# Notification.
Notification

Author Topic: ขอบคุณ TOT  (Read 2135 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
ขอบคุณ TOT
« on: 29 June 2010, 00:30:22 »
ที่ไม่ทำให้ผมได้ใช้เน็ตตอนเช้านะครับ กรรม จริงๆ กว่าจะเข้าเว็บได้  [emo33]  [emo33]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
Re: ขอบคุณ TOT
« Reply #1 on: 29 June 2010, 08:25:47 »
ปัญหาเดียวกันครับของผมเจอตอนเวลา 06.00 - 07.00 น. (บางวัน) ไม่เข้าใจเเเหมือนกันว่าทำไมบางทีก็เซงเหมือนกัน
ใหนๆมีกระทู้ถึง TOT แล้วขอระบายสักหน่อยนะครับ
วันหยุดมีช่าง 1 คน  [emo11]
มีปัญหาโทรแจ้งได้(แต่ไม่ได้หมายความว่าจะมาทำให้) [emo33]
ปล.อันนี้เป็นปัญหาของผมเองนะครับเฉพาะ TOT สาขาที่บ้านผมและ(คิดว่า)ไม่ได้เป็นทั้งประเทศ [emo19]

« Reply #2 on: 29 June 2010, 09:07:26 »
เหมือนกันครับ ขออัพเน็ตพอเขาโทรมาว่าอัพแล้วพอกลับมาบ้านเน็ตล่ม เฮ้อ.........

« Reply #3 on: 29 June 2010, 09:30:38 »
เมื่อวานมันตรงกับช่วงที่ผมลงวินโดวส์ใหม่ด้วยน่ะครับท่าน พอลงไดร์เวอร์เสร็จปุ๊บ จะเข้าเน็ต กลับเข้าไม่ได้ ก็งงไปพักใหญ่ คิดในใจว่าแค่ลงวินโดวส์ใหม่ โมเด็มเสียเลยหรอเนี่ย ลองดูไฟที่ ADSL Data ของโมเด็ม มันไม่กระพริบ ก็คิดว่าโมเด็มเสีย กะว่าจะหาโมเด็มตัวเก่าที่ TOT แถมมาให้มาลองใช้ดู แต่หาไม่เจอ ก็เลยคิดว่าวันนี้ งานเข้าได้ซื้อโมเด็มใหม่แน่แล้ว เว็บก็เข้าไม่ได้ แต่ก็ลองโทรไปสอบถาม 1133 เพื่อที่จะขอเบอร์ TOT สอบถามปัญหาหน่อย ทาง 1133 ก็บอกมาก่อนเลยว่า เน็ตมีปัญหา ใช้ไม่ได้หลายพื้นที่เลย กำลังปรับปรุงอยู่

[emo18]  [emo18]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline nakids

• VPC Member
« Reply #4 on: 29 June 2010, 09:45:56 »
เป็นใครเจอแบบท่าน microsoft ก็งงละครับ ลงวินโดว์ใหม่แล้วเล่นเน็ตไม่ได้ อิอิ
เช้านี้แต่ละท่าน กินอาหารเช้าเข้าร่างกายกันหรือยังครับ  [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
« Reply #5 on: 29 June 2010, 16:30:45 »
ติดต่อ 1133 ตลอดยี่สิบสี่ชั่วโมง (ไม่ได้คำตอบตลอดยี่สิบสี่ชั่วโมง [emo08])

วันนี้ ตื่นมา ยืนไม่ติดพื้นครับ มองอะไร ๆ ก็หมุนไปหมด [emo14]
เดินไปเดินมา ร่างกายไม่ยอมทำตามคำสั่ง เลยต้องใช้จิตใต้สำนึก ความเคยชินอย่างเดียว
ถ้าค่ำนี้ยังไม่ดี คงไม่ได้เข้าบอร์ดสักพักล่ะครับ

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
« Reply #6 on: 29 June 2010, 17:21:45 »
เรื่องเน็ตฯ ดูเหมือนจะเป็นเหมือนกันหมดหลายพื้นที่เลย ของผม True เมื่อคืนวันเสาร์ที่ 26/6/53 ฝนตกหนักมีฟ้าผ่า ทำให้เช้าวันอาทิตย์ จากเช้า-บ่าย ใช้เน็ตฯ ได้ติดๆ หลุดๆ ตลอด โทรไปแจ้งบ่ายวันอาทิตย์ พอบ่ายๆ วันจันทร์ก็ได้รับการแก้ไขให้เรียบร้อย เป็นปกติแล้วครับ ขอขอบคุณ True ด้วยเช่นกันครับ... [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
« Reply #7 on: 29 June 2010, 20:36:17 »
ผมใช้ Air Card ต่อเอาครับ ใช้เครื่อข่าย Dtac ก็ OK ครับ เร็วตามประสาเน็ตซิม  [emo12] [emo10]
จะมีปัญหาต่อเน็ตไม่ได้ก็ตอนเครื่อข่ายล่มนี่แหล่ะครับ.  [emo06]

