# Notification.
Notification

Author Topic: ขอศึกษาเรื่องแผ่นเกมครับ  (Read 3707 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline smith

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
คือว่าผมได้เดินผ่านร้านข้างถนนน่ะครับ แถวหน้ารามคำแหงน่ะครับ
แล้วก็มีอยู่เจ้านึงขายแผ่นเกมออฟไลค์ครับเป็นร้านข้างถนนน่ะครับ
ผมเลยอยากรู้ว่าซื้อแผ่นพวกนี้จะมีปัญหามั้ยครับ เพราะเป็นแผ่นก็อปน่ะครับ
ดีไม่ดียังไงช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณครับ [emo01]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ถ้าส่วนตัวผมแล้วมีได้ทั้ง ดี....และ.....ไม่ดี  นะครับก็เหมือนแผ่นแท้กับแผ่นผีนะครับ
ของแท้กับของไม่แท้ผมว่าสนับสนุนของแท้ดีกว่าครับเพราะเราจะได้สินค้าที่มีคุณภาพไม่ต้องมาเสียความรู้สึกกับ
แผ่นบางแผ่นที่ซื้อมาแล้วมีปัญหา(ผมเคยเจอมานะครับ) [emo08]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เมื่อก่อนเคยไปเดินเจออยู่หลายครั้งเหมือนกัน คุณภาพพอๆกันกับแผ่นพันทิพย์ อาจจะสอยมา แล้วมาปั๊มใหม่ + ขายในราคาที่ถูกกว่า แต่ช่วยกันสนับสนุนของแท้ดีกว่าครับ  [emo08]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline smith

• Email
ขอบคุณครับท่าน
แต่ผมไม่มีเงินน่ะครับผมยังอยู่ในช่วงวัยรุ่น15เองครับ ยังต้องขอพ่อขอแม่ครับ
แต่ผมอยากรู้ว่า ถ้าเกิดซื้อมา ถ้าเกิดลงผ่านแสดงว่าก็อปมาสมบูรณ์ใช่มั้ยครับ
แล้วกราฟฟิคจะเหมือนกับแผ่นแท้ใช่มั้ยครับ

ขอบคุณครับท่าน [emo01]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
คิดว่าเหมือนทุกอย่างครับ  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ก็เหมือนท่าน chaiwut บอกไว้ครับ มีทั้งดี และ ไม่ดี...
เกมส์แผ่น Copy ก็เหมือนที่โหลดมาจากเน็ตนั่นแหล่ะครับ ...

แต่เกมส์ที่ผมเล่นอยู่ทุกวันนี้ ผมก็ซื้อจากร้านข้างถนนครับ (มันถูกครับ เลยซื้อ... [emo11])
แล้วก็ยังไม่เคยเจอปัญหาอะไรครับ....

หากชอบเกมส์นั้นๆจริงๆ ก็ซื้อแผ่นแท้สนับสนุนเค้าดีกว่าครับ  [emo01]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ถ้าอย่างนั้นก็ลองซื้อมาเล่นได้ครับเลือกหาร้านที่น่าไว้วางใจหน่อยดูคนขายด้วยถ้าจะให้ดีเข้าไปตีสนิทด้วยเลย
ประมาณว่าขอเป็นลูกค้าประจะ เพราะคนขายแผ่นประเภทนี้ย่อมต้องการเจาะตลาดกลุ่มไวรุ่นอยุ่แล้ว บางร้านคนขาย
จะยอมให้เอาแผ่นมาเปลี่ยนได้ถ้าซื้อไปแล้วลงไม่ผ่าน [emo01]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ผมเองก็เข้าร้านประจำครับ เคยมีปัญหาเอาแผ่นไปเปลี่ยนเหมือนกัน...
(เอาเกมส์ Prototype มาแล้วเล่นไม่ได้* เลยเอาไปเปลี่ยนเป็นเกมส์ Burnout Paradise มาแทนครับ เค้าก็ยอมให้เปลี่ยนนะครับ  [emo10] *ส่วนปัญหาที่เล่น Prototype ไม่ได้ คือ สเปคเครื่องไม่ถึงครับ อิ อิ  [emo12] [emo13])

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ยังดีที่ทางร้านให้เปลี่ยนเกมนะท่าน MuujA
ถ้าไม่อย่างนั้น ท่านอาจจะต้องซื้อคอมฯเครื่องใหม่ [emo08]

Offline chawinza91

• **
    • Email
ผมขอแนะนำอีกทางเลือกนะครับ สำหรับคุณมีความคิดที่ดีอยู่หรอกนะครับรบกวนพ่อแม่มากไปก็ไม่ดีงั้นลอง

หันมาโหลดเกมฟรีดูไหมหละครับ เพราะการโหลดเนี่ยผมว่าดีกว่าการซื้อแผ่นตามร้านเนี่ยเป็นหลายเท่าลยครับ

เพราะผู้ที่นำมาแจกให้เราได้โหลดกันฟรีๆเนี่ยเค้าจะคอยแก้ปัญหาให้เราตลอดครับไม่ว่าจะเล่นไม่ได้หรือเป็นอะไรเรา PM บอกเค้าหรือบอกเค้าทางได้ก็ได้เค้าก็จะให้คำแนะนำกับเราและวิธีแกไขอย่างเสร็จเรียบร้อยส่วนถ้ายังเล่นไม่ได้ก็ต้องพิจรณา PC ของคุณแล้วว่าไปได้หรือเปล่า แต่การโหลดมันเสียเวลาหน่อยครับแต่ผมก็ว่าคุ้มกว่าการไปซื้อแผ่นตาม
ร้านพวกนั้นนะครับ ส่วนในเรื่องของภาพหรือกราฟฟิกนั้นไม่ต่างเลยครับเหมือนกันทุกประการ แต่ถ้ายังไงไม่มีภาระอะไรมากก็ลองเก็บตังซื้อแผ่นแท้ในเกมที่เราชอบดูมั่งก็ได้ครับ สำหรับถ้าไม่รู้จะไปโหลดที่ไหนก็แนะนำ http://www.jokergameth.com/ นะครับเพราะผมได้เกมดีๆจากที่นี่มาเล่นมากมายครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27