# Notification.
Notification

Author Topic: ทำไมต้องแจ้งว่าพบฮาร์ดแวร์ใหม่ทุกครั้ง  (Read 4205 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

psps

• Guest
เครื่องก็ปกติ เดิม ๆ ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยน ราวเตอร์จาก ของจีน อะไร หวงเหวิย ๆ อะไรนั้น
มาเป็น 3BB หรือเปล่า ไม่ได้สังเกตุ พอเปิดเครื่องบุป กรอบแจ้งว่าพบฮาร์ดแวร์ใหม่ก็จะเด้งขึ้นมาทุกครั้งครับ
 พอมีวิธีแก้ไขไหมครับผม

ผมเน็ก ๆ ๆ ๆ ไปจน ฟินิท ก็หายไป แต่พอเปิดเครือ่งใหม่ก็มาแบบเดิมอีกครับ

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • View Profile
    • iPlusZone.com
รบกวนท่านจับภาพ ตั้งแต่หน้าแรก Found New Hardware จนถึงหน้าสุดท้าย
มาให้ดูหน่อยนะท่าน

เพราะมีแต่ภาพหน้าแรก ตอบอะไรให้ไม่ได้หรอกท่าน psps [emo12]

psps

• Guest
ชอบคุณท่านแฟนต้าครับ พอดีตั้งคำถามแล้วรีบไปธุระเพิ่งกลับครับ
โดนฝนด้วยท่าทางจะเป็นหวัดขออนุญาตไปพักผ่อนก่อนนะครับ
แล้วค่อยมารบกวนใหม่ครับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ลองใช้วิธีนี้เช็คดูนะครับ ว่าอุปกรณ์ตัวใดที่เรายังไม่ได้ลงไดร์เวอร์บ้าง

โดยเปิดดูที่ Device Manager -> ที่หัวข้อ Other devices ที่หัวข้อย่อย ถ้าเป็นตัวอื่นๆ บางตัวเราอาจจะไม่รู้ว่าคืออุปกรณ์ตัวใด ก็ให้หาโปรแกรม Everest มาเช็คดู

ก็จะรู้ว่าอุปกรณ์ตัวไหนที่เรายังไม่ได้ลงไดร์เวอร์บ้าง  [emo02]

ยอมลบไดร์เวอร์ Sound และ USB 3.0 ให้ดูตัวอย่างเลยนะเนี่ย  [emo08]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
ยังดีนะ ที่ท่าน microsoft ไม่ได้ลงทุนถึงกับยอมลบวินโดวส์ให้ดูตัวอย่าง [emo08]

กะจะทำอย่างนั้นเหมือนกันครับ  [emo08]  แต่นึกขึ้นได้ว่าลบไดร์เวอร์บางตัวออกดีกว่า ก็เลยลองหาฮาร์ดแวร์ตัวที่ใหม่กว่าวินโดวส์ แล้วลบไดร์เวอร์ทิ้ง ทีแรกลบ sound ออก แต่ชิพมันเป็น Realtek ตัววินโดวส์มันรู้จัก ทำให้ไม่โชว์ใน other devices  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เครื่องก็ปกติ เดิม ๆ ไม่แน่ใจว่าเปลี่ยน ราวเตอร์จาก ของจีน อะไร หวงเหวิย ๆ อะไรนั้น
มาเป็น 3BB หรือเปล่า ไม่ได้สังเกตุ พอเปิดเครื่องบุป กรอบแจ้งว่าพบฮาร์ดแวร์ใหม่ก็จะเด้งขึ้นมาทุกครั้งครับ
 พอมีวิธีแก้ไขไหมครับผม

ผมเน็ก ๆ ๆ ๆ ไปจน ฟินิท ก็หายไป แต่พอเปิดเครือ่งใหม่ก็มาแบบเดิมอีกครับ

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้

ถ้าให้ผมเดา..ก็คงจะเป็นตัว Router หวงเหวิย ๆ อะไรนั้นแหละครับ เปลี่ยนใหม่..แต่ไม่ได้ลงไดร์ฟเวอร์ใหม่ครับ [emo15]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• N/A
เราท์เตอร์หัวเหว่ย รุ่น USB หรือเปล่าท่าน [emo15]

แต่ยังไง ก็รอรูปภาพที่เหลือดีกว่า จะได้ช่วยกันแก้ไขปัญหาได้ [emo02]

psps

• Guest
ขอขอบคุณทุกท่านที่กรุณาเข้ามาให้ความรู้ครับ(โดยเฉพาะท่านเวบฯ ลงทุนถึงขั้นลบไดเวอร์เลย)
ตกลงไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ เมื่อตอนเย็นก่อนเปิดเครื่อง ผมลองขยับปุ่ม ปลั๊ก จุ๊บ ต่าง ๆ
ทุกตัวที่เสียบอยู่กะคอมพ์ และ ราวเตอร์ พอเปิดเครืองขึ้นมาก็ไม่มี ฮาร์ดแวร์ใหม่ อีกแล้วครับ

ขออีกนิดครับ แล้วตัวนี้ที่ขึ้นมาถามทุกครั้งที่ ซิกอิน ในเวบนี้ หมายความว่าไงครับ
ขอรายละเอียดหน่อยครับท่าน

Code: [Select]
ขออีกนิดครับ แล้วตัวนี้ที่ขึ้นมาถามทุกครั้งที่ ซิกอิน ในเวบนี้ หมายความว่าไงครับ
ขอรายละเอียดหน่อยครับท่าน

รบกวนเอาลิงค์ใน address bar มาให้ดูหน่อยครับ ใช้ตัวเดียวกันกับลิงค์นี้หรือเปล่า

Code: [Select]
http://www.varietypc.net/webboard/index.php?type=rss;action=.xml

psps

• Guest
อืดจัง กว่าจะเข้ามาถึงหน้านี้ ร่วม 5 นาทีแนะ ไม่รู้เป็นที่เน็ตเวิร์คหรือเปล่า เพราะปกติเครื่องผมก็ปานกลางอยู่แล้ว
ใช้ได้ปกติ แต่ระยะนี้ แปลก ๆ เมื่อวันอาทิตย์สแกนด้วย Super AntiSpyware เจอร่วม ๆ ร้อยตัวแนะ

URL ที่ท่านขอครับ

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?action=.xml;board=10;type=rss;limit=10

ส่วนคำถามแรก วันนี้โผล่กลับมาอีกแล้วครับท่าน ตามภาพครับผม

เหมือนจะเป็นเพราะยังไม่ได้ลงไดร์เวอร์โมเด็มนะครับ  [emo02]

psps

• Guest
ตกลง URL ที่ท่านเอ็ดมินขอ ยังไม่ทราบผล (คำตอบ) เลยครับ

เข้าไปดูตามที่ท่านแนะนำ กลายเป็น VGA ครับ แต่ของจริงทำงานได้ปกตินี่ครับ
ตามภาพครับ

ตัวเมนบอร์ดและการ์ดจอท่านใช้รุ่นไหนอยู่น่ะครับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อย  [emo02]

psps

• Guest
ขออภัยที่มาตอบช้า เน็ตมีปัญหาครับ
กว่าจะเข้ามาถึงหน้านี้ใช้เวลา 11 นาทีเต็ม ๆ ครับ

การ์ดจอ ออนบอร์ด ...
เมนบอร์ด ASUS

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27