ขออนุญาตย้าย 2 กระทู้ที่น่าสงสัยลงถังขยะ (ชั่วคราว)

Started by microsoft, 28 July 2010, 09:28:41

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

microsoft

อยากรู้ว่ามันจะโชว์หรือฟ้องอะไรขึ้นมาอีกตลอดทั้งวันนี้บ้างหรือเปล่า รวมทั้งวันอื่นๆหลังจากนี้ด้วย ถ้าหาก antivirus ท่านใดเด้งขึ้นมา รบกวนโพสต์ที่กระทู้นี้แทนนะครับ และงดใช้คำว่า virus เป็นภาษาไทย

Noi noi

เจอตอนตีสี่กว่าๆน่ะครับแต่ตอนนี้ไม่เจอแล้วครับ [emo02]

RookiE'

รับทราบขอรับ  [emo34]
เมื่อคืนเข้ามาก็โดนไป 1 ดอก แต่วันนี้ไม่เจอแล้วหล่ะครับ  [emo01]

MILD_PLUS

เรื่องนี้ผมรู้สึกได้จากเมื่อวานตอนค่ำๆ ผมเข้าไม่ได้เลย กว่าจะเข้าได้ช้ามาก เหมือนมีอะไรมาดึงไว้ แต่โปรแกรม Anti Virus ของผมก็ไม่ได้ฟ้องอะไร AVG8 (หรือมันไม่รู้จัก ก็อัพเดทอยู่ตลอด) คงต้องไล่ออกแล้วละมั้งครับ [emo04]

nakids

เข้ามายังเจออยู่เลยครับ ท่าน
(เข้ามาหน้าหลักของเวป ก็ขึ้นมาให้โหลดอีกด้วย อิอิ )

MILD_PLUS

จับภาพนั้นมาให้ดูหน่อย จะได้หาทางแก้ไขครับ [emo12]

Noi noi

ตอนนี้ก็ยังเข้าได้อยู่นะครับแต่รู้สึกว่ามันช้าๆไม่เหมือนเดิมน่ะครับแล้วก็มีอยู่ที่บางคนก็เข้าไม่ได้น่ะครับเดี๋ยวคงมีกระทู้ใหม่ๆโพสต์มาถามแน่ๆครับ(อันนี้มีคนรู้จักบอกต่อมาอีกทีน่ะครับ [emo12])ยังไงผมก็ขอเอาใจช่วยนะครับ

Noi noi

แย่แล้วครับ ตอนนี้ อากู๋(กูเกิล)บอกว่าเว็บเราอาจเป็นอันตราย ผมเข้าผ่านกูเกิลไม่ได้เลยครับ มีคนบอกมาอีกทีผมก็เลยลองผลคือเข้าไม่ได้เลยครับ ทำไงดีนี่ [emo12]

RookiE'

เก็บภาพมาฝากครับ ตามที่ท่านว่าไว้ เก็บได้เมื่อครู่นี้เอง  [emo11]
( เปิดปุ๊บ เจอปั๊บ... [emo12])

แล้วหลังจากรีเฟชรหน้าเว็บไป 1 รอบ ก็... [emo14])

แถมกดเลือกตรงตัวเลือก "ไม่สนใจคำเตือนนี้" ตรงมุมล่างขวา มันก็ไม่ยอมโหลดเข้าหน้าเว็บต่อให้ มันนิ่งไปเลยครับ  [emo13]

ปล. ตอนนี้เข้าหน้าเว็บไม่ได้แล้วครับ....แต่ที่เข้ามาโพสได้ (สำหรับ FF นะครับ) ให้ปิดตัวเลือกนี้ครับ...

