ช่วยดูให้หน่อยครับว่ามีไวรัสหรือเปล่า

Started by tao_naphat, 08 July 2010, 01:37:17

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

tao_naphat

รบกวนช่วยดูให้หน่อยครับว่ามีไวรัสหรือเปล่า [emo11]

microsoft

reader_sl.exe เป็นไฟล์ของ adobe reader น่ะครับ ไม่ใช่ไวรัส

ถ้าหากท่านสงสัยว่าจะมีไวรัส ตอนนี้เจอปัญหาการใช้งานยังไงบ้างครับ

ลองเอาผล Log file ของ hijackthis มาลงดูหน่อย

microsoft

ไฟล์ RTHDCPL.exe ตัวนี้ก็ไม่ใช่ไวรัสนะครับท่าน แต่จะเป็นไฟล์ไดร์เวอร์เสียงของ Realtek HD Audio Control ครับ

ลองแคปเจอร์หน้าจอทั้งหน้าของ Windows Task Manager มาลงไว้อีกหน่อยดีกว่าครับ เผื่อมีตัวอื่นๆที่เข้าข่าย

และโพสต์ต่อจากด้านล่างนี้ได้เลย  [emo01]

MILD_PLUS

-ถ้าเป็นไวรัสมันรันย์ตัวเองอยู่ CPU จะต้องถูกเรียกใช้งานอย่างผิดปกติ แต่ถ้าเป็น 0 หรือขึ้นลงเล็กน้อยก็ให้ถือว่าปกติครับ

shone17

รับทราบครับ ข้อมูลดีๆครับ  ขอบคุณมาก

tao_naphat

แล้วตัวนี้ละครับ [emo11]
เห็นมันรันอยู่ที่ 99 ตลอดเลยน่ัครับ [emo15]

microsoft

เป็นโปรเซสของระบบครับ ไม่ใช้ไวรัส คิดว่าเครื่องของท่านปกติดี ถ้าตัวเลขวิ่งน้อยกว่านี้ เหลือสักประมาณ 10 นั่นแหละ ถึงจะไม่ปกติ เครื่องจะช้ามาก

MILD_PLUS

System Idle Process 99% หมายถึงระบบที่ไม่ได้ถูกเรียกใช้งานครับ (ถือว่าดีเยี่ยม) เหมือนในโรงงานเรามีคนอยู่ร้อยคน แต่งานเรามีไม่มาก เลยให้ทำงานแค่คนเดียวพอ ที่เหลืออีก 99คน นอนพักเอาแรงครับ [emo01]

RookiE'

Quote from: MILD_PLUS on 15 July 2010, 12:44:04
System Idle Process 99% หมายถึงระบบที่ไม่ได้ถูกเรียกใช้งานครับ (ถือว่าดีเยี่ยม) เหมือนในโรงงานเรามีคนอยู่ร้อยคน แต่งานเรามีไม่มาก เลยให้ทำงานแค่คนเดียวพอ ที่เหลืออีก 99คน นอนพักเอาแรงครับ [emo01]

เออ....ท่าน MILD_PLUS ครับ อย่างนี้เขาเรียกว่าอู้งานนะครับ อิ อิ  [emo08] [emo06] [emo08]

Go Up