# Notification.
Notification

Author Topic: ไลท์ แผ่นบูเลย์ ไปดูในเครื่องเล่น ทำยังไงครับ  (Read 17315 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline เอม กฤติพณ

• VPC Member
  • La La La!~
    • View Profile
ผมลองใช้ นีโร มันไลท์ ไม่ได้ครับ สกุล .MKV สกุล บูเลย์ ครับ

ไม่ทราบว่าใครพอรู้ไหมครับ [emo09]

ปล. ถ้า ไลท์สกุลไฟล์ บูเลย์ ลง แผ่น DVD ได้ไหมครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ผมเองก็ยังไม่เคยเขียนแผ่น บูลเรย์ ครับ
แต่เท่าที่ทราบมาว่าโปรแกรมที่ใช้เขียนนั้นน่าจะเป็น nero v 9-10 นะครับท่าน
เดี๋ยวรอท่านผู้รู้ท่านอื่นมาเสริมนะครับ [emo02]

Offline nakids

ถ้าจะไรท์ ไฟล์ mkv ก็ต้องไรท์ด้วย เนโร เอ็กเพลส เลือกเป็นแบบข้อมูล (data)
แต่จะเอาไปเปิดกับเครื่องเล่น เครื่องเล่นอะไร ?? อันนี้ไม่เคยลอง(ส่วนตัวไรท์แล้วก็เอาไปเปิดกับคอม) อิอิ [emo03]

ผมลองแล้วครับ ไรท์แบบ data เปิดไม่ได้ครับ

เครื่องเล่นเป็นของ พานาโซนิค บูเรย์ ครับ

[emo01]

ดูแล้วก็ไม่หน้าจะเปิดได้หรอก อิอิ
ว่าแต่ ใช้เครื่องเล่นบลู-เรย์ แบบนี้เปิดดูกับจอ lcd หรือ led คงแจ่มนะครับ  [emo10]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ต้องดูด้วยว่าเครื่องอ่านบลูเรย์สามารถอ่านไฟล์นามสกุล .mkv ได้ไหม เพราะถ้าไม่ได้ก็ต้องแปลงไฟล์ .mkv ไปเป็นไฟล์ที่เครื่องสามารถอ่านได้ก่อนครับ  [emo04]

ส่วนเรื่องการแปลงไฟล์ .mkv ให้เป็น DVD ก็ลองให้ ConvertXtoDVD จัดการให้ดูไหมครับ  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ต้องดูด้วยว่าเครื่องอ่านบลูเรย์สามารถอ่านไฟล์นามสกุล .mkv ได้ไหม เพราะถ้าไม่ได้ก็ต้องแปลงไฟล์ .mkv ไปเป็นไฟล์ที่เครื่องสามารถอ่านได้ก่อนครับ  [emo04]

ส่วนเรื่องการแปลงไฟล์ .mkv ให้เป็น DVD ก็ลองให้ ConvertXtoDVD จัดการให้ดูไหมครับ  [emo02]

เดี๋ยวขอลองก่อนนะครับแล้วจะมาบอกผล [emo16]

ขณะนี้ผมกำลัง แปลงไฟล์อยู่ครับ
ผมได้ดู จอที่มัน โชว์ ตัวอย่างเห็นมัน มีข้อความขึ้นกลางจอ ตลอด
ผมว่า มันต้องให้ลงทะเบียนแน่เลยครับ
เดี๋ยว แปลงเสร็จ คงรู้ละครับ

แต่ไม่ทราบว่าใครพอมี แครก ไหม ครับ  [emo12]

ตัวโปรแกรมที่ท่านโหลดมาเป็นเวอร์ชั่นอะไรครับ ลองดูของลับใน pm นะ  [emo01]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

ตัวโปรแกรมที่ท่านโหลดมาเป็นเวอร์ชั่นอะไรครับ ลองดูของลับใน pm นะ  [emo01]

ได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
เดี๋ยวลอง ใช้ของลับให้เป็นประโยชน์ก่อนนะครับ  [emo05] [emo05]

ขอบคุณครับผมได้แล้วครับโดยใช้โปรแกรมที่ ท่าน nakids  แนะนำมา

ขอบคุณครับ

ปล. หนัง เรื่อง 3.6 GB ใช้เวลาเกือบ 2 ชม ครับ  [emo12]

Offline wish

ผมไรท์ไฟล์ mkv ด้วยนีโร8 โดยใช้ เบิร์นข้อมูลนะครับ ลงดีวีดี5 หรือ 9 ก็ตามแต่ขนาดไฟล์นั้น แต่ถ้าท่านจะเปิดเครื่องเล่นบลูเรย์พานาฯ ไม่รองรับครับ เครื่องเล่นบลูเรย์ที่รองรับไฟล์ mkv ตอนนี้เท่าที่ทราบมีจะมี lg,samsung บางรุ่น ส่วนแปลงไฟล์ mkv > dvd5 ด้วยconverrtx to dvd ภาพที่ได้ก็ยังชัดและดูดีกว่าdvd5 เยอะพอสมควรครับ
ปล. ส่วนตัวผมใช้ lg bd370ไรท์ลงdvd5,9 และแปลงด้วยconvertx to dvd ให้เพื่อนๆและน้องที่ไม่ได้ใช้บลูเรย์อยู่ครับ ขอบคุณครับ

ขอบคุณมากครับท่าน wish ข้อมูลดีๆของท่านมีประโยชน์มากๆเลย  [emo22]  [emo30]

สุดยอดเลยครับโปรแกรมนี้ ConvertXtoDVD

หนังบูเลย์ 10GB+ มันก็สามารถทำให้เหลือ ใส่แผ่น DVD5 ได้แค่แผ่นเดียวแต่ชัดเหมือนเดิม [emo19]

แนะนำเลยครับผม [emo01]

ยินดีด้วยครับ
ตอนนี้คงสนุกกับการดูหนังที่ชอบนะครับท่าน ด.ม.จ. [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27