ไม่รับรองความปลอดภัยนะครับ แต่เว็บเรานี่ไม่มีอะไรอยู่แล้วนี่นา...อิ อิ  [emo06] (นั่น ยังมีอารมณ์เล่นอีกนะเนี่ยะ ผม  [emo16])

ปล.2 เอาไงดีครับท่าน  [emo11] [emo15] [emo15]

microsoft

ถ้าเข้าด้วย Firefox จะโดนบล็อค แต่ IE ยังเข้าได้อยู่ครับ ตอนแรกพอรู้ข่าวจากท่าน chaiwut ผมก็ไม่เป็นอันทำงานเลยเหมือนกัน อยากให้ถึงเวลาเลิกงานเร็วๆจริงๆ ตอนนี้คงทำอะไรได้ไม่มาก คงต้องใช้ความใจเย็นหาข้อมูล และคงต้องพึ่งท่านแฟนต้าสำหรับข้อมูลดีๆอีกทางหนึ่งด้วยนะครับ คาดว่าปัญหาที่เกิด ไม่น่าจะใหญ่หลวงมากเท่าไร เดี๋ยวทางผมจะเร่งตรวจสอบให้เสร็จเรียบร้อยโดยด่วน อย่าเพิ่งหนีกันไปไหนนะ กลับมาคราวหน้าจะมาพร้อมกับความทุ่มเทเกิน 100% เลย

[emo30]  [emo01]

RookiE'

สู้ สู้ ครับท่าน  [emo01] [emo01]

แต่อย่าโหมมากเกินไปนะครับ อย่างน้อย...สุขภาพเราต้องมาก่อน   [emo02]
เพราะหากสุขภาพร่างกายเราไม่ดี ก็จะไม่มีเรี่ยวแรงไปต่อสู้กับสิ่งต่างๆ ในวันต่อๆไปได้นะครับ  [emo10]

microsoft

ขอบคุณมากครับท่าน ช่วงนี้คงต้องบำรุงอาหารการกินเยอะกว่าปกติหน่อยครับ  [emo01]

fantasy ಠ-ಠ

งานนี้คงต้องพึ่งผู้มีอำนาจด้วยน่ะท่าน
ถ้าทำได้อย่างที่ PM ไปแนะนำ
ปัญหาน่าจะหมดไปนะท่าน

ถ้าเลขที่บ้านไม่โดน google ห้าม ก็อาจจะไม่ขึ้นป้ายแดงแบบนี้ล่ะครับ
ยังไงก็ขอให้หาผู้ร้ายให้ได้ในเร็ววันนะท่าน microsoft

ปล. ตอนนี้สั่งพักงาน "หน่วยป้องกันภัย" ภายในเครื่องไปหมดแล้ว
ก็เลยพอจะเข้ามาในเวบนี้ได้บ้าง

microsoft

คิดว่าพอจะรู้ต้นตอแล้วนะครับ ว่ามันแอบเข้ามาจากไหน ตอนนี้กำลังเร่งปิดช่องโหว่ตรงนั้นอยู่ แล้วแจ้งเรื่องไปยัง google และเฝ้าสังเกตการณ์กันต่อไป  [emo01]

fantasy ಠ-ಠ

แจ้งไปที่ google ก็รอเร็วสุด สามสิบนาที (แบบเรียบร้อยจริง ๆ)
แต่ปรกติจะบอกว่า 24-48 hrs. (ชั่วโมง)
แต่เจอแบบนี้ ท่าจะงานช้างเข้าน่ะท่าน

เพราะเท่าที่เจอมา ยังไม่เคยโดนป้านแดงถึง google เลยนะนี่
หรืออาจจะเป็นเพราะ ที่ที่ผมดูแล ใช้แบบ backup dns ด้วยหรือเปล่า (ไม่แน่ใจ)
ถ้าแบบนี้เจอเข้ากับตัว ผมให้ป้ายแดงอีกป้ายสองป้าย แถมไปกับ google เลยครับ [emo12]

ปล๑. นี่ขนาดพักงาน "หน่วยป้องกันภัย" ทั้งชุดแล้วนะเนี่ย
เอาแบบบูตผ่านซีดีรอมฯ เก็บแคชลงแรม ยังจะเช็คได้อีกแน่ะ [emo13]
ปล๒. วันนี้ขอลาไปพักผ่อนก่อนนะท่าน microsoft
พรุ่งนี้ต้องไปต่างจังหวัดช่วงเช้า
หากมีเวลาว่าง ๆ จะหาทางตรวจสอบเวบให้

Go Up