# Notification.
Notification

Author Topic: ใครลง photoshop cs3 ,Dreamweaver cs3 แล้วเป็นแบบนี้บ้าง  (Read 4642 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline rana

• VPC Member
    • View Profile
สวัสดีน้องๆ วันนี้มีปัญหา และขอความช่วยเหลือหน่อยจ้า ลง photoshop แล้วเป็นแบบนี้

แสดงว่ามันหมดอายุใช่ไหม แต่ทำไม ลง NB Win 7 ได้แต่ลง PC XP มิได้
แต่ก่อนแต่ไรก็ไม่เคยเป็น พึ่งล้างเครื่องแล้วดันเป็น พอดีคุณนายน้อยต้องการใช้ มันก็เร่งๆๆๆๆ
ใครรู้แนะนำพี่หน่อยนะ พี่ก็ seach หาวิธีแก้ในเน็ตหลายวิธีแล้วแต่ไม่สำเร็จ คงต้องขอ Program
ตัวนี้ที่มันเสถียร ใครมีพี่รบกวนหน่อย หรือว่ามีวิธีแก้ก็บอกพี่ด้วย ตัวนี้นะพี่ได้มาจากเวปบิท แหละ
เค้าลงไว้เมื่อเดือน 4 มั้งมันก็ไม่น่าหมดเนอะ ขอบคุณหลายๆๆเด้อ
พี่คอปรูปมาให้ดูด้วยความสามารถที่พึ่งเกิดเมื่อไม่นานที่น้องๆในนี้ช่วยแนะนำ ไม่รู้จะขึ้นให้เปล่านะ
[emo19]

โอ้ดีใจ รูปขึ้นด้วยวุ้ย

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ตัวโปรแกรมน่าจะหมดอายุแล้วน่ะครับ ต้องลบตัวเดิมออก แล้วลงใหม่ แต่เวอร์ชั่นที่พี่ใช้อยู่ เป็นเวอร์ชั่นอะไรครับ ใช่ CS2 หรือเปล่า ถ้าเป็นเวอร์ชั่นนี้ต้องหาไฟล์แก้มาใช้ แต่คิดว่าค่อนข้างจะหายาก ไม่งั้นคงต้องหาดาวน์โหลดเวอร์ชั่นใหม่มาใช้งานแทนน่ะครับ อย่าง CS3 แต่ต้องใช้เวลานาน และแหล่งที่ดาวน์โหลดได้ง่ายต้องเป็นเว็บบิทเท่านั้น ถึงจะโหลดได้มาเร็วน่ะครับ แต่อาจจะยุ่งยากหน่อย

หรือจะแวะเข้าไปเอาที่ทำงานผมมั้ยครับ เดี๋ยวจะเตรียมไว้ให้  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ติดตั้งลำบากจริงๆๆ เผื่อน้องๆจะติดตั้ง ต้อง restart เครื่องก่อนเพื่อตัดเน๊ต ออกแล้วค่อยติดตั้ง

ตอนนี้ก็ยังมีปัญหาอยู่หลังจากไปโหลดมาใหม่ตามคำแนะนำของคุณ Microsoft มันเป็นอย่างนี้เผื่อใคร
เคยมีประสบการณ์ก็มาช่วยแก้ไขหน่อยนะจ๊ะ  ตอนนี้พี่ไปเอาตัว trial มาลง 30 วันปรากฎดันไม่ใช่ cs3
มันเป็นรูปใบไม้อะ แต่ไหงมันบอก cs3 หว่าคุณนายน้อยเห็นบอกมันไม่ใช่ cs3 แหมเหนื่อยจังงงง
นี่มันเป็นยังงี้ตามรูปด้านล่าง ปัญหาที่เกิดแล้วไม่สามารถทำต่อได้
[emo07]

Offline Annop

ผมมีแต่ CS4 ยังนึกว่าเก่าไปแล้วเลย เห็นมี CS5 กันแล้ว
ผมใช้ CS4 อยู่เคย Upload ไว้เหมือนกันถ้าใช้ได้จะลองหาดู

cs5 พี่เคยโหลดมาแล้ว รู้สึกจะมีปัญหานะ อีกอย่าง กิ๊กกว่าใช่ปล่าว หนักเครื่องน่าดู
พี่เลยเอาออก แต่พี่เอาไปใส่ไว้ใน NB ก้ใช้ได้อยู่  NB ram 2 กิ๊ก แล้วก็ลง  win 7 ไว้
แต่ที่สำคัญพี่ว่าเครื่องพี่มันจะรับไม่ได้นะสิ มันเก่าแล้วอะ ram กิ๊กเดียวกลัววมันจะอืด ลง xp
ยังไงก็ขอบคุณมากๆๆจ้า cs4 พี่ยังไม่เคยลงเหมือนกัน ขอบคุณมากๆจ้า
[emo19]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
มาช่วยตอบช้าไปหน่อยนะครับ ช่วงนี้มันวุ่นๆนิดหน่อย เมื่อครู่นี้ผมลองลงแล้ว ลงได้ปกติครับ (เป็นตัวเดียวกัน) ตอนนี้พี่ลบ photoshop ตัวเดิมออกหรือยัง ถ้ายัง ต้องลบออกก่อนนะ จะเข้าไปลบใน add or remove programs ก็ได้ หรือจะให้เครื่องมืออย่าง Uninstall Adobe Photoshop ช่วยลบก็ได้ แล้วลงตัวที่โหลดมาดูใหม่ครับ  [emo05]

[mb]ข้อความซ่อน ไม่งั้นก็โทรหาผม เดี๋ยวผมจัดตัวเต็มของ adobe cs ให้ทั้งชุดเลยครับ  [emo01][/mb]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27