# Notification.
Notification

Author Topic: สังเกตุเห็นหลายครั้งละครับบุคคลต่อไปนี้  (Read 2750 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ~Jason_Bourne~

• VPC Member
    • View Profile
หลายครั้งที่พวกท่านบุคคลเหล่านี้และท่านที่ไม่ได้เอ่ยชื่อ ท่านไมโครซอฟ ท่านแฟนต้า ลุงมายและอีกหลายท่านที่ไม่ค่อยหลับค่อยนอน ต้องตอบคำถามหลับดึกๆ ดื่นๆ คนนะท่านไม่ไช่เครื่องจักร ไม่หลับไม่นอนเลยรึครับ เห็นอยู่กันจนดึก หรือเป็น พี่น้องกับแบทแมน พักผ่อนหน่อยนะครับ ป.ล สังเกตุมาหลายวันละ อยากไห้พักผ่อนกันบ้างครับ [emo10]เป็นห่วงครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
เห็นชื่อหัวข้อกระทู้เลยเข้ามาแอบดูนะครับโชคดีไปที่ไม่มีชื่อของผมทำให้รอดตัวไป [emo08]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
-ไม่มีอะไรมาก..ตัวผมก็นั่งทำงานไปด้วย เมื่อมีคำถามเข้ามา และผมพอที่จะรู้+ช่วยได้ ก็จะช่วยในทันที ถ้ามีโอกาสครับ

-ทำตัวให้เป็นประโยชน์ต่อสังคม ไม่ใช่เอาแต่นั่งๆ นอนๆ หายใจทิ้งไปวันๆ ความรู้ที่มีหากตายไปก็ถูกเผาเป็นขี้เถ้า ไม่มีความหมาย+ประโยชน์อะไรแล้วครับ

-จงทำแต่ในสิ่งที่ดีๆ เพื่อผู้อื่น ขณะเมื่อเรายังมีชีวิตอยู่ครับ  [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

วันนี้ท่านรอด พรุ่งนี้ไม่รอดหรอกครับ หุๆ ท่านchiwat พักผ่อนหน่อยนะครับ ผมเฝ้าดูอยู่ครับ อยากไห้ท่านแม่บ้านแต่ละท่านหวดก้นซักที2ทีโทษ ที่นอนดึกไม่ดูแลสุขภาพ เป็นห่วงจริงๆครับทุกท่าน

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เป็นฝาแฝดคลานตามแบทแมนกันมาเลยครับ ฮ่าๆ ล้อเล่นนะ สำหรับผมจริงๆถ้าเป็นวันทำงาน จะตั้งเวลาเปิดเครื่องอัตโนมัติตั้งแต่บ่ายๆจนชัตดาวน์เครื่องก่อนออกไปทำงานของเช้าอีกวันน่ะครับ แล้วเวลาที่เปิดเครื่องจะตั้งรีเฟรซหน้าเว็บเพจเอาไว้ และเข้าเว็บจริงๆก็จะเป็นช่วงประมาณ 3-4 ทุ่ม และนอนประมาณตี 3-ตี 4

ที่ต้องตั้งเวลาเปิดเครื่องอัตโนมัติเพราะว่า โมเด็มที่ใช้มันเปิดครบ 24 ชม.และมันจะเอ๋อไปเลย ทำอะไรต่อไม่ได้ ก็เลยต้องเว้นช่วงให้หมายเลข IP มันเปลี่ยนหน่อย และเป็นการพักโมเด็มด้วย รวมถึงค่าไฟ แต่ค่าไฟไม่ค่อยซีเรียสเท่าไร เดือนนึงแค่ 700-800 ถือว่าเป็นเรื่องปกติไปเสียแล้ว

ที่ต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้ในเวลาที่ต้องออกไปทำงานก็เพราะอยากให้เพื่อนๆเข้ามา แล้วเห็นว่ามีคนอยู่น่ะครับ

