ทำยังไงถึงจะเปิดไฟล์ docx ใน MS Word 2003 ได้น่ะค่ะ

Started by tookky, 18 July 2010, 22:00:04

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

tookky

คือว่าดิฉันดาวน์โหลดไฟล์ .docx จากอีเมล์มาน่ะค่ะ ซึ่งไฟล์ที่ดาวน์โหลดถูกส่งมาจากที่ทำงานโดยดิฉันเอง เพื่อจะเอาไฟล์นี้มาทำงานต่อที่บ้าน แต่เปิดกับ word 2003 มันเปิดไม่ได้ ตอนนี้งงมากเลย ทั้งที่ที่ทำงานก็เปิดทำงานได้ไม่มีปัญหาอะไร งานก็รีบด้วยค่ะ พอจะมีพี่คนใดสามารถให้คำแนะนำได้บ้างคะ

spidermusic-1

เป็นไฟล์ที่สร้างด้วย   เวอร์ชั่นอื่นๆ   รึปล่าวครับ
จากที่เคยเห็น  ไฟล์เวิร์ด  ที่สร้างด้วย  ms 2007  จะมีนามสกุล  เป็น   .docx   
ถ้าจะให้  ms 2003  อ่านไฟล์  ที่สร้างด้วย   ms 2007  ได้
จะต้องลงโปรแกรมช่วยลงไปในคอมฯ
ไปดูที่เว็บ  ของ  microsoft  นะครับ

ถ้าไม่ใช่อย่างที่ได้บอกไปก่อนหน้า   ... นามสกุลไฟล์  .docx (ที่สร้างด้วย ms 2003   ไม่ค่อยจะเห็น)
เคยเห็นแต่   .doc   ลองลบ x ที่นามสกุล  ของไฟล์  ดูนะครับ
เผื่อจะได้  ...ถ้าไม่ได้  ก็ไม่น่าจะเสียหายอะไร  เพราะยังไงก็เปิดไม่ได้อยู่แล้ว
ลองดูนะครับ [emo03]   

fantasy ಠ-ಠ

ติดตั้งไฟล์จากที่ลิงค์นี้ ในเครื่องที่มี Office 2003
ก็จะสามารถเปิดไฟล์ของ Office 2007 ได้แล้วล่ะ คุณ tookky [emo01]
กดที่นี่

ปล. รบกวนเปลี่ยนหัวข้อกระทู้เป็นประมาณนี้ ก็ดีนะครับ [emo19]
ทำยังไงถึงจะเปิดไฟล์ docx ใน MS Word 2003 ได้น่ะค่ะ

tookky

ขอบคุณทั้ง 2 ท่านมากนะคะ เดี๋ยวจะลองเอาวิธีที่แนะนำไปลองใช้งานดูก่อน

microsoft

ถ้าได้ผลหรือไม่ยังไง รบกวนกลับมาแจ้งผลด้วยนะครับ จะเป็นพระคุณอย่างยิ่งเลย และขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ด้วยที่ให้ความร่วมมือกับการเปลี่ยนชื่อกระทู้ให้สอดคล้องกันด้วยนะครับ

[emo04]  [emo05]

RookiE'

ในฟังก์ชั่นของ Office 2007 มีเมนูให้บันทึกเป็น *.doc อยู่ด้วยนะครับ  [emo02]
(บอกเผื่อไว้สำหรับท่านที่ยังไม่รู้นะครับและท่านที่ทำงานด้วย Office 2007 แล้วจะนำไปเปิดที่เครื่องอื่นที่เป็น office 2003 ที่ไม่ได้ลงโปรแกรมเพิ่มอย่างที่ท่านแฟน ต้า๚ให้ไว้ครับ  [emo06])

ปล.อาจไม่เกี่ยวกับคำถามที่ถามมาเท่าไหร่นะครับ ... [emo41] [emo49]

natalie

ejimatsu

Quote from: แฟนต้า๚ on 18 July 2010, 23:12:54
ติดตั้งไฟล์จากที่ลิงค์นี้ ในเครื่องที่มี Office 2003
ก็จะสามารถเปิดไฟล์ของ Office 2007 ได้แล้วล่ะ คุณ tookky [emo01]
กดที่นี่

ปล. รบกวนเปลี่ยนหัวข้อกระทู้เป็นประมาณนี้ ก็ดีนะครับ [emo19]

แบบนี้แหล่ะครับเปิดได้แน่นอน

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles