# Notification.
Notification

Author Topic: ท่านใดรู้จักร้านออกแบบเสื้อคุณภาพดีๆบ้าง  (Read 5023 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
ถ้าได้ในกทม.ด้วยจะดีมากเลย อยากให้โครงการ "เสื้อ VPC" เดินหน้าหน่อยครับ ถ้าท่านใดรู้จัก ขอเบอร์ติดต่อหลังไมค์ด้วยนะครับ  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline rana

• VPC Member
มันเป็นเสื้ออะไร T-Shirt ผ้ายืด พิมพ์ Logo หรือเปล่า หรือว่าผ้าธรรมดา ต้องการให้ออกแบบ หรือว่าตัดเย็บให้เสร็จ
พี่อยู่ กทม พอรู้จักบ้าง แถวๆๆโบ้เบ้ พอมีเพื่อนทำ ร้านเสื้ออยู่บ้าง ต้องการเสื้อแบบไหนล่ะ แต่ส่วนมากผู้ซื้อจะออกแบบ
มาให้นะ แล้วสั่งเค้าทำ ส่วนเรื่องเนื้อผ้า เราก็ต้องจัดหา กำหนดเองพี่พอรู้เรื่องบ้าง จะเอาแบบไหนจ๊ะ บอกหน่อยได้ไหม
หรือรายละเอียดอยู่ตรงไหนบอกพี่หน่อยจะเข้าไปดู อย่าว่ากันนะสมาชิกใหม่ก็เงี้ยไม่ค่อยรู้เรื่องอะไร ยังท่องกระทู้ไม่หมดเลย
  [emo03]

เป็นเสื้อยืดคอกลมน่ะครับ แต่เบื้องต้นผมกะจะให้ร้านทำออกมาให้สัก 4-5 ตัวก่อน โดยใช้แบบปัก เอามาใส่เอง เพราะถ้าสั่งทำแบบบล็อคสกรีน ต้องสั่งคราวละจำนวนมาก กะจะหาร้านอยู่เหมือนกัน ส่วนลายเสื้อตอนนี้เพื่อนที่รู้จักเขาออกแบบให้เสร็จแล้ว คาดว่าอีก 1-2 วันนี้เดี๋ยวให้เขาส่งแบบมาให้ดูทางอีเมล์ก่อน ถ้าทำออกมาแล้วหรือเพื่อนทางใดสนใจ แล้วต้องการแบบ T-Shirt ก็ค่อยสั่งปักใหม่  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

กรรมพิมพ์ยาวเหยียดดันหาย แล้วมันจะเหมือนเดิมไหมหว่า สั่งกดตั้งกระทู้ดันให้ log in ใหม่หายหมดเลย

ต้องการผ้าแบบไหน TC ,COTTON, PIQUE น้ำหนักของผ้าเท่าไหร บ้านเราอากาศค่อนข้างร้อนส่วนมากจะใช้
TC 180 กรัม รีดง่ายใส่สบาย ราคาถูกกว่าผ้า cotton ,pique แล้วต้องการสีอะไรจ๊ะสีขาว หรือเป็นสีๆ
ลายพิมพ์มันมี 2 แบบพิมพ์ธรรมดา กับพิมพ์ยาง มันจะมันๆแล้วสีพิมพ์มันจะหนาๆๆกลบพื้นผ้าค่อนข้างมิด ราคาแพงกว่า
พิมพ์ธรรมดา ส่วนลายปักมันขึ้นอยู่กับจำนวนฝีเข็ม ขนาด และสีไหมว่าใช้กี่สี ลองให้เขาทำตัวอย่างมาให้ approve
ลายก่อนก็ได้ ทั้งพิมพ์และปัก หลังจากนั้นค่อยให้ทางร้านทำเสื้อตัวอย่างให้ดู เค้าทำให้อยู่แล้ว ซัก5-6ตัวบางที
ใช้ผ้าในสต๊อกเขาทำก่อนก็ได้ หรือจะระบุสีผ้าก็ได้ ที่สำคัญ MINIMUM ถ้าเยอะมันจะถูก มีอะไรให้ช่วยบอกนะ
พี่อยู่ Garment ทำเสื้อส่งนอกอยู่ 10 กว่าปีตอนนี้เป็นคุณนายแล้ว ไม่ได้พิการนะวุ้ย ลองโพสรูปเสื้อมาดูก่อนก็ได้
[emo03]

