# Notification.
Notification

Author Topic: มีปัญหากับ หน้าต่างเดสทอป ครับ  (Read 1993 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline smith

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
คือว่า ผมได้เล่นโปรแกรม msn และโปรแกรมอีกหลายๆอย่างครับ แต่ทีนี้คือว่า ตรงหน้าต่าง เมสเซนเจอร์เนี่ย มันมีคนที่จะแชท ด้วยถูกมั้ยครับ
พอผมคลิกเข้าไปคุย ก็ปกติ ครับ แต่พอกลับมาที่หน้าต่าง เมสเซนเจอร์เนี่ย จะคลิกแทบข้างล่างเดสทอปไปคุยกับเพื่อน
มันเด้งขึ้นมานะครับ แต่ภาพไม่ขึ้นตาม ต้อง กด ย่อ เมสเซนเจอร์ครับถึง จะขึ้น
ผมอยากจะทราบว่า ทำไงให้มันกลับมาเป็นเหมือนเดิมครับ

ขอบคุณครับ  [emo03]

• Email
ผมรอนานแล้วนะครับท่าน  [emo13]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ได้ไปกดรับไฟล์อะไรแปลกปลอมมาบ้างหรือเปล่าครับ ลองลบโปรแกรมแล้วลงใหม่ดูบ้างหรือยัง

ส่วนเรื่องรอนานหรือไม่นาน อยากจะให้ใจเย็นๆนะครับ บางเวลาผมไม่ได้อยู่หน้าจอตลอดเวลา ก็มีงานอื่นๆหรือธุระส่วนตัว เตรียมเครื่องแต่งกายต่างๆไว้ทำงานในวันรุ่งขึ้นด้วย กระทู้ไหนที่เห็นว่าตอบเร็วๆ กระทู้นั้นผมอาจจะเคยเจอปัญหา ก็ตอบได้หรืออาจจะอยู่หน้าจอเครื่อง และไม่ได้เฝ้าเว็บตลอดเวลา 24 ชม. ก็ต้องทำงานหลักด้วยน่ะครับ อยากให้เข้าใจ อย่างถ้าเป็นวันอังคาร ถึง อาทิตย์ก็ต้องทำงาน เลิกงานมาก็ถึงที่พักประมาณ 3 ทุ่ม อาบน้ำ ทานข้าวเสร็จก็ประมาณ 4 ทุ่ม แล้วก็เข้าเว็บเฝ้าเว็บเลย หรือหาข้อมูลเพื่อจะเอามาลง มาอัพเดต กว่าจะนอนอีกทีก็ประมาณตี 3 ช่วงเวลาประมาณนี้ท่านสามารถถามปัญหากับผมได้ตลอดเลยครับ แต่ถ้าท่านอื่นๆพอจะมีข้อมูลและเขาอยู่หน้าจอหรืออยู่ในเว็บก็ต้องให้เวลาเขาหาข้อมูลที่ชัวร์ๆมาช่วยตอบคำถามด้วยเช่นเดียวกัน

[emo34]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• Email
น่าจะเกี่ยวกับไฟล์เพลงรึป่าวครับ เพราะผมได้โหลดมาหลายอัลบั้มอยู่เหมือนกันแต่ผมคิดว่าไม่น่าใช่น่ะครับ
ส่วนเกมผมก็ไม่แน่ใจครับ   ผมก็รอมันรันขึ้นมานะครับ แต่มันไม่ขึ้นมาเป็นภาพเลยครับ

ขอบคุณครับ [emo01]

• Email
ท่านครับ คือยังงี้น่ะครับเวลาผมได้อยู่ในหน้า msn ที่มีคนให้เลือกคุยเยอะแยะ ผมจะ คลิก กับคนที่คุยอยู่ที่ เดสทอปก์ใต้หน้าจอถูกใช่มั้ยครับ แต่ทีนี้พอคลิก ขึ้นมา มันไม่ขึ้นตามอะครับ ยังเป็นภาพของ msn ที่มีคนออนไล เหมือนเดิม
ต้องกดย่อภาพของจอ msn ที่มีคนออนไล ครับ ถึงจะเปิดอีกอันได้ไม่ใช่เป็นแค่ msn นะครับ เวลา ผมจะคลิกไป โปรแกรม itune โปรแกรมเพลงน่ะครับ ยังไม่ขึ้นเลยครับ

ทำไงดีครับผมลองสแกนไวรัสแล้ว มันก็ยังไม่หายนะครับ

ขอบคุณครับ [emo02]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองกดปุ่ม Alt + Tab สำหรับสลับหน้าจอแต่ละโปรแกรมดูหน่อยว่าสลับได้มั้ย และถ้าเป็นไปได้ ผมอยากขอภาพหน้าจอของ Windows Task Manager ที่แท็บ Processes มาด้วยครับ อยากรู้ว่ามีโปรแกรมอะไรแปลกๆทำงานอยู่บ้าง
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27