# Notification.
Notification

Author Topic: "อังกฤษ" หนาวมั้ย! ขนาด "เจ้าพอล" ปลาหมึกสัญชาติอังกฤษ ยังเชียร์ "เยอรมัน" เลย  (Read 4629 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline microsoft

• Administrator
    • View Profile
    • VarietyPC.Net
พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำในเยอรมันจัดการเสี่ยงทายผลการแข่งขันฟุตบอลโลก 2010 ที่แอฟริกาที่กำลังดำเนินการแข่งขันอย่างสุดมันส์อยู่ในขณะนี้

โดยการนำ "เจ้าพอล" ปลาหมึกยักษ์สายพันธุ์อังกฤษและเกิดที่อังกฤษ แต่นำมาเลี้ยงดูกันที่เยอรมันมาทายผลการแข่งขันของทีมชาติเยอรมันในการแข่งขันฟุตบอลโลก 2010

ที่ผ่านๆมาเจ้าพอลสามารถทายผลการแข่งขันได้อย่างถูกต้อง ไม่ว่าจะเป็นผลการแข่งขันระหว่างเยอรมันกับออสเตรเลีย หรือผลการแข่งขันระหว่างเยอรมันและเซอร์เบียที่เยอรมันเป็นฝ่ายพ่ายไปอย่างหวุดหวิด หรือนัดสุดท้ายเยอรมันกับกาน่า

ทำให้ในการทำนายผลครั้งนี้ CNN ถึงกับนำมาประโคมข่าว เพราะเป็นการทายผลคู่บิ๊กแมทต์ระหว่างเยอรมันและอังกฤษ

และแล้วขั้นตอนของการทายผลฟุตบอลโลกโดยเจ้าพอลก็เรื่มขึ้น ทันที่ที่เจ้าพนักงานยกกล่องอาหารซึ่งถูกทำเป็นสองกล่องคู่ติดธงชาติเยอรมัน และอังกฤษใส่เหยือสำหรับเจ้าพอลทั้งสองกล่องลงไปในตู้ และปล่อยเจ้าพอล ปลาหมึกยักษ์สัญชาติอังกฤษตัวเก่งออกมา

เจ้าพอลก็ตรงเข้าไปในกล่องที่ติดธงชาติเยอรมันทันทีเปิดกล่องออกและยัดตัวเองเข้าไปสวาปามเหยือภายในกล่องและปิดฝาอยู่เงียบๆ ท่ามกลางเสียงโห่ร้องดีใจของบรรดากองเชียร์ที่แน่นอนส่วนใหญ่เป็นเยอรมันนี เพราะถือเป็นนิมิตรหมายอันที่ดีที่ว่า การแข่งขันฟุตบอลโลกรอบสองระหว่างเยอรมันและอังกฤษ "เยอรมัน" จะต้องเป็นผู้ "กำชัย" แน่นอน

[youtube=600,367]22-pwe_71-g[/youtube]

ข้อมูลจาก oknation.net

โธ่... อังกฤษของผม!!  [emo12]  [emo12]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Noi noi

• VPC Member
  • รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
หุหุ ไสยศาสตร์มีจริงแต่ผมฟันธงไปแล้วว่าอังกฤษจะมีชื่ออยู่ในรอบสี่ทีมสุดท้ายน่ะครับยังไงเดี๋ยวเช้ามืดของวันพรุ่งนี้ก็จะได้รู้กันว่าปลาหมึกจะแม่นจริงหรือเปล่าครับ [emo05] [emo05] [emo01]

ได้เพื่อนร่วมทางแล้ว สาธุครับท่าน ขอให้เป็นอย่างนั้น แต่ทั้งคู่ไม่น่าจะมาเจอกันเร็วเกินไปเลย รักทั้งคู่ ไหนๆก็เจอกันแล้ว ก็ขอสิงโตละกัน เดี๋ยวแฟนเบียร์อาจจะมีเข้ามาถล่ม  [emo06]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Noi noi

• รู้สึกพอใจในสิ่งที่ตนเองมี
ถ้าอังกฤษไม่ผ่านเบียร์ก็ต้องโทษตัวเองหละครับเพราะหากสามารถเป็นที่หนึ่งในสายได้ก็จะเจองานที่ง่ายกว่านี้มากครับ
นี่เข้ามาเป็นที่สองของกลุ่มหากผ่านเบียร์ก็มีสิทธิ์จะเจอกับอาเจนติน่าอีก [emo18]งานหนักแน่ครับ
แต่ยังไงก็เอาใจช่วยท่าน microsoft ให้สมหวังกับทีมที่เชียร์ด้วยนะครับผมหวังว่าอังกฤษคงจะเข้ารองเพื่อไปเจอกับ
ทีมที่ผมเชียร์คือสเปนนะครับหุหุ [emo05] [emo05] [emo08]

ถ้าอังกฤษไม่ผ่านเบียร์ก็ต้องโทษตัวเองหละครับเพราะหากสามารถเป็นที่หนึ่งในสายได้ก็จะเจองานที่ง่ายกว่านี้มากครับ
นี่เข้ามาเป็นที่สองของกลุ่มหากผ่านเบียร์ก็มีสิทธิ์จะเจอกับอาเจนติน่าอีก [emo18]งานหนักแน่ครับ
แต่ยังไงก็เอาใจช่วยท่าน microsoft ให้สมหวังกับทีมที่เชียร์ด้วยนะครับผมหวังว่าอังกฤษคงจะเข้ารองเพื่อไปเจอกับ
ทีมที่ผมเชียร์คือสเปนนะครับหุหุ [emo05] [emo05] [emo08]

[emo37]  [emo47]

Offline nakids

ผมเชียร์เยอรมันครับ  [emo10]
กลับบ้านทันดูคู่นี้เตะ พอดี อิอิ

ทีมรักทั้งคู่ เหมือนแมนยูฯ เจอ บาเยิร์นมิวนิค  [emo06]  อังกฤษตกรอบ แต่ก็ยังเชียร์เยอรมันได้ต่อ แต่เสียดายที่เจอกันเร็วเกินไป แต่อังกฤษเข้ามาถึงรอบ 16 ทีมนี้ได้ ถือว่าฟลุ๊คมาก จะตายแหล่ไม่ตายแหล่ตั้งแต่รอบ 32 ทีมแล้วครับ  [emo12]  [emo14]

ปลาหมึกยักษ์ทายผลได้แม่นดีจริงๆ นับถือๆ อิอิ  [emo08]  [emo22]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27