# Notification.
Notification

Author Topic: Restore ให้windows ย้อนกลับมาเหมือนเดิม  (Read 6929 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Suipearl

• VPC Member
  • **
    • View Profile
    • Email
เรียนท่านกูรูทั้งหลาย หลังจากที่ผมscan viurs แล้วเจอTrojan ก็ลบfileนั้นทิ้งแต่ปรากฏว่าทำให้windowsเสียไปเลย ผมเลยถอดhard disk ออกมาแล้วเอาไป ต่อพ่วงกับเครื่องอื่นให้เป็นslave เพื่อที่จะcopy outlook ออกมา
เสร้จแล้วก็เอาhard diskกลับไปต่อเครื่องเดิม เพื่อทำการGhost windows ที่เคย backupไว้กลับมาใช้อีก
เสร็จแล้วก็copy outlook กลับเข้าไป แต่ปรากฎว่า inbox ของoutlook หายไป 1 เดือนและสำคัญมาก เลยมี่
ความคิดที่จะ restore windows ให้กลับมาเหมือนเดิม ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะแนะนำวิธี restore ได้บ้างครับ

คือต้องการ Restore windows ให้กลับมาเหมือนเมื่อวาน 09 กค. เวลา16:00 น. พอจะเป็นไปได้หรือเปล่าครับ
ช่วยแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้ามากครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
-คงจะหมดหวังแล้วครับ เพราะเราเอาไฟล์ Ghost มาลงทับ ก็เท่ากับฟอร์แมตมันไปเรียบร้อยแล้ว [emo12]

-ถ้าจะย้อนต้องทำตั้งแต่ยังไม่เรียกไฟล์ Ghost มาใช้ครับ

-outlook โดยส่วนตัวผมไม่เคยใช้ และที่บอกว่าหายไป 1 เดือน เป็นไปได้ว่ามันสามารถเก็บไฟล์ ได้แค่ 1 รอบ ปฏิทินเท่านั้นครับ

ปล. เรื่อง outlook รอท่านที่เคยใช้มาขยายความให้ครับ
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
    • Email
ขอบคุณมากครับท่าน Mild Plus แต่จะรบกวนช่วยแนะวิธี restore ได้ไหมครับ หากคราวต่อไปเกิดเเหตการณ์
คล้ายๆกัน แล้วwindows มีปัญหา ผมจะได้เจาะเวลาหาอดีต กลับๆปที่เดิม ก่อนเกิดเหตการณ์ เช่นย้อนกลับ
ไปสัก1 ชั่วโมงหรือ หลายชั่วโมง หรืออาจจะข้ามวันเลยครับ จะได้ไหมครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ [emo10]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ชิงมาตอบก่อนคงไม่ว่านะครับท่านพอดีเข้ามาอ่านเจอนะครับ
http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=980.0
หัวข้อที่ท่านต้องการครับครบถ้วนทั้งภาพและเสียง..... เอ้ยๆๆ ภาพและข้อความ [emo08]
เครดิสโดยท่าน MILD_PLUS ของเรานี่ละครับ [emo01]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ขอบคุณมากครับท่าน Mild Plus แต่จะรบกวนช่วยแนะวิธี restore ได้ไหมครับ หากคราวต่อไปเกิดเเหตการณ์
คล้ายๆกัน แล้วwindows มีปัญหา ผมจะได้เจาะเวลาหาอดีต กลับๆปที่เดิม ก่อนเกิดเหตการณ์ เช่นย้อนกลับ
ไปสัก1 ชั่วโมงหรือ หลายชั่วโมง หรืออาจจะข้ามวันเลยครับ จะได้ไหมครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ [emo10]

ผมเคยทำไว้ให้แล้ว ทั้งวิธีการสร้าง+การนำกลับมาใช้นะครับ [emo01] [emo02]

ที่นี่เลยครับ > http://www.varietypc.net/webboard/index.php?topic=980.msg8850#msg8850
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

• **
    • Email
เคยรองแล้วแต่ไม่สำเร็จครับท่านเพราะไม่มีใครแนะนำ จะลองดูอีกครั้ง ขอบคุณครับ

Offline ~Jason_Bourne~

ลองหาเอาครับวิธีรีสโตเครื่องผมเคยเห็นในนี้และหรือตามลิงค์ท่านมายพลัสก็ได้ ส่วนมากถ้าผมลงวินโดว์ไหม่ก็จะเข้าไปตั้งเวลาที่ลงเสร็จนะวันนั้นเลย ส่วนวิธีทำต้องตามลิงค์ข้างบนเลยครับ [emo10]ค่อยๆทำเดี่ยวก็ได้ครับผมพยายามเข้าไว้ ทาเคชิ [emo19]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ลองหาเอาครับวิธีรีสโตเครื่องผมเคยเห็นในนี้และหรือตามลิงค์ท่านมายพลัสก็ได้ ส่วนมากถ้าผมลงวินโดว์ไหม่ก็จะเข้าไปตั้งเวลาที่ลงเสร็จนะวันนั้นเลย ส่วนวิธีทำต้องตามลิงค์ข้างบนเลยครับ [emo10]ค่อยๆทำเดี่ยวก็ได้ครับผมพยายามเข้าไว้ ทาเคชิ [emo19]

ทาเคชิ นี่ใครครับท่าน อิ อิ  [emo08] [emo08] [emo08]

เสริมนิดนะครับ... [emo02]

ท่านเองต้องหมั่นทำ Restore Point ด้วยนะครับ เพื่อสร้างจุดคืนค่าที่เราจะย้อนกลับไปตอนนั้นๆได้
เพราะวินโดว์เรานั้นไม่ได้ทำให้เราตลอด(ทุกวัน)ครับ...
แล้วหากท่านได้ปิดการทำงานของ System Restore ไว้ แล้วจะมาเปิดใช้ตอนเครื่องมีปัญหา เพื่อที่จะย้อนกลับ
ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ เพราะเมื่อเราปิดการทำงาน ก็จะไม่มี Restore Point เพื่อที่จะให้เราย้อนกลับไปวันนั้นๆได้ครับ

[emo01] [emo01] [emo01]

Offline Hunter

• Global Moderator
ลองเช็คว่าไฟล์ Inbox.dbx มีขนาดเท่าไรครับ เพราะเป็นไปได้ว่าตอนที่คุณ Copy เก็บไว้
ไฟล์ Inbox.dbx น่าจะมีปัญหาครับ อาจจะ Limit 2 GB. ก็ได้ครับ
ลองหาโปรแกรม Easy Recovery มา Repair Mail Box ดูครับ
เวลาทำ ให้คุณ Repair ในเครื่องทำที่สำรอง *.dbx ไว้นะครับ
แล้วค่อย Import เข้ามาใน Outlook Express ครับ

*ก่อนจะเริ่ม Recover ให้ Rename Inbox.dbx ใน Drive ที่สำรองไว้ก่อนครับ
..เพราะตอนที่ Impost เข้ามาชื่อจะได้ไม่ซ้ำกับ Inbox เก่าครับ เช่น Inbox.dbx --> Inbox_tmp.dbx

**งานนี้ต้องพึ่งโชคแล้วละครับ โชคดีครับ [emo01]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27