# Notification.
Notification

Author Topic: Notebook ไม่สามารถดู hidden files ได้  (Read 4051 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Annop

• VPC Member
    • View Profile
Notebook ผมถ้าจะงานเข้าซะแล้ว
ไม่สามารถดู hidden files ได้เข้าไปดูที่ Folder Options
ก็อยู่ที่ Do not show hidden files ทั้งที่เคยตั้งไว้ที่ Show
พอลอง Set ให้ Show hidden files กด OK ออกไป
ก็ยังดู hidden files ไม่ได้ ลองเข้าไปดูที่ Set ไว้ใหม่
ก็ถูกตั้งกลับเป็นเหมือนเดิม จะเป็นไวรัสหรือเปล่าไม่แน่ใจ
ลอง Scan ด้วย Nod32 ก็ไม่พบอะไร
จะแก้ไขได้ที่ไหนบ้างครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
Re: Notebook ไม่สามารถดู hidden files ได้
« Reply #1 on: 15 September 2010, 12:04:54 »
ลองทำตามนี้ดูก่อนนะครับท่านว่าแก้ได้ใหม

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?action=search2

หรือที่นี่ http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=1275.0

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
Re: Notebook ไม่สามารถดู hidden files ได้
« Reply #2 on: 15 September 2010, 15:38:20 »
ลองแก้ไขตามลิงค์นี้ดูด้วยครับ

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=2402.msg23532#msg23532

ได้ผลหรือไม่ยังไง รบกวนช่วยแจ้งผลด้วยนะครับ

ปล. อู้งานมาโพสต์กระทู้ อิอิ  [emo08]

« Reply #3 on: 15 September 2010, 19:16:24 »
ขอบคุณท่าน chaiwut และท่าน microsoft มากครับ
แหม ... อุตส่าห์อู้งานมาตอบ
ตอนนี้ Net ผมช้ามาก ก็ใช้ EDGE เอง
ค่อยๆทำแล้วจะรายงานอีกทีครับ

« Reply #4 on: 16 September 2010, 11:41:11 »
ข้อมูลเพิ่มเติม
ตอนแรกก็มีอาการตามที่บอกคือ ไม่เห็น Hidden Files
ตอนหลังก่อนทำการกอบกู้มีอาการเพิ่มคือ เปิดได้ประมาณ 2 นาทีจะวิ่งเข้า System standby ตลอด
ทั้งๆที่ยังใช้งานอยู่ ต้องรีบ Copy files ที่ download มาได้ลงเกือบไม่ทัน
ก็ใส่ไว้ 3 ตัวที่จะลองคือ Process Explorer, Nod32 Registry Recovery และ ITD Fix ViRus
ก่อนหน้านี้ก็ Scan ด้วย Nod32 และ Clean ด้วย CCleaner แล้วหลายรอบ
เริ่มต้นด้วยลองดูด้วย Process Explorer ก็ไม่มีอะไรผิดปรกติ
ต่อมาก็ลองใช้ Nod32 Registry Recovery ผลปรากฎว่าใช้ได้เลยครับ
คือสามารถ Set ให้ Show hidden files หรือ Do not show hidden files ได้ตามปรกติ
และเครื่องก็ไม่รีบเข้า System standby อีก เลยยังไม่ได้ลอง ITD Fix ViRus ของท่าน ICheer_No0M™ เลย
ย้งไงคงต้องลองเผื่อคราวหน้ามีอะไรอีก ตอนนี้ก็กำลัง Test ดูว่ายังมีอาการอะไรข้างเคียงอีกบ้าง
ก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เกี่ยวข้องทั้งหมดด้วย ว่างๆจะพาไปเลี้ยง...ฮิฮิ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
« Reply #5 on: 16 September 2010, 12:14:44 »
ยินดีด้วยครับท่าน  [emo04]
รอฟังท่านร้องเพลงให้ฟังอยู่นะครับ งานเลี้ยงๆ  [emo04] [emo36]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #6 on: 17 September 2010, 00:33:42 »
อยากให้มีงานเลี้ยงครั้งใหม่เกิดขึ้นเร็วๆนี้เหมือนกันครับ คิดอยู่นะ แต่ขอให้เรื่องยุ่งๆกับระลอกนี้ผ่านไปสักนิดนึงนะครับ คงจะไม่มีใครหนีไปไหนกันเสียก่อน  [emo01]

