Similar topics (1)

เจอไวรัส ในกระทู้ที่ผมตั้งเองอีกแล้วครับ

Started by nakids, 22 July 2010, 21:28:14

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

nakids

เจอไวรัสอีกแล้วละครับ  [emo11]
ไม่ทราบท่านอื่นๆเป็นไงบ้าง อะไรนี้ [emo13]
ทำไมดวงไวรัส เจอมาสองครั้งแล้วละครับ อิอิ [emo18]

khonpuhai

ของผมก็ปรกติดีน่ะครับท่าน  [emo01] [emo05]  สงสัย nod32 ท่านจะเทพน่ะครับนั่น [emo08] [emo01]

microsoft

ตอนนี้ผมลบ Kaspersky Internet License ออก แล้วลง ESet Smart 4.2.58.3 (ของฟรี) + อัพเดตฐานข้อมูลแล้ว เข้ามาในกระทู้หรือบอร์ดก็ปกติดีนะครับ

[emo50]

microsoft

ลองเช็คตัวโปรแกรมดูหน่อยดีกว่าไหมครับ เดี๋ยวคนแตกตื่น หายไปกันหมดนะครับท่าน  [emo02]  [emo04]

nakids

ท่าน MuujA ก็เจอเหมือนกันนะครับ ท่าน microsoft
จากกระทู้นี้
http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=2246.msg21941;topicseen#new
อืม เพื่อความสบายใจของคนอื่น ถือว่า nod ของผมหลอนก็ได้  [emo02]
งั้นขอกระทู้นี้จบละนะครับ

microsoft

ตัว ESS ที่เพิ่งลงไปมันไม่ฟ้องน่ะครับ แล้ว KIS license แท้ ที่เพิ่งซื้อมาลงใหม่ก็ไม่ฟ้อง แต่ก็สงสัยอยู่เหมือนกันว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่

พอดีช่วงนี้คอมผมที่เพิ่งอัพเกรดใหม่ มันมีปัญหาติดๆขัดๆอยู่ กำลังหาสาเหตุ เดี๋ยวไว้รออีกสัก 1-2 วัน ถ้าไม่มีปัญหาอะไรแล้ว จะลองค้นหาคำตอบ จะลองดาวน์โหลดไฟล์ทั้งหมดจาก FTP มาลงเครื่องดูอีกครั้ง เพื่อเป็นการยืนยันว่ามีหรือไม่มีให้อีกแรงนะครับท่าน

[emo44]

fantasy ಠ-ಠ

จัดไปเหมือนกันน่ะท่าน
สงสัยมาหลายวันแล้ว เพราะกดอ่านกระทู้แล้วของขึ้นหลายครั้งเลย [emo12]
ทีแรกก็นึกว่าเป็นที่เวบอื่น
แต่ไม่น่าจะใช่ เพราะ ebay, paypal, ipluszone เปิดเวบทิ้งไว้นานแล้ว
มีแต่มาอ่านบางกระทู้ในนี้ ก็เด้งขึ้นมาเลยน่ะท่าน

fantasy ಠ-ಠ

โดนอีกแล้วครับ
กระทู้นี้ กับ WINDOWS7เสียงไม่ดี

อาการที่เกิดคือ โปรแกรม Firefox จะมีแถบ Install Missing Plugins... ขึ้นมา
เหมือนจะเตือนว่า หน้าเวบนี้มี Plugins ที่ยังไม่มีในเครื่อง

khonpuhai

เจอเหมือนกันครับสดๆร้อนๆนี่เลยครับเปิดหน้าเวปมาวันนี้เจอเลย  [emo15] [emo14] แต่พอเข้าไปดูในหัวข้อต่างๆไม่เป็นไรครับผมเปิดหน้าเวปนี้หน้าเดียวด้วย [emo18] [emo18]

chaiwut

ทำไมของผมไม่เจอละครับ ชักงงๆ  [emo11]
สรุปว่า NOD กับ KPS ไม่ถูกกันเหรอ  [emo20]

nakids

Quote from: แฟนต้า๚ on 23 July 2010, 10:33:19
กระทู้นี้ กับ WINDOWS7เสียงไม่ดี

อาการที่เกิดคือ โปรแกรม Firefox จะมีแถบ Install Missing Plugins... ขึ้นมา
เหมือนจะเตือนว่า หน้าเวบนี้มี Plugins ที่ยังไม่มีในเครื่อง

ไม่ทราบว่าท่านใดของกดติดตั้ง ไปแล้วหรือยัง (น่าจะเป็น adware.flash)
เกิดบังเอิญกดติดตั้งไป ก็ควรลง SuperAntiSpyware สแกนนะครับ อิอิ
ผมเองก็เห็นแบบนี้มา เมื่อวานเหมือนกันครับท่าน แฟนต้า๚

RookiE'

วันนี้เปิดมา เจออีกแล้วครับท่าน... [emo15] [emo11] [emo18]

ยังให้ดาวน์โหลดด้วยนิ... [emo13]

fantasy ಠ-ಠ

Quote from: nakids on 23 July 2010, 11:17:11
Quote from: แฟนต้า๚ on 23 July 2010, 10:33:19

ไม่ทราบว่าท่านใดของกดติดตั้ง ไปแล้วหรือยัง (น่าจะเป็น adware.flash)
เกิดบังเอิญกดติดตั้งไป ก็ควรลง SuperAntiSpyware สแกนนะครับ อิอิ
ผมเองก็เห็นแบบนี้มา เมื่อวานเหมือนกันครับท่าน แฟนต้า๚

กดไปสองสามครั้งแล้วล่ะท่าน [emo13]
แต่ไม่เป็นไร เครื่องส่วนตัว มีระบบป้องกันแน่นหนา สบายใจ หายห่วง [emo01]

สงสัยจะมีคนแอบวางยาในแฟลช ...
เพราะดูจากสถิติการถูกเจาะระบบ
adobe flash โดนวางยาติดอันดับหนึ่งในห้าด้วยนะครับ
คงเพราะแบบนี้ เครื่อง apple ถึงไม่รองรับแฟลช
สาวกแมค สบายใจ แต่อดปลูกผัก (ใน facebook) [emo06]

oou

เช้าวันนี้เปิดคอมฯขึ้นมาด้วย OS Windows 7 ตามไปด้วยการเปิด FF ไปหน้าวาไรตี้ฯ
เอะใจวันนี้ทำไมวาไรตี้มีลูกเล่นอะไรใหม่ ๆ  [emo03] ถึงมีการให้โหลดปลั๊กอิน จาวาฯ
แต่ก็กดโหลดไปก่อนโหลดก็เลยเก็บภาพไว้ นึกในใจว่าจะใช่ไวรัสที่พวกท่านเจอหรือเปล่า [emo12]
พอโหลดพร้อมติดตั้งเสร็จตอนนี้เปิดเวบหน้าวาไรตี้ฯขึ้นมา ก็ยังไม่มีไวรัสอะไรขึ้นมาเลย [emo01]

ส่วนตอนบ่าย ๆ เปิด OS Windows XP ตามไปด้วยการเปิด FF ไปหน้าวาไรตี้ฯ ก็ยังมีให้โหลด
ปลั๊กอิน จาวา ก็โหลดไปเหมือนเดิม ตอนนี้ยังไม่มีปัญหาอะไรเกิดขึ้นมาครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles