# Notification.
Notification

Author Topic: วันที่ฉันเข้าโรงบาล  (Read 2043 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ~Jason_Bourne~

• VPC Member
    • View Profile
เนื่องจากกระผมคิดว่าถ้าเล่าประสบการณ์นี้แล้วอาจจะทำให้หลายๆท่านเก็บเอาไปคิดรึแนวทางต่างๆ เริ่มเลยเลยละกันครับ [emo19] กาลครั้งหนึ่ง.... [emo12]ผิดๆเริ่มต้นจากแบกเครื่องตัดหญ้าไปตัดครับเป็นบ้านเก่าของแม่ทูลหัว(แฟนผมเอง)ซึ่งรกไปด้วยหญ้า แฟนผมไม่ได้ได้อาศัยนอนที่บ้านเก่าหลังนี้นานแล้ว แต่อยากตัดไห้เรียบร้อย ผมก็อาสาไปตัดเป็นบ้านเก่า พ่อแม่พี่ของแฟนตายที่นั้นหมดขณะเล่าขนลุกไปด้วยเลย [emo13] ตัดไปได้สัก 15 นาทีแรกเครื่องดับเฉย  [emo15] เอ๊ะ งานเข้ารึเปล่า ไม่ได้แปลกใจ แกะขนมกิน 1 ห่อ รอเครื่องเย็นตัดอีกที คราวนี้แฟนไปซื้อของกลับมา เราก็มีเพื่อนอยู่ด้วยละ [emo10] ตัดไปได้สัก 10 นาที ปัก!! มีไม้มากระแทกที่ขาก็ไม่ได้สนใจแต่พอจะก้าว ก้มดูโอโฮ ตะปูปักครับเหล็ก4 แถมมีสนิม ขาชาไปหมดตอนนั้นเวลา 8.30 ไปโรงพยาบาลในเมือง กว่าหมอจะตรวจ โฮนานจริงถ้าไม่ได้ภรรยาของ อาผมช่วยคงไม่รอดละ ภรรยาอาผมทำงานเป็น อสม ไม่ไช่อุ๊ยเสียวมาก นะครับ [emo11] นอนเอาผ้าพันไว้เดินก็ไม่ได้ตะปูก็คาอยู่ จนพยาบาลเข็นรถไปห้อง เปลื่อนเสื้อผ้าเป็นชุดคนป่วยข้าวก็ไม่ได้กิน หิวจะโดดกัดหูตัวเองแทนละ  [emo09] จนเวลา 21.00 น.เค้าก็มาลากผมไปผ่าตัด หมอหัวเราะ คิกขักๆ กันเดินผ่านไปผ่านมา ไอ้เราก็ปวดเหลือเกิน เฮ้อชีวิตน้อชีวิต จนเข้าห้องเค้าก็บอกนอนตะแคง ดึงกางเกงลง โอว เห็นตูดเต็มๆแล้วก็ฉีดยา ทางการแพทย์เรียกว่า บล็อกหลังขาจะชาไม่รู้สึกไปหมดเลย เรียกได้ว่าถ้าเค้าแอบตัด ของเราไปนี้จะไปตามคืนได้ที่ไหนนิ [emo13] เอาตะปูออกเสร็จยายังไม่หมดฤทธิ์ ตี 5 ยาถึงจะหมดแต่ยังลุกไปไหนไม่ได้ ก็พอตอนเช้ายาหมดฤทธิ์ก็เข้าห้องน้ำได้ละครับ บ่ายโมงครึ่งกว่าจะได้ออกต้องรอพยาบาลกินข้าวเสร็จก่อนถึงจะได้กลับนะครับ สุดยอดจริงๆครับ ไม่เสียค่าใช้จ่ายมากเพราะทำประกันจากภรรยาของอาผม AIA ถ้าไม่มีประกันหรือบัตร ก็ 3000 กว่าครับ สาเหตุของการโดนมีหลายอย่างครับ อุบัติเหตุ แต่อีกอันที่ผมเชื่อคือพ่อแม่ของแฟนผมที่ตายไปที่บ้านนั้นค่อนข้างจะห่วงของ [emo13] ผมก็ไม่ได้ขอเจ้าที่ไปถึงก็ตัดเอาเลย สาเหตุหลังแฟนมาบอกนะครับเพราะพ่อของแฟนห่วงมาก ห่วงของในบ้าน เราคงไปรบกวนท่านถัดมาอีกวันก็ซื้อไก่เหล้าบุหรี่ไปขอขมา สิ่งที่เรามองไม่เห็นด้วยตาปล่าวมันมีอยู่จริงๆ อยากให้ทุกท่านที่ได้อ่าน คงได้แง่คิดไม่มากก็น้อยแน่ๆ เรื่องยาวไปหน่อย แต่มันเป็นเรื่องจริงที่ผมเจอมาครับ ขอให้ทุกท่านใช้ชีวิตอย่าประมาท ห้ามเผลอ ทำแต่ความดี ขอให้ทุกท่านมีความสุขปราศจากภัยอันตรายทั้งปวงด้วยนะครับ  [emo10] [emo19]

