# Notification.
Notification

Author Topic: จะใช้ driver ที่ได้ทำการ back up ไว้ยังไงครับ  (Read 8140 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline spicy

• VPC Member
    • View Profile
คือ ถ้าจะลง window ใหม่ใน ไดร์ c แต่ได้ back up driver ไว้และเก็บไว้ในไดร์อื่น ที่ไม่ได้จะลง window
แล้วพอจะเรียกใช้ ต้องทำยังไงครับ (หลังจากลง window ใหม่แล้วอาจมี driver บางอันถามหา cd)
โปรแกรมจากลิงค์นี้ครับ

http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=322.0

ขอบคุณครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
+ก็ให้ลงโปรแกรม Driver Magician แล้วจากนั้นก็เลือก Restore ระบบก็จะลงไดร์ฟเวอร์ให้กับเครื่องของเราครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

ไม่เห็นมีปุ่ม restore เลยครับ จากรูป

(ตอนนี้ในเครื่องมีไดร์เวอร์ครบอยู่ ...หรือว่าปุ่ม restore จะขึ้นเมื่อมีไดร์เวอร์ไม่ครบในเครื่องหรือเปล่า)

..รูปไม่เกิน 200 kb ทำไมอัพไม่ได้ครับ  เลยต้องฝากลิงค์ไว้แทน

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ส่วนตัวแล้วผมเองยังไม่เคยใช้โปรแกรมนี้นะครับ แต่โดยหลักการของโปรแกรมประเภทนี้ จะคล้ายๆ กัน ลองติ๊กถูกใส่ในหน้าช่องที่เป็นข้อความสีแดงๆ แล้วกดที่ Upgrade ครับ

ปล. แต่หากมีได้เวอร์ครบ (เพราะ Windows หาใส่ให้ครบ) และใช้งานได้ดีอยู่แล้ว ก็ไม่จำเป็นต้องทำก็ได้ครับ เอาไว้ใช้ตอนมีปัญหาจะดีกว่าครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เลือกหัวข้อ Driver Restoration จะมีหัวข้อย่อยให้เลือก ขึ้นอยู่กับว่าท่านแบ็คอัพไดร์เวอร์ไว้ในรูปแบบไหนครับ

- Restore From Folder รีสโตร์ไดร์เวอร์ที่แบ็คอัพในรูปแบบโฟลเดอร์
- Restore From Compressed File รีสโตร์ไดร์เวอร์ที่แบ็คอัพในรูปแบบการบีบอัดไฟล์ไว้เป็นไฟล์เดียว
- Restore From Self-Extractor รีสโตร์ไดร์เวอร์ที่แบ็คอัพในรูปแบบที่เราสามารถแตกไฟล์เองได้ โดยไม่ต้องใช้โปรแกรมอย่าง Winzip, WinRar มาช่วย
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ไม่เห็นมีปุ่ม restore เลยครับ จากรูป

รูปที่ท่านนำมาโพสต์ยังไม่ใช่รูปเต็มนะครับเลยมองไม่เห็นปุ่ม Restore ซึ่งมีอยู่แน่นอนครับอยู่แถบข้างบนภาพน่ะครับจะมีปุ่มเมนูให้เลือกใช้งานหลายปุ่มรวมถึงปุ่ม Backup ด้วยครับส่วนก่อนการแบ็คอัพไดรเวอร์หากไดรเวอร์ของท่านมีครบหมดแล้วและใช้งานได้ดีก็ไม่ควรที่จะ Upgrade หรืออัพเดทไดรเวอร์นะครับเพราะบางทีการอัพเดทไดรเวอร์อาจจะทำให้ใช้งานไม่ได้ดีเหมือนตัวเก่าและอาจได้ไดรเวอร์มาไม่ครบทุกตัวด้วยน่ะครับหากมีหน้าต่างขึ้นมาถามก่อนการแบ็คอัพไดรเวอร์ว่าจะทำการอัพเดทไดรเวอร์หรือไม่ก็ให้กดปุ่ม Cancel หรือ No ไปเลยครับส่วนวิธีนำไดรเวอร์กลับมาใช้ก็ตามที่ท่าน microsoft บอกไว้เลยครับ [emo01]

ขอบคุณครับ
รูปที่ลงไม่ใช่ตัวเต็มจริงๆด้วย โหลดมามันก็มีให้แค่นี้ ไม่มีแถบเมนู ด้านบนให้

แต่ตอนนี้ไปโหลดมาใหม่แล้ว มีแถบเมนูด้านบนแล้วครับ

ขอบคุณครับ

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ด้วยความยินดีครับ [emo02]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27