# Notification.
Notification

Author Topic: อัพเดทตอน2ของเมื่อฉันเข้าโรงบาลชื่อตอนว่า ไทยมุงไม่มี มีแต่หมอมุง  (Read 2012 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ~Jason_Bourne~

• VPC Member
    • View Profile
ขอบพระคุณทุกความห่วงใย ที่มีให้สายัน สายันจะไม่ลืมพระคุณญาติมิตรและแฟนเพลง [emo10] ล้อเล่นน่ะครับ ก็อยากไห้ได้สาระกับความบันเทิงอย่างละครึ่ง เขียนไปขำตัวเองไปก็มีนะผมเองยังขำเองเลย ท่าน Noi noi อยู่ลำปางหรอครับ ขอพิกัด ลองติจูด กับละติจูดมาเลยครับ เพื่อไกล้กันจะได้ตั้งวง เอ้ย!! ไปมาหาสู่กันถ้ามีเวลา [emo10] โรงพยาบาลไม่บอกชื่อดีกว่าเพราะมีไม่กี่ที่และก็ดังด้วย เป็นของคนทั่วไปก็ไปรับบริการกัน ไปลุ้นระทึกกันเอาเองนะจ๊ะ หึๆ พูดถึงโดนลากไปห้องพยาบาล พยาบาลผ่าตัดหน้าตาแต่ละคนก็มีความรู้(หน้าตามันฟ้องไม่ได้ขี้จุ เบเบ่นะ เออ) คุยภาษาไรไม่รู้กัน ไม่ไช่ภาษา วัน ทู ทรี โฟร์ ไฟร์ ไอ เลิฟยู นะ [emo11] ก็คุยภาษาแพทย์กันครับ แต่ก็ตกใจตอนตะโกนเนี่ยแหละ เฮ้ย!!ไส้ติ่งออกแล้ว เฮอะ ตะโกนยั่งกับวัวออกลูกแถวบ้าน ผมก็สะดุ้งเฮือกเลยละครับ เค้าคุยกันเหมือนผมเป็นหมู เป็นกบเลยละครับพี่น้อง ผ่านั้นผ่านี้ ฉีดยา สลบเอย แอมมร็อกโซน เย็นตาโฟร์ ชายสี่หมี่เกี้ยวเอ้ย 3 อันหลังไม่ไช่นะก็เป็นศัพท์ทางการแพทย์ก็ว่ากันไป ขึ้นเตียงหมอมาเลยครับ นอนตะแคงดึงกางเกงออกเลย!! โอ๊ะมาแนวสาดิส แล้วก็เรียกพวกหมอมาไทยมุงผม นักศึกษาแพทย์ละมั่งยังเด๊กๆกันน่ะครับ แล้วก็ชี้นั้นชี้นี้อธิบาย มีหมอใหญ่คอยสอน สักพักเสียงอันหวานเย็นกระซิบผมว่าเจ็บหน่อยนะครับ หมอจะบล๊อกหลัง เอาละเว้ยงานนี้จะรู้เรื่องไหมนิ [emo13] รู้จักแต่เว็บ Varietypc.net จะมาถามบล็อคหลังก็คงไม่ทันละ นี้เป็นคำเหนือตอนผมอุทานในใจนะครับ จะย่ะยั่งก็ยะเตอะหมอผมเย็นก้น แปล จะทำไรก็ทำเถอะหมอผมเย็นตูด เสร๊จปุปขาเริ่มไม่รู้สึกละเหมือนขาเราหายไปเลย เป็นอะไรที่ทรมานมากลุกไม่ได้ทีนี้ พวกหมอก็มาไทยมุง อีรุงตุงนังกับขาผมละ ยังนึกอยู่ถ้าเกิดโดนตัดไปหรือหมอ ทะลึงถ่ายคลิบเรานี้คงงานงอกเลยละครับ  [emo12] พอยาออกฤทธิ์หนาวมากๆหนาวแบบโฮ ไม่เคยหนาวมาก่อนจริงๆนะครับทุกท่าน จนหมออีกคนเอาผ้ามาห่ม ครึ่งชั่วโมงผ่านไปเอาผ้าออกตะปูออกแล้วหมอ เหลือ 3 คน โอโฮ ตากี้เป็น 10 มันต้องมีแน่ๆที่ไปคุยกันข้างนอกว่าไอ้ เราตูดหมึก หึ ช่างมันเถอะ i don't care แอ ๆๆๆๆ [emo08] ร้องเป็นเพลงเกาหลี แฮะๆ ก็ออกจากห้องผ่าตัดมานอนที่เตียงเลย ก็จนเช้ายาหมดฤทธิ์ถึงเดินได้ ตื่นมาเข้าห้องนน้ำเปิดดู ปิกาจู โอว!!มันยังอยู่ ทักทายเล็กน้อยเก็บเข้าที่ แล้วรอ หม่อมแม่มาเซ็นออก นอนรอที่เตียงมีหมอมาคนนึง ไอ้หย๋าไอ้นี้ผ่าตัดอั้วนีนา จำแว่นมันไล๋ แล้วหมอก็ทัก เหล็กออกแล้วนะครับ ไม่เจ็บใช่ไหม หึๆ [emo02] เอ้ย มันหึๆ ทำไมนิ [emo13] แล้วก็เดินจากไปปล่อยเราคิดอยู่คนเดียว แล้วหม่อมแม่ก็มาเซ็นออก เป็นไงครับอันนี้ตอนผ่าตัดนะครับ มีฮากันบ้างนิดหน่อย ฝนตกบ่อยดูแลสุขภาพด้วยนะครับท่านผู้อ่านทั้งหลาย  [emo10] [emo19]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
มารอบนี้มีหลายอารมณ์เลยนะท่าน อิอิ อ่านไปยิ้มไป  [emo08]
ผมว่าเขียนเรื่องสั้นได้เลยครับ  [emo05]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ท่าน Noi noi อยู่ลำปางหรอครับ ขอพิกัด ลองติจูด กับละติจูดมาเลยครับ เพื่อไกล้กันจะได้ตั้งวง เอ้ย!! ไปมาหาสู่กันถ้ามีเวลา
คนลำปางแต้ๆครับ อิอิ บ้านอยู่ใกล้ๆตัวเมืองน่ะครับแต่เป็นอำเภอเกาะคานี่เอง แต่ตอนนี้ผมอยู่ต่างประเทศนะครับแต่เดี๋ยวประมาณเดือนหน้าจะกลับไปเยี่ยมบ้านน่ะครับทำเรื่องลางานไว้แล้วแต่วันที่ยังไม่แน่อาจได้มีเวลาเจอกันก็ได้นะครับท่าน
มารอบนี้มีหลายอารมณ์เลยนะท่าน อิอิ อ่านไปยิ้มไป  [emo08]
ผมว่าเขียนเรื่องสั้นได้เลยครับ  [emo05]
ผมก็เหมือนกันเลยครับท่าน chaiwut อ่านไปขำไป [emo05]ขอบคุณท่าน  pajeroman ที่นำเรื่องฮาๆมาฝากกันนะครับ [emo02] [emo01]