« Reply #7 on: 17 September 2010, 18:28:02 »
คงต้องรอสักหน่อยละครับ ดูท่าน MILD_PLUS ยังยุ่งๆอยู่เลย

Offline smax13

• *
    • Email
« Reply #8 on: 19 September 2010, 15:00:40 »
ความรู้ขอบคุณมากครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
« Reply #9 on: 19 September 2010, 16:47:54 »
ข้อมูลเพิ่มเติม
ตอนแรกก็มีอาการตามที่บอกคือ ไม่เห็น Hidden Files
ตอนหลังก่อนทำการกอบกู้มีอาการเพิ่มคือ เปิดได้ประมาณ 2 นาทีจะวิ่งเข้า System standby ตลอด
ทั้งๆที่ยังใช้งานอยู่ ต้องรีบ Copy files ที่ download มาได้ลงเกือบไม่ทัน
ก็ใส่ไว้ 3 ตัวที่จะลองคือ Process Explorer, Nod32 Registry Recovery และ ITD Fix ViRus
ก่อนหน้านี้ก็ Scan ด้วย Nod32 และ Clean ด้วย CCleaner แล้วหลายรอบ
เริ่มต้นด้วยลองดูด้วย Process Explorer ก็ไม่มีอะไรผิดปรกติ
ต่อมาก็ลองใช้ Nod32 Registry Recovery ผลปรากฎว่าใช้ได้เลยครับ
คือสามารถ Set ให้ Show hidden files หรือ Do not show hidden files ได้ตามปรกติ
และเครื่องก็ไม่รีบเข้า System standby อีก เลยยังไม่ได้ลอง ITD Fix ViRus ของท่าน ICheer_No0M™ เลย
ย้งไงคงต้องลองเผื่อคราวหน้ามีอะไรอีก ตอนนี้ก็กำลัง Test ดูว่ายังมีอาการอะไรข้างเคียงอีกบ้าง
ก็ขอขอบคุณทุกท่านที่เกี่ยวข้องทั้งหมดด้วย ว่างๆจะพาไปเลี้ยง...ฮิฮิ

-ผมก็กำลังเปรี้ยวปากอยู่พอดีเลยครับท่าน Annop ตะวัน (ดวงอาทิตย์) ก็ได้เวลาคาบแก้วแล้วด้วยครับ [emo18]

siamza16

• Guest
« Reply #10 on: 28 September 2010, 11:18:08 »
ขอบคุณครับ [emo01]

Offline putali01

• **
    • Email
« Reply #11 on: 26 October 2010, 09:51:47 »
เปนไวรัสตัวนึงละครับ น่าจะถูกเขียนเพิ่มเข้าไปใน Registy แล้วละ
เข้าไปที่ run=>type "regedit" enter
ไปที่
[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Explorer\
Advanced]
มองหาreg ที่ชื่อ Hidden ให้เปลี่ยนค่า Value คือ
ถ้าเปน1คือ Show hidden, ถ้าเปน 2คือ do not show
ลองทำดูครับ

Offline bomberman4198

• **
    • Email
« Reply #12 on: 14 November 2010, 09:14:00 »
ใช้ Combofix ก้อดีนะครับ (เห็น hidden เหมือนกัน) แต่มันค่อนข้างยุ่งยาก สับสน งงงวย
สำหรับผู้มิค่อยมีประสบกามสักเท่าไหร่ดังนั้นผมแนะนำ NOD32_Registry_Recovery-V1.1
ไปลองเซิจหาในกู้เกินเอา ว่า "NOD32 Registry Recovery" น่าจะเจอแหละ

สำหรับวิธีใช้ Double click & next & restart เท่านั้นแหละหายเป็นปลิดทิ้ง

« Reply #13 on: 14 November 2010, 11:17:49 »
Nod32 Registry Recovery ใช้ได้ดีจริงครับ ผมลองเอาไปใช้เครื่องอื่นๆอีก ก็ OK เลยครับ

Offline bomberman4198

• **
    • Email
« Reply #14 on: 22 November 2010, 08:55:38 »
Nod32 Registry Recovery ใช้ได้ดีจริงครับ ผมลองเอาไปใช้เครื่องอื่นๆอีก ก็ OK เลยครับ

เอ่อ . . แบบว่าถ้าว่าโอเคอะช่วยอะไรผมหน่อยดิผมหาคำตอบอยู่

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=2799.0

ช่วยกันนิดนึงนะคับท่านผู้รู้

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27