บ้านอยู่ในป่าครับ โทรศัพท์บ้านเลยยังเข้าไม่ถึง... [emo16] [emo16] [emo16]

ปล. เห็นมีหลายๆคนว่ามาเหมือนกัน ว่าเน็ต TOT ชอบมีปัญหา บางคนว่าอัพเน็ตแล้วเน็ตช้ากว่าก่อนอัพอีก... [emo11]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
« Reply #8 on: 30 June 2010, 00:39:10 »
นึกว่าจะมีผมคนเดียวที่มีปัญหา กับ TOT (โดนกันหลายท่านเหมือนกันนะเนี่ย)

ของผมก็ใช้ของ TOT เหมือนกัน ก็เซ็งเหมือนกันครับ ตอนขอใหม่ๆ (ประมาณปีที่แล้ว) รายเดือนอยู่ที่ 599.-+โทรบ้านฟรี 599.- ได้ความเร็วอยู่ที่ 1 mb. ตอนที่ไปขอนั้นไม่ได้อยากได้โทรฟรีนะครับ แต่ว่าพื้นที่ ที่ผมใช้นั้น ได้สูงสุดอยู่ที่ 1 mb.เท่านั้น และเจ้าหน้าที่ได้บอกว่า จะมีการปรับปรุงขยายสัญญาณเพิ่มเติมในอีก 3-4 เดือนข้างหน้า ให้ทนใช้ไปก่อนเมื่อ ขยายเรียบร้อยแล้ว ให้ติดต่อมาจะทำการปรับเพิ่มให้
 แล้วผมก็รอ ต่อมาเรื่อยๆ 4 เดือนผ่านไป ก็ลองโทรเช็คดู เจ้าหน้าที่ก็บอกว่า พื้นที่นั้นยังไม่ได้ปรับปรุงต้องรอไปก่อน  รอจนจะครบปีก็โทรไปใหม่ ผลก็เหมือนเดิม ผมเลยต่อว่าไปว่า ทำไมตอนไปขอใช้บริการ ก็บอกว่าจะมีการปรับปรุงในอนาคต แต่รอมาเป็นปีแล้ว ก็ยังเป็น 1 mb. เหมือนเดิม  ทางโน้น ก็เลยตอบกลับมาว่า ถ้ามีปัญหา ก็ยกเลิกเนตไปเลยก็ได้ เพราะจะครบสัญญา 1 ปีอยู่แล้วนี่คะ
-เจอตอบมาแบบนี้ ผมก็เลยพูดไม่ออก แต่กำลังคิดจะเปลี่ยนผู้ให้บริการเนตอยู่เหมือนกัน เพราะไม่อยากจะรอแล้วล่ะครับ ชุ่ยๆ แบบนี้ เห็นโฆษณาซะสวยหรูว่า จะขยายให้ได้10 mb. ทั่วไทย ฮ่วย! ขอโทษเถิดท่าน แค่ในกรุงเทพฯ (เขต ตลาดพูล) ยังได้แค่ 1 mb. ทุเรศ จริงๆ  [emo18]
-เลยอยากจะถามทุกท่านว่า
ของ ทรู กับ 3BB ใครดีกว่ากันครับ และของ ทรู มีแบบใช้เนตโดยไม่ต้องเปิดเบอร์บ้านไหมครับ
รบกวนด้วยนะครับ  [emo44]

ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

« Reply #9 on: 30 June 2010, 00:57:39 »
ผมคิดว่าทรูดีกว่านะ โปรโมชั่นต่างๆเยอะดีด้วย รวมทั้งการบริการหลังการขายต่างๆคิดว่าทำได้ดีกว่า TOT ส่วน 3BB ค่ายนี้ยังไม่มีเพื่อนที่รู้จักใช้หรือผมไม่ได้หาข้อมูลหว่า ในอนาคต ถ้าจะมีบ้านสักหลัง กะจะติดของทรูเหมือนกัน

โปรโมชั่น TOT ถ้าหากเปิดใช้ความเร็ว 1M กับราคา 590 บาท ถ้าลูกค้าไม่โทรไปติดต่อกับทางศูนย์เพื่อขอเพิ่มความเร็วก็ยังคงได้ใช้ความเร็ว 1M และหากโทรไปขอเพิ่มความเร็ว ก็ต้องรอ user/pass ใหม่มาใส่อีกครั้ง