Offline nubit

• **

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
อ่านไปยังเสียวอยู่เลย ตอนที่ขาชา แล้วโดนจิ้ม เอ้ย โดนผ่า ตอนนั้นยังรู้สึกเจ็บสักนิดบ้างหรือเปล่าน่ะครับ  [emo08]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
แบบนี้ ดูท่าจะได้ทำเรื่องสั้น ตั้งชื่อเรื่องว่า "วันที่ฉันขึ้นเขียง (เตียง)"
น่าจะดีนะท่าน pajeroman [emo05]

ขอบพระคุณนะครับ ได้สร้างรอยยิ้มไห้พวกท่านผู้อ่าน แต่อยากจะบอกว่า ในชีวิตจริงมันยิ่งกว่าในละครอีกครับ ชีวิตผมมันมีอะไรยิ่งกว่าในละครอีก พวกท่านคงสนุกกับการผจญภัยของผมนะครับ [emo10] ป.ล ท่านNoi noi กลับมาก็บอกนะครับไปทำงานประเทศไหนมีอีเมลติดต่อไหมครับ เพื่อผมมีวาสนาอาจจะได้เป็นคนหิ้วกระเป๋าไห้ท่านNoi noi ไปด้วย [emo08]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ป.ล ท่านNoi noi กลับมาก็บอกนะครับไปทำงานประเทศไหนมีอีเมลติดต่อไหมครับ เพื่อผมมีวาสนาอาจจะได้เป็นคนหิ้วกระเป๋าไห้ท่านNoi noi ไปด้วย
โห..ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกครับท่านผมก็แค่คนทำงานธรรมดาทั่วๆไปคนหนึ่งแค่นั้นน่ะครับ อิอิ อยู่เกาหลีใต้มาได้ห้าปีเองครับ [emo10]เอาไว้วันใกล้ๆกลับค่อยหลังไมค์คุยกันก็ได้ครับ [emo01]

Offline nakids

มาภาค2 ขาดอีกภาคเดียวก็ เป็นไตรภาคแล้วละครับท่าน pajeroman
ติดตามเรื่องนี้จนจบเลย เรา  [emo01]