Offline nubit

• **
Re: วันที่ฉันเข้าโรงบาล
« Reply #1 on: 23 August 2010, 20:15:48 »
 [emo13] [emo13] [emo13]

Offline nakids

« Reply #2 on: 23 August 2010, 21:00:18 »
ผมอ่านไปก็เสียวบ้างขำบ้างนะครับ อิอิ
(เสียวก็ตอนโดนตะปูนี้ละ แต่ขำก็ตอนไปหาหมอข้อความนี้ละครับ *จนเข้าห้องเค้าก็บอกนอนตะแคง ดึงกางเกงลง โอว.....เซ็นเซอร์ เป็นใครก็คงเขินนะครับ  [emo08]

Offline rana

« Reply #3 on: 23 August 2010, 21:24:17 »
เสียวขา และขำฮ่าๆๆๆ คนเล่าเรื่องก็นะ เล่าอย่างฮา บล๊อคหลังอะยังไม่เจ็บหรอกมั้ง..แค่อายยย 
ตอนโดนฉีดยาบาดทะยักอะ คงเจ็บกว่าเยอะ แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนเนอะเรื่องแบบนี้
อาจเป็นอุบัติเหตุ หรือความเชื่อก็ว่ากันไป รู้อย่างเดียวเจ็บๆๆๆ เออในเวปนี้มีเรื่องฮาๆๆด้วยเนอะ
[emo05]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
« Reply #4 on: 23 August 2010, 22:47:29 »
อ่านไปเสียวไป ชวนวาบหวิว อุ้ยๆไม่ไใช่ๆ ชวนขนหัวลุกช่วงที่บอกเจ้าของบ้านหวงนะ
แถมยังมุมุขขำๆอีกนะท่าน  [emo08]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
« Reply #5 on: 23 August 2010, 23:10:04 »
 [emo08]  [emo08]

ทำไมคุณหมอถึงทิ้งช่วงเวลาไว้นานจังเลยล่ะครับ ไปโรงพยาบาล 8.30น. แต่กว่าจะได้ผ่า 21.00น.เข้าไปแล้ว  [emo13]

ขอให้ท่านหายไวๆนะครับ  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
« Reply #6 on: 23 August 2010, 23:36:25 »
น่าหวาดเสียวครับ อิ อิ  [emo09]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« Reply #7 on: 24 August 2010, 02:32:41 »
ตอนเด็ก ๆ (ประมาณเจ็ดขวบ) ก็เคยโดนตะปูตำเหมือนกันน่ะท่าน
แต่ทิ่มทะลุจากด้านล่าง ผ่านรองเท้าแตะ แล้วก็ทะลุขึ้นฝ่าเท้า โผล่ออกมาด้านบน
ตะปูเป็นสนิมด้วย [emo13]
ช่วงนั้นที่บ้านกำลังทำบ้านใหม่
ก็เลยเดินกระเผลก ๆ ไปหาปู่ พอปู่ผมเห็นเข้า ก็จัดการเอายาเส้นมาโปะที่แผล
ก็รู้สึกชา ๆ ตรงแผล
แล้วก็ค่อย ๆ ตัดรองเท้าแตะออก จากนั้นก็ดึงตะปูจากตรงฝ่าเท้าออกทันที [emo13]
ผมก็เจ็บพอทน แต่ก็ร้องไม่ออก
พอเลือดเริ่มหยุดไหล ก็หาพลาสเตอร์ยามาปิดไว้