โปรโมชั่น ทรู แรกเริ่มหากใครเคยเปิดใช้ความเร็ว 1M กับราคา 590 บาท หากทางศูนย์มีการเปลี่ยนแปลงโปรโมชั่น จะไม่มีการแจ้งให้ทราบล่วงหน้า ทางศูนย์จะปรับเปลี่ยนให้เลย (อย่างเพื่อนผมตอนนี้ใช้อยู่ 4M ทีแรกยังไม่ทราบ แต่เขาเอ๊ะใจทำไมเน็ตเร็วผิดปกติ พอเช็คความเร็วปุ๊บ ถึงได้รู้)

ไม่ได้โจมตีหรือเชียร์ค่ายไหนเป็นพิเศษนะครับ พูดกันตามเหตุผลและความเป็นจริง จากที่ผมใช้ TOT และเพื่อนใช้ ทรู

## ไม่มี 2 มาตรฐาน  [emo12]

[emo04]  [emo06]

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
« Reply #10 on: 30 June 2010, 01:02:44 »
ถ้าเทียบราคาที่เท่ากัน
โหลดบิทไทย ... 3BB ได้เปรียบกว่า
โหลดบิทนอก ... True ได้เปรียบกว่า
... จริง ๆ แล้วเรื่องโหลดบิททั้งใน และนอก ผมก็ไม่ได้โหลดจากบ้านมาหลายปีแล้ว
นับ ๆ ดู ก็ประมาณห้าปีแล้ว ตั้งแต่ใช้โคโล ...
ส่วนเรื่องเล่นเกม ตอบไม่ได้ เพราะไม่ได้เล่นเกม [emo10]
เรื่องการดาวน์โหลดไฟล์
สำหรับ 3BB แนะนำให้โหลดสองไฟล์ขึ้นไป ถึงจะได้ความเร็วรวมกัน เทียบเท่ากับความเร็วที่ขอไว้
เพราะถ้าหากโหลดแค่ไฟล์เดียว จะได้ความเร็วประมาณที่ 200KB บ่อยมาก ๆ

สำหรับทรู แบบที่ไม่ต้องมีเบอร์ ได้ข่าวแว่ว ๆ มาว่า มีให้บริการแล้ว แต่ไม่รู้จริงหรือไม่น่ะท่าน

ตั้งแต่ใช้ ADSL ก็เริ่มมาจาก...
Ture สองปี 256kb ...ยกเลิก เพราะไม่ได้ใช้พีซีที
Buddy สามปี 2Mb... ยกเลิก เพราะเพิ่มความเร็วไม่ได้
Maxnet (3BB) 3Mb ปรับเป็น 4.7Mb จะครบหนึ่งปีแล้ว

แต่มาคิด ๆ แล้ว เพิ่มความเร็วไป ก็เท่านั้น เพราะผมเน้นการใช้งานเวบนอก และไม่ได้โหลดบิท [emo13]

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
« Reply #11 on: 30 June 2010, 01:48:42 »
ขอบคุณท่าน microsoft และท่าน แฟนต้าฯ นะครับที่ช่วยเข้ามาแนะนำ  [emo19]

-สำหรับ TOT ผมโทรไปขอเพิ่มความเร็ว จนเซ็งแล้วล่ะครับท่าน microsoft เซ็งสุดๆ ก็อีตอนที่บอกให้เลิกใช้เนี่ยแหละ (ตอบง่ายดีจัง [emo16])

-ผมไม่ได้โหลดบิท หรอกครับท่าน แฟนต้าฯ เพราะว่าผมไม่สามารถเปิดเครื่องทิ้งเอาไว้ได้ ไอ้ครั้นจะให้เอาเปรียบคนอื่นๆ ด้วยการโหลดมาแล้ว ไม่ปล่อยต่อ ก็ทำไม่ลงครับ เป็นการเอาเปรียบคนอื่นเกินไป  [emo12] ก็ได้แต่โหลดแบบธรรมดา และก็กะว่าจะเล่นเกมออนไลน์ จากเครื่องPS3 น่ะครับ ชอบเกมแนวไฟท์ติ้ง(แต่ตอนนี้ยังไม่มีเครื่องนะครับ  [emo06]
ต้องขอบคุณอีกครั้งนะครับ ผมจะนำข้อมูลไปบอกกับผู้ร่วมใช้(รวมกัน 3 เครื่อง) เพื่อจะได้ใช้ตัดสินกันอีกทีว่าจะใช้ของค่ายไหนดี  [emo01]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

• N/A
« Reply #12 on: 30 June 2010, 02:19:36 »
ที่บริษัทลูกค้า ใช้ TOT
ตอนที่ขอมา 2Mb
แล้วทางบริษัทติดต่อไปที่ TOT ทางนั้นก็บอกว่า เพิ่มความเร็วให้แล้ว (3Mb)
แต่ทุกวันนี้ ผมไปเช็คสัญญาณ มีแค่ 1.5Mb [emo12]

ตกลง เพิ่มความเร็ว แต่ฝากไว้ กับ TOT 1.5Mb ใช่ไหมเนี่ย [emo11]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27