# Notification.
Notification

Author Topic: ช่วยหาให้หน่อยครับ เกี่ยวกับเว็บอัพโหลด  (Read 1876 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline limasarat

• VPC Member
    • MSN Messenger - sarat.00@hotmail.com
    • View Profile
    • Homeคิว
    • Email
ใครก็ได้ช่วยผมหาสคริปอัพโหลดไฟล์หน่อย พอดีผมจะลองทำดู

เรื่องโฮสที่บ้านผมมีอยู่แล้ว (ใช้ทำเว็บเลย) เอามาได้ทุกสคริปครับแค่ให้ใช้ได้ก็พอ พื้นที่มีเพียบครับ

สรุป ผมขอสคริปอัพโหลดไฟล์หน่อย  [emo17]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ตามนี้นะครับท่าน ส่วนตัวไหนจะโดนใจท่านบ้าง คงต้องลองดูน่ะครับ น่าจะมีสักตัวแหละ

http://www.hotscripts.com/category/php/scripts-programs/file-manipulation/upload-systems/

http://www.devarticles.com/c/a/PHP/Creating-a-MultiFile-Upload-Script-in-PHP/

http://best-php-scripts.com/file_upload_scripts.htm

[emo02]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• MSN Messenger - sarat.00@hotmail.com
    • Homeคิว
    • Email
ง่า ท่านไมโครซอฟ หาให้หน่อยได้ไหมงะ เหอะๆ อ่านไม่ค่อยออก(พอออก ก็อายุยังน้อยยังไม่ถึงสิบห้าเลย) อยากได้แค่

อัพโหลดไฟพวกซิปได้นะครับ แล้วจะให้ลิ้งโหลดมา แค่นี้ละที่อยากได้  [emo01]

ใครอยากรู้อายุผมบ้าง [emo14]

ถ้างั้นอาจจะต้องเริ่มศึกษาการใช้งานโปรแกรมจำลองเซิฟเวอร์อย่าง Appserv และควบคุมฐานข้อมูลอย่าง phpmyadmin ก่อนนะครับ ไหนจะหาสคริปซ์สำหรับฝากไฟล์อีก คิดว่าคงจะสอนกันยาวเลย โดยเฉพาะมีเครื่องอยู่ที่บ้านอีกกับการคอนฟิกค่าต่างๆ ยังไงลองหาหนังสือมาศึกษาดูดีกว่าไหมครับ สร้างพื้นฐานไปในตัวก่อนด้วยนะ

[emo02]  [emo12]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
อีกเรื่องหนึ่งที่ต้องฝึกฝนด้วยตนเองคือ ภาษา
ถ้าจะเขียนโปรแกรม หรือจะทำอะไรก็ตามที่เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์
ก็หนีไม่พ้นเรื่องภาษาอังกฤษหรอกนะท่าน
เตรียมพจนานุกรม ไทย-อังกฤษ อังกฤษ-ไทย อย่างละเล่ม
แล้วหัดแปลด้วยความเข้าใจของตนเอง จะได้ประโยชน์ในด้านภาษาอังกฤษอีกด้วย

เรื่องอ่านออก หรือไม่ออก ไม่ได้เกี่ยวกับอายุหรอกครับ แต่อยู่ที่ความขยัน และการฝึกฝน
ในที่นี้ คงไม่มีใครเก่งเกินใครหรอกครับ
จะมีก็แต่... ใครขยันมากกว่าใคร และ ใครพยายามมากกว่าใคร

ปล. ขออภัยถ้าหากเป็นการตอบกระทู้ที่นอกเรื่อง [emo19]
แต่ผมว่า นี่คือความจริง ที่ส่วนใหญ่ไม่ชอบยอมรับกัน

• Homeคิว
    • Email
พอดีผมไม่ได้ทำไว้ใช้เองครับ ทำให้คนอื่นใช้  [emo20]

และขอขอบคุณท่าน แฟนต้า ที่ให้คำแนะนำ แต่ผมไม่ค่อยชอบภาษาอังกฤษสักเท่าไรชอบญี่ปุ่นมากกว่าเลยไม่ค่อยได้หมั่นฝีกฝนครับ

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
พอดีผมไม่ได้ทำไว้ใช้เองครับ ทำให้คนอื่นใช้  [emo20]

และขอขอบคุณท่าน แฟนต้า ที่ให้คำแนะนำ แต่ผมไม่ค่อยชอบภาษาอังกฤษสักเท่าไรชอบญี่ปุ่นมากกว่าเลยไม่ค่อยได้หมั่นฝีกฝนครับ

แบบขาวๆ สวยๆ หรือเปล่าครับ อิ อิ  [emo09] [emo09] [emo09]

แบบขาวๆ สวยๆ หรือเปล่าครับ อิ อิ  [emo09] [emo09] [emo09]

[emo08]  [emo08]  [emo09]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27