ส่วนเรื่องพักผ่อน ช่วง 1-2 สัปดาห์ที่แล้ว ไข้หวัดก็ถามหาเหมือนกัน ตอนนี้ก็ยังมีอาการไอ ค็อกๆแค็กๆอยู่ แต่ทำไงได้ ไม่อยากทิ้งที่นี่ไปน่ะครับ ไม่อยากให้ที่นี่เงียบ และที่นี่ก็กลายเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตผมไปซะแล้ว รักมากยิ่งกว่าแฟนของตัวเองเสียอีก

ขอบคุณความห่วงใยจากท่านด้วยนะครับ

[emo34]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline nakids

เป็นฝาแฝดคลานตามแบทแมนกันมาเลยครับ ฮ่าๆ ล้อเล่นนะ สำหรับผมจริงๆถ้าเป็นวันทำงาน จะตั้งเวลาเปิดเครื่องอัตโนมัติตั้งแต่บ่ายๆจนชัตดาวน์เครื่องก่อนออกไปทำงานของเช้าอีกวันน่ะครับ แล้วเวลาที่เปิดเครื่องจะตั้งรีเฟรซหน้าเว็บเพจเอาไว้ และเข้าเว็บจริงๆก็จะเป็นช่วงประมาณ 3-4 ทุ่ม และนอนประมาณตี 3-ตี 4

ที่ต้องตั้งเวลาเปิดเครื่องอัตโนมัติเพราะว่า โมเด็มที่ใช้มันเปิดครบ 24 ชม.และมันจะเอ๋อไปเลย ทำอะไรต่อไม่ได้ ก็เลยต้องเว้นช่วงให้หมายเลข IP มันเปลี่ยนหน่อย และเป็นการพักโมเด็มด้วย รวมถึงค่าไฟ แต่ค่าไฟไม่ค่อยซีเรียสเท่าไร เดือนนึงแค่ 700-800 ถือว่าเป็นเรื่องปกติไปเสียแล้ว

ที่ต้องเปิดเครื่องทิ้งไว้ในเวลาที่ต้องออกไปทำงานก็เพราะอยากให้เพื่อนๆเข้ามา แล้วเห็นว่ามีคนอยู่น่ะครับ

ส่วนเรื่องพักผ่อน ช่วง 1-2 สัปดาห์ที่แล้ว ไข้หวัดก็ถามหาเหมือนกัน ตอนนี้ก็ยังมีอาการไอ ค็อกๆแค็กๆอยู่ แต่ทำไงได้ ไม่อยากทิ้งที่นี่ไปน่ะครับ ไม่อยากให้ที่นี่เงียบ และที่นี่ก็กลายเป็นส่วนหนึ่งของชีวิตผมไปซะแล้ว รักมากยิ่งกว่าแฟนของตัวเองเสียอีก

ขอบคุณความห่วงใยจากท่านด้วยนะครับ

[emo34]
นั้นแน แสดงว่าท่าน microsoft  แอบไปดูพริตตี้ พร้อมกับท่าน แฟนต้า๚ หรือเปล่า
 ป่วยใกล้กันเลย  [emo08]
 หายเร็วๆนะครับ อิอิ  [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ขอขอบคุณท่าน pajeroman ที่ท่านเป็นห่วงสุขภาพของทุก ๆ ท่าน [emo19]
แต่สำหรับตัวผมเอง อยู่แบบนี้มาสิบกว่าปีแล้วล่ะครับ
คอมฯที่บ้าน เปิดตลอดยี่สิบสี่ชั่วโมง (อย่างน้อย ๆ ตอนที่เซเว่นปิด คอมฯที่บ้านก็ยังเปิดอยู่ดี [emo06])
เวลาออกไปข้างนอก ก็แค่ปิดจอไว้เท่านั้น
กลับมาถึงบ้าน ก็เปิดจอ ใช้งานได้เลย
หรือบางครั้งอยู่ข้างนอก ก็รีโมทเข้ามาใช้เครื่องที่บ้าน

