ท่านใดแก้ได้บ้างครับ

Started by staff, 07 July 2010, 17:27:05

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

staff

ผมเจอปัญหาตรงที่ folder หน้า desktop มันมีสีข้างหลังครับ ปกติมันจะไม่มีครับ  ดูจากรูปครับ ไม่ทราบว่าท่านใดพอจะแนะนำได้บ้างครับ เพราะว่าผมลองไปแก้ที่ Appearance แล้วก็ไม่หายเลย ลองเปลี่ยน Themes ก็ไม่หายครับ อาจจะเป็นปัญหาเก่าๆของท่าน แต่ปัญหาใหม่ของผม
ปล.ขอผู้ที่จะแนะนำจริงๆนะครับ แบบที่จะมาเหน็บ อย่าตอบเลยนะครับ เบื่อแล้ว

staff

ได้แล้วครับผม ถามเองตอบเองเลย เล่นซะนานกว่าจะได้ มีรูปให้ดูครับ ไม่ทราบว่าถูกหรือเปล่านะ แต่ได้ผลครับ
ลองทำดูครับ เผื่อบางท่านจะเจอเหมือนผม

RookiE'

ยินดีด้วยครับที่สามารถแก้ไขได้แล้ว  [emo01]
ผมก็นั่งนึกอยู่เหมือนกันว่าจะไปแก้ได้ตรงไหนอีกบ้าง เพราะท่าน staff ลองแก้ที่ Appearance ก็แล้ว เปลี่ยน Themes ก็แล้ว...ก็ยังไม่หาย แต่ผมนึกยังไงก็นึกไม่ออก (ลืมๆแล้วครับ) พอท่านเจอจุดแก้ไขได้ ผมก็ถึงบางอ้อด้วยอีกคนครับ... [emo10]

ปล. ถามเองตอบเองเลยนะครับเนี่ยะท่าน อิ อิ  [emo05]

top_takachi

microsoft

ดีใจด้วยนะครับท่าน หรือครั้งหน้าถ้าเจออีกกับหลากหลายวิธีการแก้ไขอาการนี้ครับ

แก้ปัญหาพื้นหลังไอคอนบนเดสต์ทอปไม่โปร่งใส

[emo30]  [emo27]

staff

ขอบคุณครับท่าน Microsoft วิธีท่านแก้ไขง่ายดีครับ จะจดจำและนำไปใช้ในคราวต่อๆไปครับ

Panya7

ยินดีด้วยนะครับ

จริงๆ เมนูที่คุณเจอ ถ้าเรา Uncheck ทั้งหมดมันจะทำให้ Windows ของคุณทำงานเร็วขึ้นมากๆ เพราะมันไม่จำเป็นต้องไปโหลดสีสันอะไรเยอะ แต่ก็มีข้อเสียที่ทำให้ Windows มีความสวยงามน้อยลงครับ

Go Up

แหล่งรวมความรู้ Computer Articles