อยากได้เป็นสีครีม, สีเทาอ่อน หรือสีดำน่ะครับ (ไม่อยากได้แดง, เหลือง เพราะอาทิตย์หน้านี้จะรวมพลกันอีกแล้ว  [emo18]) ส่วนเนื้อผ้า ไม่แน่ใจว่าเขาเรียกว่าเนื้อผ้าแบบไหน แต่ตอนนี้จะมีเสื้อยืดอยู่ 1 ตัวที่ผมชอบมาก เสื้อตัวนี้ไม่ว่าจะซักมือก็ไม่ยืด สักเครื่องก็ไม่เป็นไร ใส่มาหลายเดือนแล้วยังคงสัดส่วนไว้อยู่เหมือนเดิมน่ะครับ หรือพี่พอจะเป็นธุระติดต่อให้ได้ไหมครับ

ลายก็จะมีประมาณนี้ ด้านหลัง
บนกลางโชว์โลโก้

บรรทัดถัดมาก็
www.varietypc.net

ด้านหน้า อกซ้าย
ก็โชว์โลโก้เป็นตัวเล็ก

หรือถ้าใส่ลายอย่างอื่นผสมลงไปด้วยได้ จะดีเลยน่ะครับพี่ แต่ผมคิดไม่ออกแล้ว หัวไม่มีศิลป์พอ  [emo08]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
อยากได้ๆ รอสั่งจองอยู่นะครับ  [emo04] [emo04]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
เช่นเดียวกันกับท่าน chaiwut เลยครับ  [emo01] [emo04] (อย่างใจจดใจจ่อเลยล่ะท่าน  [emo10])

แล้วผ้ามันเป็นผ้าอะไรหว่า คุณ microsoft มี scaner ไหม แสกนเสื้อที่มีอยู่ให้พี่ดูเนื้อผ้าหน่อยสิ
คงไม่ใช่นาโน นะวุ้ย นาโนนี่ซัดเหงื่อยอด ไม่ซักก็ได้ แถมดันไม่เหม็นอีก

ส่วนสี ..โอ้โห อยู่ไหนวะนี่ รู้เรื่องเค้าจะรวมพลกันอีก พี่ซะอีกไม่รู้เลย หรือไม่อยากรู้ก็ไม่รู้ ปกบ ว่ะ
เอาสีเดียวใช่หรือเปล่า หรือว่า 3 สี ถ้าสีเทานะเคยเห็นผ้า เทาลายไหม ที่มันจะมีลายๆๆแทรกอยู่ในผ้าด้วย
มันจะไม่เหมือนผ้าธรรมดา มันจะมีลายในตัวนิดๆสีขาวๆ เค้าจะเรียกว่าผ้าเทาลาย มันจะสวยกว่าผ้าธรรมดานะ
แต่ดูสี logo แล้วมันต้องเป็นผ้าสีดำ จะเหมาะกว่าถ้าครีมสีโลโก้ไม่เด็น ถ้าเทามันก็เด่นนะแต่น้อย่

เดี๋ยวติดต่อให้ไม่ต้องห่วง แหม ค่อยมีประโยชน์ขึ้นหน่อยวุ้ยรู้สึกตัวเองไร้สาระมานาน  
ส่วนlogo สีตามนี้นะ คงต้องทำเพลช ให้เค้าแหละ เราต้องกำหนดให้เค้าว่าจะเอายังไง ไว้พี่จะทำขนาดให้ดูนะ
ถ้าสามารถ ถ้าไม่สามารถต้องรอคุณนายน้อย มาทำเหอะๆๆโลเทคอย่างแรงพี่อะ
ส่วนจำนวนประมาณเท่าไหร่ แล้วไซด์อะไรบ้างจ๊ะ S M L XL ใช่เปล่า เอาของไซด์ผู้ชายใช่ไหม
อีกอย่างต้องการให้เสื้อเสร็จเมื่อไหร่ ถ้าด่วนจะได้นั่งรถไฟฟ้า ถ้าไม่ด่วนก็จะนั่งเรือเกลือ รู้จับปล่าวเกิดทันไหมเนี่ย
ทั้งหมดทั้งมวล ต้องการอะไรบ้างบอกพี่ด้วยนะ พี่พอช่วยได้ ว่างงานว่างั้นเหอะ

เย้ กลับมาใหม่ พึ่งไปดู logo มาชัดๆๆพื้นมันสีฟ้าอ่อนนี่หว่า เอาพื้นด้วยใช่เปล่าจ๊ะ [emo05]

ผมลองดูที่คอเสื้อเขาบอกว่าเป็น cotton 100% น่ะครับ เนื้อผ้าจะออกด้านๆนิดหน่อย ความหนาระดับปานกลาง ไม่หนามาก

ส่วนเรื่องสี ที่ผมคิดไว้ตั้งแต่ครั้งแรกก็คือ สีดำ เพราะเสื้อสีนี้จะตัดกับโลโก้เว็บมากที่สุด และสีดำจะเข้ากับทุกสีได้ง่ายด้วย มันอาจจะร้อนหน่อย ในช่วงฤดูร้อน แต่ถ้าทำแล้ว ไม่อยากให้โลโก้ถูกเปลี่ยนไปเป็นสีอื่น เดี๋ยวคนเห็นลายบนเสื้อ แล้วลองเข้าเว็บมาเจอสีโลโก้ในเว็บไม่เหมือนกัน เดี๋ยวเขาจะคิดว่าเข้าผิดที่น่ะครับ  [emo06]  [emo08]