ถ้าถามเวลานอน ก็นอนตอนที่พระจันทร์ตกดิน (ช่วงเวลารุ่งสาง) ตื่นประมาณเที่ยง
ถ้าช่วงทำงาน ก็นอนประมาณตีหนึ่งถึงตีสาม (แล้วแต่อารมณ์) ตื่นแปดโมงเช้า
[emo08] [emo08] [emo08]

แต่ชื่อที่ออนไลน์อยู่ ก็อยู่ตลอดยี่สิบสี่ชั่วโมง
เป็นตุ๊กตาประจำ icq, irc, msn, เวบบอร์ด (สมัยนี้คงไม่ค่อยมีใครใช้ icq, irc กันมากนัก)
และโทรศัพท์ก็เปิดตลอดเวลา ติดต่อได้ยี่สิบสี่ชั่วโมง
บางวัน เพื่อนโทรฯมาตีสามตีสี่ ก็ยังคุยได้ปรกติเลย
แต่คนรู้จักทุกคน จะรู้ว่า ช่วงเวลา ตีสามถึงสิบโมงเช้า เป็นเวลาพักผ่อน
ก็จะไม่มีใครติดต่อมา ยกเว้นต้องการติดต่อจริง ๆ [emo05]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
รักษาสุขภาพตัวเองด้วยนะครับ ทุกๆท่านเลยก็แล้วกัน... [emo02]

ช่วงนี้หน้าฝนด้วย จะป่วยง่ายกว่าปกติ ยิ่งหากร่างกายอ่อนแอด้วยยิ่งไปกันใหญ่...
พัักผ่อนให้เพื่ยงพอต่อร่างกายจะดีกว่านะครับ สุขภาพจะได้แข็งแรง
จะได้มีแรงและกำลังทำงานต่างๆในวันต่อไปครับ... [emo01]

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
เวลาส่วนมากผมจะนั่งอยู่หน้าคอมนะครับ(เพราะเปิดร้านอินเตอร์เน็ต)ส่วนมากผมจะเข้ามาอ่านหาความรู้มากกว่าครับ
เพราะเรื่องคอมผมไม่เก่งเลยก็ได้ความรู้จากที่นี่เยอะมาก.....ทำให้รู้สึกผูกพันธ์กับที่นี่จนขาดไม่ได้ผมมีเพื่อน มีพี่ มีน้อง
ในเวปนี้หลายท่าน(มีเพียงไม่กี่ท่านที่เคยเจอหน้ากัน)ล้วนแล้วแต่เป็นกันเองทั้งนั้น [emo19]
ในวันหนึ่งๆสิ่งที่ผมต้องทำคือ
1.เวลา 08.00 น.เปิดหน้าเวป Vpc ก่อน [emo05]
2.เวลา 10.00 น.เริ่มเปิดร้านแล้วมานั่งที่โต๊ะทำงานแล้วเปิดหน้าเวป Vpv ทิ้งเอาใว้ [emo05]
3.เวลา 12.00 น.พักทานข้าวมืื้อเที่ยง(ก็ยังเปิดหน้าเวป Vpc)  [emo08]
4.เวลา 13.00 น.ผมจะพัก(นอน)กลางวันเพราะได้หลานมาเฝ้าแทน(ช่วงนี้หลานอาจเข้าเวปอื่น) [emo06]
5.เวลา 14.00 น.มานั่งทำงานต่อครับระหว่างนี้จะเล่นเกมส์ได้บ้างถ้าไม่มีลูกค้า [emo08]
หลังจากนี้ผมอาจว่างออกไปนอกร้านได้บ้างแต่ก็ยังไปเข้าเวป Vpc ทางมือถือ i phone อีกเพราะมันขาดไม่ได้ [emo02]
เดี๋ยวจะมาต่อภาค 2 นะครับตอนนี้ขอทำงานก่อน [emo05]

