# Notification.
Notification

Author Topic: ใจช่วยเหลือสังคมและเด็กดีอยากเรียน  (Read 2132 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline khonpuhai

• VPC Member
    • View Profile
ก่อนอื่นเลยขออนุญาติทุกๆท่านขอโพสกระทู้นี้หน่อยน่ะครับผม สมควรไม่สมควรแล้วแต่จะพิจารณาครับผมคิดว่าจะโพสมานานแล้วครับ

สวัสดีครับ พวกเราชาวอาสา
ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ เพื่อน้องๆครับ
สิ่งที่เราต้องเริ่มคือ เริ่มหาของบริจาคช่วยน้องๆ
เราต้องร่วมมือช่วยเหลือกันนะครับ เพื่อน้องๆที่จะเป็นอนาคตของชาติต่อไปครับ
มาร่วมกันทำความดีเพื่อน้องกันครับ ทำความดีไม่เสียหลายครับ ทำดีไม่ต้องอายครับ
มาร่วมกันบริจาคสิ่งของกันคนละชิ้นสองชิ้นเพื่อนน้องๆที่ด้อยโอกาสกันครับผม
จุดมุ่งหมายของโครงการ
1. ช่วยเหลือด้านอุปกรณ์การศึกษา
2. ช่วยเหลือด้านยารักษาโรค
3. ปลูกฝังเยาชนให้รักชาติ
4. ช่วยเหลือด้านทุนต่างๆให้กับหน่วยงานสังคม
ปัจจุบันทางเราได้ช่วยงานสังคมไปได้หลายส่วนแล้ว ที่ผ่านมาได้สนับสนุนทุนให้กับโครงการเยาชนต้นกล้า งานที่ทำให้สังคมอาจจะช้าไปบ้างเพราะเราทำกันไม่กี่คนแต่เราตั้งใจทำด้วยใจ เราทำงานผ่านทาง ไฮ5 จุดประสงค์ คือ
1. ยาประจำบ้าน
2. เสื้อผ้าเก่าๆ
3. เครื่องกีฬา
4. สมุดหนังสือ
5. ดินสอ
6. ต้องการจะไปปลูกฝังเยาชนให้มีความรักในประเทศไทย และให้เข้าใจว่าไม่ได้ถูกทอดทิ้ง
7. ทางเราจะนำสิ่งของที่จำเป็นต่อการใช้ชีวิตประจำวันไปแจกจ่ายแก่เด็กๆที่ขาด แคลนในที่นั้น อันได้แก่ อุปกรณ์การเรียนการสอน อุปกรณ์กีฬา เสื้อผ้าเครืองนุ่งห่ม ยารักษาโรค อาหาร น้ำดื่ม เป็นต้น
ตามที่กล่าวรายระเอียดเบื้องต้นมาทั้งหมด ทางเราต้องการจะขอทราบจำนวนของที่จำเป็น ช่วยแจ้งกลับมาทางเราว่า ของที่ต้องการมีอะไรบ้าง จำนวนเท่าไร ทางเราจะได้จัดเตรียมให้ครบตามที่ต้องการ และสะดวกในการขนส่งและเดินทางไปในครั้งนี้ ทางเราจึงขอความร่วมมือมาในครั้งนี้

และนี่คือรายชื่อโรงเรียนส่วนหนึ่งในเขตสามจังหวัดชายแดนภาคใต้ที่เราทำครับ

1. รร.ธารน้ำผึ้ง ม.13 ต.สะเตงนอก อ.เมือง จ.ยะลา
2. รร.วัดหน้าถ้ำ ม.1 ต.หน้าถ้ำ อ.เมือง จ.ยะลา
3. รร.บ้านบ่อหิน ม.7 ต.บ้านแหร อ.ธารโต จ.ยะลา
4. รร.บ้านเกะรอ ม.1 ต.จะกั๊ว อ.รามัน จ.ยะลา
5. รร.บ้านปะกาฮะรัง ม.1 ต.ปะกาฮะรัง อ.เมือง จ.ปัตตานี
6. รร.บ้านบินยา ม.2 ต.คลองใหม่ อ.ยะรัง จ.ปัตตานี
7. รร.วัดถัมภาวาส ม.3.ต.ปะเสยะวอ อ.สายบุรี จ.ปัตตานี
8. รร.วัดโคกโก ม.4 ต.ลำภู อ.เมือง จ.นราธิวาส
9. รร.บุญลาภนฤมิตร อ.สุไหโก-ลก จ.นราธิวาส
10. รร.บ้านดุซงญอ ม.1 ต.ดุซงญอ อ.จะแนะ จ.นราธิวาส
11 รร ท่าคลอง ต นาทับ อ.จะนะ จ.สงขลา

และนี่คืองานที่ผ่านมาครับ

และนี่คือโรงเรียนที่เราจะไปปีหน้าประมาณปลายเดือนเมษาครับ

งานนี้พวกเราทำงานผ่าน hi5 ครับ ติดต่อเราใด้ทุกคน

http://www.hi5.com/friend/283785761--lux--Profile-html

http://www.hi5.com/friend/profile/displayProfile.do?userid=357261726

http://www.hi5.com/friend/profile/displayProfile.do?userid=400248774

หรือจะโทรสอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมใด้ที่  โทร 02-624-9467

ที่อยู่ ที่รับของครับ

ชมรมใจสู่ใจช่วยเหลือสังคมและเด็กดีอยากเรียน

200/43

ซอยกรุงเทพ-นนท์13

ถนนกรุงเทพ-นนท์

ต.บางเขน

อ.เมือง

จ.นนทบุรี

11000

โทร 02-624-9467

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
มีหนังสือคอมเบื้องต้น, ช่างคอมฯ, นิตยสารต่างๆที่ซื้อทุกๆเดือน แต่จะส่งไปยังไง คิดว่ากินน้ำหนักพอสมควรเลยครับ

[emo01]  [emo04]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
คงต้องรวมตัวกันไปน่ะท่าน [emo01]

Offline khonpuhai

• VPC Member
มีหนังสือคอมเบื้องต้น, ช่างคอมฯ, นิตยสารต่างๆที่ซื้อทุกๆเดือน แต่จะส่งไปยังไง คิดว่ากินน้ำหนักพอสมควรเลยครับ

[emo01]  [emo04]

สถานที่ส่งของครับท่าน หรือว่าท่านจะสะดวกเดินทางเอาไปเองก็ใด้ครับ ขอบคุณท่านมากมายครับที่ใจดี  [emo19] [emo19] เขียนข้างกล่องว่าจาก varietypc.net ด้วยน่ะครับท่านเดี๋ยวผมจะใด้ให้พี่เขาเก็บเอารูปมาลงให้ดูครับ  [emo01] 

ชมรมใจสู่ใจช่วยเหลือสังคมและเด็กดีอยากเรียน

200/43

ซอยกรุงเทพ-นนท์13

ถนนกรุงเทพ-นนท์

ต.บางเขน

อ.เมือง

จ.นนทบุรี

11000 tel 02-624-9467

หรือ

ร.ต.ท.อุเทน โพธิ์สร้อย
คลังพลาธิการ ตชด.(บางเขน)
ถ.วิภาวดีรังสิต
แขวงตลาดบางเขน
เขตหลักสี่ กรุงเทพฯ
10210

อย่าลืมที่มุมซอง
มอบต่อ....
พ.ต.อ.สมเกียรติ เนื้อทอง
ผบ.ชค.ตชด. จังหวัดชายแดนใต้

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27