[emo34]

ok งั้นเอา 100 %cttn นะเพราะพี่ก็ไปดูบ้านเพื่อนมามันเอา 100% cttn มาให้ดูใช้ได้นะแต่คงต้องประมาน 180-200 กรัม ความหนานะ
ไอ้ผ้าชนิดนี้อะมันเสียอย่างเดียวมันชอบหดตามยาวอะ อย่างอื่นมัน ok
พี่ขยาย โลโก้แล้ว อยากส่งให้ดูว่าชอบขนาดนี้ไหม ส่งทางเมล์ดีกว่าเนอะทั้งหน้าอกและก็ด้านหลังด้วย
ตกลงสี เอาสีดำเนอะ แต่ด้านหลังขยายลายแล้วพี่ว่ามันยังไม่พอเดี๋ยวต้องปริ้นมันออกมาดูก่อน ว่าเหมาะกับด้านหลัง
เสื้อหรือเปล่า   ส่วนที่บอกว่ามีอะไรให้เพิ่มพี่ว่า อย่าเพิ่มเลยเอาเด่นที่ โลโก้ดีกว่า ส่วนแบล็คกาว์นที่พี่ว่ามันมีสีฟ้าอ่อน
คงไม่ใช่แล้ว เพราะว่าที่คุณ microsoft เอามาให้ดูมันเหมือนเป็นกรอบ แต่พอ copy ออกมาขยายใหม่พี่ว่าเอามันโดดๆๆดีกว่านะ
และเราอาจต้องพิมพ์ยาง เพื่อให้มันกลบพื้นสีดำมันจะสวย

พี่ส่งเมล์ให้ดู logo ที่ขยายนะใหญ่ไปเล็กไปก็ว่ามานะ ลองตัดแล้วทาบกับเสื้อที่ใส่ดูก็ได้ หรือจะให้พี่กะให้ก็ว่ามา
หลายๆความเห็นก็ดีนะ หรือไม่ถนัดเดี๋ยวพี่ทำให้ ที่นี่ฝนตกไหม เมื่อกี้ฝนตกแถมฟ้าร้องกลัวเล่นเน็ตไม่ได้
[emo03]

ได้รับเมล์แล้วครับ งั้นผมรบกวนขอเบอร์โทรติดต่อพี่ทาง PM หรือทางเมล์ด้วยได้ไหม จะได้ติดต่อกันสะดวกด้วยน่ะครับ

[emo34]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
เหอะๆ อีกไม่กี่วันผมจะกลับเมืองไทยพอดีคงจะได้สั่งจองเพื่อให้ท่าน microsoft จัดส่งไปที่บ้านได้สะดวกหน่อยอยากให้เสร็จไวๆจังครับ [emo04] [emo02]

คราวนี้อยากให้โครงการเดินหน้าเต็มตัวแล้วน่ะครับ จะได้กี่ตัวก็ขอชุดแรกออกมาก่อน ถ้าท่านใดต้องการเพิ่ม ก็คงออกเวอร์ชั่น 2, 3 ตามมาอีก แต่ก็ต้องขอแรงจากท่าน rana ช่วยเป็นธุระด้วยน่ะครับ  [emo22]

จริงๆอยากจะได้เสื้อตัวนี้ภายในเวลา 2 สัปดาห์นี้ด้วยน่ะครับ วันที่ต้องเดินทางกลับไปเที่ยวบ้าน อยากใส่เสื้อตัวนี้เข้าสุวรรณภูมิหรือไม่ก็รถทัวร์ และตลอดเวลาที่เที่ยวบ้าน จะใส่แต่เสื้อตัวนี้เลย อยากให้โลกได้รับรู้... (ว่าไปนั่น เวอร์ไปหรือเปล่านะ อิอิ)  [emo08]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
เข้ามาติดตามความเคลื่อนไหว  [emo02]
สรุปว่า เราได้มืออาชีพด้านเสื้อผ้าประจำเวป แล้วล่ะสิครับ  [emo01]
ปล.ท่าน microsoft ได้เสื้อตัวแรกมาแล้ว เอามาโชว์ให้ดูก่อนนะครับ ถ้ามันโดนจะได้ขอจองด้วยคน  [emo05]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ถ้าได้ QR code น่าจะดูเก๋ไปอีกแบบนึง
เพราะถ้าใครมีโทรศัพท์ที่มีโปรแกรมสำหรับ QR code ก็จะแอบถ่ายได้ด้วย [emo05]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27