# Notification.
Notification

Author Topic: ขอคำแนะนำเรื่องการเลือกซื้อ harddisk external ค่ะ  (Read 7207 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline natalie

• VPC Member
  • **
    • View Profile
ตอนนี้กำลังเล็งไว้ 3 ยี่ห้ออย่าง buffalo, seagate, wd แต่ไม่รู้ว่าทั้ง 3 รุ่นนี้มีข้อดีข้อเสียยังไงบ้าง ท่านใดมีประสบการณ์อยากจะขอคำแนะนำหน่อยนะ กำลังจะไปซื้อวันเสาร์นี้แล้ว

อ้อ เกือบลืม อยากได้สัก 500GB นะ

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ถ้าไม่ค่อยกินไฟ ก็เป็น WD (Western)
ส่วนที่ถูกกว่ายี่ห้ออื่น ก็ Seagate กับ WD
ถ้าเน้นอ่านข้อมูลเร็ว และนิ่ง ก็ยกให้ Buffalo กับ Iomega (แต่ก็กินไฟกว่า)

แต่อยากแนะนำให้ซื้อ HDD มาเอง แล้วก็หาซื้อกล่องดี ๆ ประมาณสามสี่ร้อย
ราคารวมจะถูกกว่า

รอท่านอื่น ๆ มาเพิ่มเติมนะครับ คุณ natalie

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองดูเป็นยี่ห้อ WD Essentials มั้ยครับ ตัวนี้จะมีโปรแกรม WD Smartware มาให้ด้วย จะช่วยในการทำ virtual drive หรือไดรว์สำรองป้องกันไวรัส และสำรองข้อมูลอัตโนมัติระหว่างเครื่องกับตัว HDD เอง และใส่รหัสพาสเวิร์ด ป้องกันคนอื่นแอบใช้งานได้ และไม่ต้องกล้วว่าจะมีคนแฮคได้ แต่เราก็ต้องไม่ลืมรหัสผ่านเองด้วย ไม่งั้นก็ต้องฟอร์แมตใหม่อย่างเดียว ตัว HDD ประกัน 3 ปี (แม้จะน้อยกว่าบางเจ้าที่มีมาให้ถึง 5 ปี) สามารถส่งเคลมกับตัวแทนจำหน่ายหรือส่งเคลมกับศูนย์ WD ก็ได้
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Annop

กำลังมองๆ จะซื้ออยู่เหมือนกัน

• **
ขอบคุณทุกคำตอบมากนะ ตอนนี้พอจะได้คำตอบแล้วล่ะว่าจะซื้อรุ่นไหนดี  [emo04]

Offline nakids

ถ้าไม่ค่อยกินไฟ ก็เป็น WD (Western)
ส่วนที่ถูกกว่ายี่ห้ออื่น ก็ Seagate กับ WD
ถ้าเน้นอ่านข้อมูลเร็ว และนิ่ง ก็ยกให้ Buffalo กับ Iomega (แต่ก็กินไฟกว่า)

แต่อยากแนะนำให้ซื้อ HDD มาเอง แล้วก็หาซื้อกล่องดี ๆ ประมาณสามสี่ร้อย
ราคารวมจะถูกกว่า

รอท่านอื่น ๆ มาเพิ่มเติมนะครับ คุณ natalie
ผมก็คิดแบบเดียวกับท่าน แฟนต้า๚  [emo01]

• **
ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ ตอนนี้ได้มาแล้วล่ะ เป็นของ WD My Passport 500GB พอดีไปซื้อเมื่อวันเสาร์ เป็นราคาโปรโมชั่นด้วย แค่ 2600 เอง  [emo02]

ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ ตอนนี้ได้มาแล้วล่ะ เป็นของ WD My Passport 500GB พอดีไปซื้อเมื่อวันเสาร์ เป็นราคาโปรโมชั่นด้วย แค่ 2600 เอง  [emo02]

ซื้อ HDD External มาแล้วก็จับ Windows 7 มาใส่ไว้สำหรับบูตเล่นด้วยซะเลยครับ อิอิ

ทำ Windows 7 ให้ติดตั้งบน HDD External ไว้ไปเปิดใช้ที่ไหนก็ได้!!

[emo08]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline M!N!Dragon

• Live in Songkhla

ซื้อ HDD External มาแล้วก็จับ Windows 7 มาใส่ไว้สำหรับบูตเล่นด้วยซะเลยครับ อิอิ

ทำ Windows 7 ให้ติดตั้งบน HDD External ไว้ไปเปิดใช้ที่ไหนก็ได้!!

เง้อ !  หน้าที่หลัก EXT HDD ของผมเอาไว้เคลื่อนย้ายหนังคูณ แบบ 1080P จากที่ทำงาน กลับบ้าน  เอิ้กๆๆ    [emo09]
อายครูบ่รู้วิชา อายภรรยาบ่มีบุตร
ถ้าได้ครูมาเป็นภรรยา จะได้ทั้งวิชาและบุตร

เง้อ !  หน้าที่หลัก EXT HDD ของผมเอาไว้เคลื่อนย้ายหนังคูณ แบบ 1080P จากที่ทำงาน กลับบ้าน  เอิ้กๆๆ    [emo09]

อะไรคือหนังคูณ ไม่เข้าใจครับ ขอรายละเอียดสักหน่อย  [emo08]  [emo05]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ขอบคุณทุกท่านมากนะคะ ตอนนี้ได้มาแล้วล่ะ เป็นของ WD My Passport 500GB พอดีไปซื้อเมื่อวันเสาร์ เป็นราคาโปรโมชั่นด้วย แค่ 2600 เอง  [emo02]

[emo08]  [emo04]

เง้อ !  หน้าที่หลัก EXT HDD ของผมเอาไว้เคลื่อนย้ายหนังคูณ แบบ 1080P จากที่ทำงาน กลับบ้าน  เอิ้กๆๆ    [emo09]

อะไรคือหนังคูณ ไม่เข้าใจครับ ขอรายละเอียดสักหน่อย  [emo08]  [emo05]

ผมเองก็ไม่เข้าใจเลยครับ ไอ้หนังคูณเนี่ยะ  [emo09] [emo09] [emo09]
เอ๊ะ ! หรือว่าจะเหมือนหนัง กากบาท นะ   [emo31] [emo05]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
55555 ขอหลุดหน่อยนะครับสงสัยอยู่ตั้งนานว่ากระทู้นี้มีอะไรกันเลยเข้ามาอ่านนะครับ
อิอิ หนังคูณ  [emo08] [emo08] [emo08] [emo08] [emo08]

Offline nakids

อิอิ หนังคูณ แมช่างเปลี่ยนรหัสคำเรียกนะครับ   [emo08]

ดูเหมือนจะมีเพื่อนๆหลายคนสงสัยกันว่า หนังคูณ นี่คืออะไรกัน  [emo15]

คงต้องขอคำใบ้จากท่าน M!N!Dragon หน่อยแล้วน่ะครับ  [emo08]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
หนังคูณ เกี่ยวกับหนังคณิตศาสตร์ แน่ ๆ [emo08]
แต่จะใช่หนังสามปอ (ป.สาม) หรือเปล่าเนี่ย [emo05]

กระทู้เริ่มไม่เป็นเส้นตรงซะแล้ว [emo06]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27