขไหมครับผม

ท่านคงจะไปลบรายชื่อ server ที่ใช้อัพเดตออก ทำให้โปรแกรมอัพเดตไม่ได้ ท่านพอจะจำรายชื่อ server ได้บ้างมั้ยครับ  [emo12]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

psps

• Guest
ไม่ได้ไปแตะต้องในส่วนนั้นครับ แถมไปหา Server มาเพิ่มเติมเติมอีกหลายตัว
ก็ไม่ผ่านครับ เที่ยวซอกซอกแซกไปหลายเวบ เห็นบอกว่าช่วงนี้ การอัพเดท NOD
เริ่มมีปัญหาอะไรทำนองนี้แหละครับ...ขอขอบคุณครับที่พยายามช่วยเหลือ

เอ.....ท่าน แฟนตาซี ผู้เชี่ยวชาญ น๊อต หายไปไหนนี่

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27