มีปัญหากับโปรแกรม bittorrent ครับ

Started by smith, 07 July 2010, 22:22:05

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

smith

คือว่าตอนแรกเวลาผมโหลดโปรแกรมหรืออะไรต่างๆ ผมใช้ flashget ครับ
แต่ทีนี้ผมได้ลบโปรแกรม flashget ไปแล้วครับ แล้วผมจะกลับมาใช้ bittortent ครับ
แต่ทีนี้เวลาผมโหลด โปรแกรมต่างๆ กลับต้องเปิด บิทขึ้นมาครับ ผมอยากให้ มัน auto น่ะครับ
โดยไม่ต้องเปิด บิท ขึ้นมา ให้มัน auto ของมันเองครับ ทำยังไงหรอครับ ปรับตรงไหนหรอครับ

ขอบคุณครับ [emo01]

microsoft

โปรแกรม bittorrent ที่ว่า หมายถึง uTorrent หรือ BitComet ครับ ขอรายละเอียดเพิ่มเติมหน่อย

หรืออาจจะมีหัวข้อสำหรับการตั้งค่าไม่ให้โปรแกรม bit ทำงาน หากคลิกลิงค์ดาวน์โหลดนะครับ

[emo50]

smith

utorrent ครับ
คือจะให้เวลาคลิกโหลดขึ้นมา ให้โปรแกรมบิทเด้งขึ้นมาด้วยครับไม่ต้องมานั่ง ลากใส่โปรแกรมมันครับ

ขอบคุณครับ

MILD_PLUS

ลองปรับให้ได้ตามนี้ครับ (ปรับให้เหมือน อังกฤษ หรือ ไทย)

smith

ของผมเป็นเวอร์ชั่น english ครับ
แต่รูปที่ท่านให้ดูไม่มีเลยนะครับ
ขอบคุณครับ

MILD_PLUS

ต้องมีซิครับ จะเป็นภาษาไทย หรือ อังกฤษ ก็ต้องมีเหมือนกัน ให้กดตามภาพก่อนครับ

chaiwut

มาแนบไฟล์ภาพเวอร์ชั่น english ให้ดูนะครับ [emo01]
ส่วนการตั้งค่าก็ทำตามที่ท่าน MILD_PLUS แนะนำหรือแบบของผมก็ได้ครับ(ทดลองดูก่อน) [emo02]

microsoft

ท่านใช้ uTorrent เวอร์ชันอะไรครับ

[emo50]

chaiwut

Quote from: microsoft on 09 July 2010, 19:04:20
ท่านใช้ uTorrent เวอร์ชันอะไรครับ
------------------------------------------------------------------------------------------
เวอร์ชั่น 2.0.2 ครับ
ท่าน microsoft ถามผมหรือปล่าวครับ [emo03]

microsoft

Quote from: chaiwut on 09 July 2010, 19:11:52

------------------------------------------------------------------------------------------
เวอร์ชั่น 2.0.2 ครับ
ท่าน microsoft ถามผมหรือปล่าวครับ [emo03]

อืมม.. เอาไงดี ถามทั้งท่าน chaiwut และท่าน smith เลยก็แล้วกันครับ

[emo50]  [emo48]  [emo37]

smith

1.7 beta ครับ เก่ามาก
แล้วก็ไม่มีคำว่า ui setting ครับ หรือว่าท่านจะให้ผมลบ แล้วลงใหม่ครับ

MILD_PLUS

Quote from: smith on 09 July 2010, 19:58:59
1.7 beta ครับ เก่ามาก
แล้วก็ไม่มีคำว่า ui setting ครับ หรือว่าท่านจะให้ผมลบ แล้วลงใหม่ครับ

เป็นวิธี..ที่ดีที่สุดแล้วครับ [emo01]

smith

แล้วพอมีตัวลงให้ผมมั้ยครับ
ขอบคุณครับ [emo03]

MILD_PLUS

Quote from: smith on 09 July 2010, 21:06:24
แล้วพอมีตัวลงให้ผมมั้ยครับ
ขอบคุณครับ [emo03]

มีเยอะแยะมากมาย เพราะเป็นฟรีแวร์อยู่แล้วครับ [emo01]

ที่นี่ครับ > http://www.utorrent.com/downloads

varichy009

[emo01]ขอเก็บไว้ครับ เพราะของผมก็เป็นรุ่นเบต้าเหมือนกัน [emo13] [emo19]

Go Up