ปล๑. เรื่องโดนตะปูตำ เคยโดนมาสองครั้งในชีวิต
แต่ก็ไม่เคยไปหาหมอสักครั้ง
ปล๒. เรื่องที่ท่าน pajeroman เล่ามา มี อสม. ด้วย เกือบติดเรทนะนี่ [emo06]

Offline nakids

« Reply #8 on: 24 August 2010, 16:48:35 »
เล่ามาแบบนี้ ท่าน แฟนต้า๚ เหตุการณ์ครั้งนั้นต้องเซ็นเซอร์ แบบท่าน pajeroman ไหมครับ  [emo08]

Offline ~Jason_Bourne~

« Reply #9 on: 24 August 2010, 18:46:41 »
อันนี้ตัดตอนออกบ้างนะครับ ถ้าเอาเรื่องเต็มๆกลัวจะฮามากกว่าได้สาระ ยังมีเพื่อนร่วมเตียงเอ๊ย!! เพื่อนคนป่วยข้างเตียงอีก ถ้าเล่านี้ฮาไปไหญ่ เรทติ้งดีทำภาค2ดีมั้ง [emo10]ชื่อภาคต่อว่า ลูกเทวดา ฝนตกบ่อยรักษาสุขภาพกันหน่อยนะครับทุกท่าน [emo19] ป.ล. ไม่เห็น ท่านมายพลัสเลยนะครับ ไม่สบายหรืองานยุ่งไม่รู้ เป็นห่วงครับผม [emo19]

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
« Reply #10 on: 24 August 2010, 20:09:47 »
ไม่น่าเชื่อนะครับท่านๆทั้งหลายเอาเรื่องเจ็บ-ป่วยมาทำให้ฮากันได้โดยฉะเพาะท่าน  pajeroman น่าจะชวนกันมาออกเทปตลกนะครับตั้งชื่อว่า วาไรตี้จี้เส้น  [emo08]ยังไงก็แล้วแต่ก็ขอให้ท่าน pajeroman หายไวๆนะครับ อ้อโรงพยาบาลที่ท่านไปหนะชื่อโรงพยาบาลใหนนะครับพอดีผมก็เป็นคนลำปางเหมือนกันจะได้บอกใครต่อใครไว้น่ะครับว่าโรงพยาบาลนี้ต้องไปรักษาก่อนที่จะป่วยจะได้รักษาทันขืนไปตอนที่ป่วยดีไม่ดีอาจจะรักษาไม่ทันก็เป็นได้นะครับ ฮ่าๆ [emo05] [emo05]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« Reply #11 on: 24 August 2010, 21:32:25 »
เรื่องเจ็บป่วย ส่วนใหญ่จะบั่นทอนความรู้สึกกับเจ้าของอย่างมาก
ตัวผมเองก็เป็นนะท่าน เวลาเจ็บป่วย แล้วมีใครมาถาม
ก็จะเล่าเรื่องเจ็บป่วยให้ฟัง ในแนวตลกฟันบิ่น (ตลกขบขัน [emo05])

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
« Reply #12 on: 25 August 2010, 00:23:33 »
ผมอ่านไปก็เสียวบ้างขำบ้างนะครับ อิอิ
(เสียวก็ตอนโดนตะปูนี้ละ แต่ขำก็ตอนไปหาหมอข้อความนี้ละครับ *จนเข้าห้องเค้าก็บอกนอนตะแคง ดึงกางเกงลง โอว.....เซ็นเซอร์ เป็นใครก็คงเขินนะครับ  [emo08]

[emo05] [emo05] [emo05]
นั่นน่ะสิครับ แต่ว่าท่าน pajeroman ยังเล่าไม่หมดมั้งครับ อยากรู้ว่า พยาบาลเค้าอุทานกันอย่างไรบ้าง ตอนถอดกางเกง ท่านน่ะครับ มีช้อยให้เลือกครับ (เผื่อคิดไม่ออก)
1 - โอ้ ! พระเจ้า จอร์จ พร้อมกับทำตาโต [emo13]
2- ไม่พูดอะไร แต่เอามือปิดปาก แล้วหัวเราะกันคิกคัก  [emo08]
ปล.ขออภัย  อย่าคิดมากนะครับ ท่าน แค่อยากจะแซวเล่นน่ะครับ  [emo07]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27