# Notification.
Notification

Author Topic: โปรแกรม MSN มันฟ้องว่า error code:81000378  (Read 3624 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ~Jason_Bourne~

• VPC Member
    • View Profile
เนื่องจากโปรแกรม MSN มันฟ้องว่าerror code:81000378 ครับไม่รู้จะแก้ยังไงเข้าเล่นก็ไม่ได้ ท่านใดมีวิธีแก้ไขอาการดังกล่าวรบกวนแนะนำหน่อยครับ ขอบพระคุณครับ  [emo19]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
ลองทำตามนี้ดูนะครับ

1. ไปที่ Start Menu -> run พิมพ์ว่า contacts แล้วลบทั้งหมดในนั้น

2. ไปที่ Start Menu -> run พิมพ์ว่า %userprofile%/Local Settings/Application Data/Microsoft/Windows Live Contacts แล้วลบทั้งหมดในนั้น

3. เข้าที่ Start Menu -> Control Panel -> Add or Remove Program -> Add/Remove Windows Components -> คลิกถูกที่ช่อง Windows Messenger แล้วกด Next พอโหลดเสร็จก็ sign in MSN ได้เลย

ปล. หากยังไม่ได้ ก็กรุณารอท่านต่อไปนะครับ >>>

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

อันนี้ผมลองแล้วครับ พอถึงขั้นตอนสุดท้ายมันไห้โหลดแต่มันจะไม่โหลดครับ มันจะถามหาไดร์ E วิธีนี้เห็นโพสหลายที่เหมือนกันครับ แต่ทำแล้วไม่หาย ขอบคุณครับท่าน มา [emo19]ย์พลัส

Offline เอม กฤติพณ

• La La La!~
เมื่อตอนลงวินโดว์ใหม่ผมมักจะเข้า msnไม่ได้เพราะมี error (จำเลขเออเร่อไม่ได้ครับ)

ผมเลยโหลดตัวนี้มาเก็บไว้แล้ว ลงหลังจากเจอเออเร่อ แล้วมันก็สยบทุกครั้งไป
ลองดูนะครับ

http://www.mediafire.com/?jqznx3jvtyi

• Webmaster
-เป็นประโยชน์อย่างมาก หากแก้ Error Code ได้หมดทุกตัวใน m นะครับ [emo01]

-ท่าน pajeroman เมื่อโหลดไปใช้แล้ว ได้ผลเป็นอย่างไร เข้ามาแจ้งข่าวด้วยนะครับ [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

วันนี้คงไม่ได้รายงานครับ ช่วยอาทำโรงจอดรถไหม่ อาซื้อรถไหม่มาครับ ตบท้ายด้วยน้ำสีชาที่ท่านมายพลัสชอบทาน ขออณุญาตพรุ่งนี้ตอนเช้ามารายงานผลครับ [emo19]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เมื่อตอนลงวินโดว์ใหม่ผมมักจะเข้า msnไม่ได้เพราะมี error (จำเลขเออเร่อไม่ได้ครับ)

ผมเลยโหลดตัวนี้มาเก็บไว้แล้ว ลงหลังจากเจอเออเร่อ แล้วมันก็สยบทุกครั้งไป
ลองดูนะครับ

http://www.mediafire.com/?jqznx3jvtyi

ขอบคุณมากนะครับท่าน ข้างในมีอะไร เดี๋ยวต้องขอโหลดไปลองดูหน่อยแล้ว  [emo22]  [emo27]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

เนื่องจากเมื่อวานผมกดโหลดตามที่ท่าน ด.ม.จ นำมาโพส กดโลดแล้วโปรแกรมมันมีชื่อว่า CONTACTS.MSI ดับเบิ้ลคลิ๊กไปแล้ว มันรันแปปเดียวแล้วก็หายไปลองเข้าMSN ดูก็ยังเข้าไม่ได้ ผมลองนำไปไช้เครื่องที่มีแก้ปัญหาแล้วมันก็ยังไม่หายครับ ท่านไดลองแล้วเข้ามาไห้ข้อมูลอีกทีครับ ขอบคุณครับ

• Webmaster
ลองใช้ไม้ตายคือ Uninstall msn ออก แล้ว Install กลับเข้าไปใหม่ดูดีกว่าครับ (ผมแก้แบบนี้ให้กับเครื่องของวัยรุ่นแถวๆ บ้านผมสำเร็จมาแล้ว) เพราะผมแก้ปัญหาเรื่อง m ไม่ค่อยจะเป็น เพราะเนื่องจากผมไม่ได้ใช้งาน m ด้วยครับ [emo08]

เดี่ยวผมลบลงไหม่ดูนะครับเพราะตัวนี้มันเป็น MSN 8.5(beta) เครื่องอื่นที่ลงตัวนี้ไม่มีปัญหานะครับหรืออาจจะเป็นเพราะการโกส พอดีลงวินโดว์ไหม่แล้วใช้โปรแกรม Norton ghost 2003 เก็บไว้ครับ แล้วเรียกใช้ไฟล์คืนโกสไว้นะวั้นที่ 150153 เดี่ยวลองดูอีกทีครับตามที่ท่านมายพลัสบอก ทานข้าวกลางวันยังครับท่าน อิอิ ขอบคุณครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27