# Notification.
Notification

Author Topic: คือว่าจะลงวินโดวส์ใหม่ครับ  (Read 8556 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ozaneverdie

• VPC Member
    • View Profile
    • Email
คือว่าจะลงวินโดวส์ใหม่ครับ แต่ยังหาวินโดวส์ที่ดี เสถียร และถูกใจไม่ได้ วินโดวส์ 7 กับ วิสต้า ผมขอผ่านนะครับ แนะนำวินโดวส์ XP ใหม่ ