เข้าoption firefox แล้วเกิดerrorตลอด

Started by wish, 26 July 2010, 11:13:21

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

wish

โน๊ตบุ๊คเครื่องเก่า core 2duo ram 2G windows xp sp3 จะเข้าไปปรับขนาดตัวอักษรในoption ของfirefox พอเปิดเข้าไปที่ option จะerror ค้างตลอดและปิดfirefox ไป เลยลบfirefox ออก และลงตัวใหม่ในกระทู้ที่นี่เป็น ver 3.6.7 ติดตั้งเสร็จก็ลองทำดู ผลเหมือนเดิม สแกนไวรัสแล้วก็ไม่พบ แก้ไขได้ยังไงครับ ขอบคุณครับ

microsoft

หลังจากลบแล้ว ลองรีสตาร์ทเครื่องใหม่ดูบ้างหรือยังครับ ลองลบไฟล์ขยะต่างๆในระบบออกด้วย ใช้ ccleaner ก็ได้ แล้วติดตั้งโปรแกรมดูใหม่อีกครั้ง

wish

Quote from: microsoft on 26 July 2010, 11:37:37
หลังจากลบแล้ว ลองรีสตาร์ทเครื่องใหม่ดูบ้างหรือยังครับ ลองลบไฟล์ขยะต่างๆในระบบออกด้วย ใช้ ccleaner ก็ได้ แล้วติดตั้งโปรแกรมดูใหม่อีกครั้ง

หลังจากลบก็รีสตาร์ทเครื่องใหม่แล้วครับ เดี๋ยวลองลบไฟล์ขยะตามที่แนะนำดูก่อนนะครับ ขอบคุณครับ

wish

ลองทำตามที่แนะนำแล้วครับ แต่ก็ยังไม่หาย พอคลิ๊กที่option ทีไร firefoxจะกลายเป็น not responding ตลอดเลยครับ เช็คดู process ตัวอื่นๆก็ไม่มีตัวไหนผิดปกติ

microsoft

ลองดูหน่อยครับว่าในเมนู Tools -> Add-ons ที่หัวข้อ Extensions หรือ Plugins มีลูกเล่นอะไรติดตั้งเพิ่มเติมบ้าง ถ้ามี ลองหยุดการทำงานหรือลบลูกเล่นเหล่านั้นออกทีละตัว แล้วลองเข้า Options ดูใหม่ครับ

wish

Quote from: microsoft on 26 July 2010, 16:17:36
ลองดูหน่อยครับว่าในเมนู Tools -> Add-ons ที่หัวข้อ Extensions หรือ Plugins มีลูกเล่นอะไรติดตั้งเพิ่มเติมบ้าง ถ้ามี ลองหยุดการทำงานหรือลบลูกเล่นเหล่านั้นออกทีละตัว แล้วลองเข้า Options ดูใหม่ครับ

ลองแล้วก็ยังไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles