# Notification.
Notification

Author Topic: เข้าเว็บแล้ว adobe flash error ตลอดเลยครับ  (Read 10830 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline icons

• VPC Member.
  • **
    • View Profile
    • Email

ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไร ถ้าเข้าเว็บด้วย ie จะขึ้นแบบนี้ตลอด แต่ถ้าเข้าด้วย firefox ไม่เป็นครับ งงมากเลย

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ท่านยังไม่ได้ลง Adobe Flashplayer เลยครับ ต้องลงโปรแกรมนี้ก่อนนะ ถึงจะไม่มีอาการเออเร่อร์ขึ้นมาอีก

http://get.adobe.com/flashplayer/

[emo04]  [emo02]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• **
    • Email
ขอบคุณมากครับ แหะๆ ทีแรกคิดว่าเบราเซอร์มีปัญหาเสียอีก ตอนนี้ใช้งานแล้ว

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ยินดีด้วยนะครับท่าน  [emo04]

Offline wish

• VPC Member
ผมก็เจอกับการใช้ ie 64บิต อยู่ครับ พอใช้ 32บิต ไม่ค่อยเป็น งงเหมือนกัน ขอลองไปทำดูครับ
ปล. ie8 32bit กับ 64 บิตแตกต่างกันยังไงบ้างครับ ขอบคุณครับ

ยังใช้กับ ie 64บิตไม่ได้ครับ

Offline SmartiieZ

• **
มันเป็นปัญหากับระบบ 64 Bit แม้ว่าจะมีคนพยายามทำให้ใช้ได้ แต่ก็ยังแก้ปัญหานี้ไม่ค่อยได้ครับ ใช้ใน 32 Bit ไปก่อนครับ แต่ก็จะมีปัญหาการหน่วงๆ และ Error ใน Browser บางตัวบ้าง (ถ้าเปิดหลายๆ หน้าพร้อมกัน)

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
IE 64bits เอาไว้สำหรับเปิดเวบที่ไม่มีแฟลชน่ะท่าน
ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็เพื่อความปลอดภัยของเครื่อง
ก็เหมือนกับค่าย Mac ที่อุปกรณ์เปิดเวบทั้งหลาย ไม่รองรับแฟลช

IE 64bits เอาไว้สำหรับเปิดเวบที่ไม่มีแฟลชน่ะท่าน
ทั้งนี้ทั้งนั้น ก็เพื่อความปลอดภัยของเครื่อง
ก็เหมือนกับค่าย Mac ที่อุปกรณ์เปิดเวบทั้งหลาย ไม่รองรับแฟลช
โน๊ตบุ๊คผม 64บิตน่ะครับ เห็นมีลงมาให้เลยลองใช้ดู ก็ยังหาความแตกต่างไม่ชัดเจน แต่เจอบางเวปที่เป็นอาการแบบนี้ แต่น้อยมากๆ ขอบคุณครับ

• **
    • Email
ขอบคุณข้อมูลความรู้ดีๆจากทุกท่านมากเลยครับ เข้ามาที่นี่ทีไร ได้ความรู้ออกไปด้วยตลอดเลย  [emo04]

Offline rana

เนอะเข้าเวปนี้แล้วได้ความรู้ตลอดอะ แต่ adobe flash
เค้าใช้ทำไรกันหว่ายังไม่มีคำสั่งให้ติดตั้ง ก็เลยยังไม่รู้ว่ามันใช้ทำอะไร ขอไปศึกษาก่อน
[emo19]

ไว้สำหรับการแสดงผลป้ายแบนเนอร์โฆษณา, วิดีโอต่างๆ รวมทั้งเกมส์ที่ถูกเขียนขึ้นด้วย adobe flash ผ่านเว็บเบราเซอร์น่ะครับ ดูตัวอย่างง่ายๆก็เช่น ป้ายแบนเนอร์ของผู้สนับสนุนใน VPC อย่าง Sony (มุมซ้ายบน) และ HP (บนสุด) น่ะครับ แต่ถ้าท่านไม่ได้ติดตั้ง adobe flash เอาไว้ จะมองไม่เห็นนะ  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

นั่นสินะ เพราะว่าเครื่องพี่อะไม่ได้ติดตั้งไงก็เลยไม่เคยเห็นแต่เคยเห็นโฆษณาที่เวปอื่น แต่ไม่รู้ว่าใช้
โปรแกรมอะไร เพราะคุณนายน้อยทั้งหลายยังไม่ได้เรียน เลยยังไม่มีคำสั่งให้ติดตั้งจ่ะ ขอบคุณมากๆ
สำหรับคำตอบจ้า
[emo19]

ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: rana ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 22:24:04
โทษที่จ่ะ เมื่อวานพี่ไม่ได้เข้ามา เลยไม่เห็นว่า คุณmicrosoft มาถามคำถามไว้ ขอบคุณมากๆที่สนใจปัญหาของพี่