Offline เอม กฤติพณ

• La La La!~
เวลาส่วนมากผมจะนั่งอยู่หน้าคอมนะครับ(เพราะเปิดร้านอินเตอร์เน็ต)ส่วนมากผมจะเข้ามาอ่านหาความรู้มากกว่าครับ
เพราะเรื่องคอมผมไม่เก่งเลยก็ได้ความรู้จากที่นี่เยอะมาก.....ทำให้รู้สึกผูกพันธ์กับที่นี่จนขาดไม่ได้ผมมีเพื่อน มีพี่ มีน้อง
ในเวปนี้หลายท่าน(มีเพียงไม่กี่ท่านที่เคยเจอหน้ากัน)ล้วนแล้วแต่เป็นกันเองทั้งนั้น [emo19]
ในวันหนึ่งๆสิ่งที่ผมต้องทำคือ
1.เวลา 08.00 น.เปิดหน้าเวป Vpc ก่อน [emo05]
2.เวลา 10.00 น.เริ่มเปิดร้านแล้วมานั่งที่โต๊ะทำงานแล้วเปิดหน้าเวป Vpv ทิ้งเอาใว้ [emo05]
3.เวลา 12.00 น.พักทานข้าวมืื้อเที่ยง(ก็ยังเปิดหน้าเวป Vpc)  [emo08]
4.เวลา 13.00 น.ผมจะพัก(นอน)กลางวันเพราะได้หลานมาเฝ้าแทน(ช่วงนี้หลานอาจเข้าเวปอื่น) [emo06]
5.เวลา 14.00 น.มานั่งทำงานต่อครับระหว่างนี้จะเล่นเกมส์ได้บ้างถ้าไม่มีลูกค้า [emo08]
หลังจากนี้ผมอาจว่างออกไปนอกร้านได้บ้างแต่ก็ยังไปเข้าเวป Vpc ทางมือถือ i phone อีกเพราะมันขาดไม่ได้ [emo02]
เดี๋ยวจะมาต่อภาค 2 นะครับตอนนี้ขอทำงานก่อน [emo05]

มีภาค 2 อีกนะครับ [emo08]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
รักษาสุขภาพตัวเองด้วยนะครับ ทุกๆท่านเลยก็แล้วกัน... [emo02]

ช่วงนี้หน้าฝนด้วย จะป่วยง่ายกว่าปกติ ยิ่งหากร่างกายอ่อนแอด้วยยิ่งไปกันใหญ่...
พัักผ่อนให้เพื่ยงพอต่อร่างกายดีนะครับ สุขภาพจะได้แข็งแรง
จะได้มีแรงและกำลังทำงานต่างๆในวันต่อไปครับ... [emo01]
ตอนนี้ป่วยเป็นไข้ใจน่ะท่าน [emo13] [emo08]

เมื่อก่อนที่ยังไม่ค่อยมีคนออนไลน์ผ่านมือถือ
ผมก็เปิดเวบ แชท ส่งเมล์ ผ่านมือถือ และบ่อยครั้งก็นั่งยิ้ม นั่งหัวเราะคนเดียว
คนอื่น ๆ ก็มองด้วยสายตาที่สงสัย (สงสัยว่าคนนี้ ท่าจะบ้า [emo10])
ปัจจุบันก็ทำอยู่ แต่ไม่สนสายตารอบข้างแล้ว
เพราะมีคนบ้าเพิ่มมากขึ้น (พวกที่ชอบแชทผ่านมือถือ แล้วยิิ้ม และหัวเราะคนเดียว) [emo05]

Offline natalie

• **
รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ เป็นห่วงทุกๆคนด้วยค่ะ อย่าอยู่เว็บให้หักโหมจนเกินไปนะ

Offline top_takachi

• MSN Messenger - top_takachi@hotmail.com
รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ เป็นห่วงทุกๆคนด้วยค่ะ อย่าอยู่เว็บให้หักโหมจนเกินไปนะ

ทุกอย่างก็ดีหมดแล้ว ขาดแค่คนดูแลครับ  [emo02]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net

ทุกอย่างก็ดีหมดแล้ว ขาดแค่คนดูแลครับ  [emo02]

นั่นแน่  [emo08]  [emo08]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

คิดไรอยู่ครับท่าน Top ฟิ้ว แวะมาแซว แล้วก็หายตัว [emo10]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27