เดี่ยวจะกลายเป็นหนังไปเลยละครับ [emo10]ตอน3ต้องรอต่อไปไห้เนื้อหามันข้นกว่านี้เพราะอัพไวเกินคุณผู้อ่านจะเบื่อซะก่อนละครชีวิตของผม แสดงจริง เจ็บจริง ไม่มีจีจ้า มาโดด หมุนตัวไห้เห็นแน่  [emo08] ต้องรวบรวมข้อมูลไห้เยอะอีกหน่อยแล้วค่อยเขียน ไม่แน่กระทู้จของผมอาจจะมีคนหลงเค้ามาอ่านในยามที่สับสนพออ่านเสร็จอาจทำไห้หายเครียดก็เป็นได้ใครจะไปรู้ จริงไหมท่านผู้อ่านทั้งหลาย...!! [emo10]

Offline rana

กรรม พิมพ์จนเสร็จ กดส่งทำไมต้องให้ log in ใหม่ด้วยหว่า หายหมดเลย แล้วจะเหมือนเดิมไหมเนี่ย

พี่อ่านเรื่องนี้แล้วเมื่อวานซืน แต่ง่วงนอน เลยไม่ได้เม้น เขียนได้สนุกดี อารมณ์ขันเยอะนะคนนี้
พี่ก็มีประสบการณ์ตรงเรืองบล๊อกหลังแล้วหลับเหมือนกัน พอตื่นขึ้นมาตกใจเจอกับ 24 ลูกตา
ยืนล้อมรอบเตียง หนุ่มๆสาวๆทั้งนั้น แต่ก็คิดว่าเอาวะยังไงเราก็ยังมีประโยชน์แก่น้องๆใช้เป็นกรณีศึกษา
ตอนเรายังมีความรู้สึกอยู่วุ้ย ได้เห็นสีหน้าแววตาของเด็กๆๆไม่รู้ว่าเราอายน้องๆ หรือน้องๆๆอายเรากันแน่
จริงๆๆอยากตื่นช้ากว่านั้นซักหน่อยรอให้น้องๆเรียนกันให้เสร็จก่อนแต่ทำไม่ได้ ยาหมดฤทธิ์ซะก่อน เหอะๆๆอาย
[emo02]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
กรรม พิมพ์จนเสร็จ กดส่งทำไมต้องให้ log in ใหม่ด้วยหว่า หายหมดเลย แล้วจะเหมือนเดิมไหมเนี่ย

พี่อ่านเรื่องนี้แล้วเมื่อวานซืน แต่ง่วงนอน เลยไม่ได้เม้น เขียนได้สนุกดี อารมณ์ขันเยอะนะคนนี้
พี่ก็มีประสบการณ์ตรงเรืองบล๊อกหลังแล้วหลับเหมือนกัน พอตื่นขึ้นมาตกใจเจอกับ 24 ลูกตา
ยืนล้อมรอบเตียง หนุ่มๆสาวๆทั้งนั้น แต่ก็คิดว่าเอาวะยังไงเราก็ยังมีประโยชน์แก่น้องๆใช้เป็นกรณีศึกษา
ตอนเรายังมีความรู้สึกอยู่วุ้ย ได้เห็นสีหน้าแววตาของเด็กๆๆไม่รู้ว่าเราอายน้องๆ หรือน้องๆๆอายเรากันแน่
จริงๆๆอยากตื่นช้ากว่านั้นซักหน่อยรอให้น้องๆเรียนกันให้เสร็จก่อนแต่ทำไม่ได้ ยาหมดฤทธิ์ซะก่อน เหอะๆๆอาย
[emo02]

พี่ล็อกอินที่หน้าหลักข้างบน หรือข้างล่างของบอร์ดครับ ถ้าล็อกอินข้างบนจะอยู่ในระบบได้ประมาณ 1 ชม.นะ แต่ถ้าข้างล่างสามารถเลือกได้ว่าจะให้อยู่ในระบบถาวรหรือชั่วคราวน่ะครับ  [emo08]  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก

พี่ล็อกอินที่หน้าหลักข้างบน หรือข้างล่างของบอร์ดครับ ถ้าล็อกอินข้างบนจะอยู่ในระบบได้ประมาณ 1 ชม.นะ แต่ถ้าข้างล่างสามารถเลือกได้ว่าจะให้อยู่ในระบบถาวรหรือชั่วคราวน่ะครับ  [emo08]  [emo05]

รู้สึกว่า ท่าน microsoft จะพิมพ์ผิดนะครับ  [emo15]
ตรงคำว่า "ถาวร" ที่ถูกน่าจะเป็นคำว่า " ค้างคืน " นะครับ  [emo17]
ปล.ไม่มีอะไรทำ ขออนุญาต แซวท่าน microsoft เล่นนะครับ  [emo19]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27