คือ pc พี่อะลง photoshop cs3 อยู่ก่อนแล้วพี่ไม่รู้ว่าปัญหามันเกิดจาก adobe reader มันหายไปหรือเปล่า
แต่วันนี้พี่ลง adobe reader ใหม่มันก็ลง dreamweaver cs3 ได้ งง เหมือนกัน หรือเป็นเพราะอย่างอื่นก็ไม่รู้เนอะ
แต่ dream พี่ก็โหลดมาจากในเวปแหละ แล้วก็เอาเก็บไว้ในเครื่อง แล้วก็ติดตั้ง ก็หมดปัญหาแล้วเนอะแต่ไม่รู้สาเหตุ
ว่าเกิดจากอะไรเหมือนกัน

ปัญหาใหม่วันนี้ หลายวันก่อนที่ไม่รู้ว่า adobe reader หายพี่ก็จะเข้าพวกเวปการศึกษานะ มันเข้าได้แต่จะมี
กรอบสี่เหลี่ยมขึ้นแล้วมีคำว่า..Invalid plugin detected.Adobe Reader will quit. พอกด ok ข้อมูลหน้านั้น
มันก็หายไปเลย ไม่รู้เป็นเพราะอะไร วันนี้เอา adobe reader v.9 มาใส่ ทั้ง pc และ nb ปรากฎว่าเหมือนเดิม
อ่านบทความด้วยความรำคาญเพราะ กรอบสี่เหลี่ยมมันจะมาบังสายตาตลอด แต่มันพิมพ์ออกมาได้
บางที่ไม่อยากพิมพ์จ่ะอยากแค่อ่านเฉยๆๆ
ช่วยพี่หน่อยเถอะ ฝากถามในนี้เลยแล้วกันเนอะ ตั้งกระทู้ก็ไม่เป็นหรอก ขอบคุณมากๆจ้า

ลองดาวน์โหลด adobe flash player 10.1.82.76 จากลิงค์นี้ ไปเก็บไว้ในเครื่องก่อนครับ

สำหรับ Firefox http://www.filehippo.com/download_flashplayer_firefox/
สำหรับ IE http://www.filehippo.com/download_flashplayer_ie/

ปิดเบราเซอร์ทั้งหมดไม่ว่าจะเป็น IE หรือ Firefox แล้วติดตั้งไฟล์ที่เพิ่งดาวน์โหลดมา เสร็จแล้วเปิดหน้าเว็บเพจที่เคยเจอปัญหาดูใหม่

วันนี้พี่ลองทำตามที่คุณ microsoft แนะนำแล้วจ้า สงสัยมันจะเกี่ยวกับ browser ที่ใช้ กับ version ของ
window ที่พี่ใช้ด้วยมั้ง อันนี้พี่คิดเองนะ : แต่ปัญหาข้างบนอะพี่ใช้แต่ maxthon ไงไม่ได้ใช้ ie
หลังจากที่เอา   Flash Player 10.1.82.76 (IE) ไปinstall ไว้ในเครื่องทั้ง pc และ nbเพราะว่าผลที่ได้มีดังนี้
1. เครื่อง pc ลง win xp 2002 sp2 พี่ใช้ maxthon และ ie สามารถเปิดเวปการศึกษาได้
โดยที่ไม่มีอะไรมาบังสายตาแล้ว
2. เครื่อง nb ลง win 7 ultimate ทั้ง maxthon  ยังคงมีกรอบของ ..Invalid plugin detected.Adobe Reader will quit.
มาบังสายตาเหมือนเดิม แต่ ie เหมือนจะไม่มีปัญหา กรอบหายไปแป๊บเดียว อีกซักพักข้อมูล
ก็หายไปด้วย เป็นงง มากๆๆ เผื่อใครเคยมีปัญหาแบบนี้ก็มาบอกพี่บ้างเด้อ ขอบคุณมากๆๆจ้า [emo19]

2. เครื่อง nb ลง win 7 ultimate ทั้ง maxthon  ยังคงมีกรอบของ ..Invalid plugin detected.Adobe Reader will quit.
มาบังสายตาเหมือนเดิม แต่ ie เหมือนจะไม่มีปัญหา กรอบหายไปแป๊บเดียว อีกซักพักข้อมูล
ก็หายไปด้วย

ลองเอาชื่อเว็บนั้นมาดูหน่อยครับ อีกอย่างคิดว่าเป็นปัญหาที่ตัวซอฟต์แวร์ตัวใดตัวหนึ่งมีปัญหาน่ะครับ แต่ maxthon ผมไม่ค่อยได้ใช้งานเหมือนกัน ส่วนใหญ่จะใช่แต่ IE กับ Firefox  [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27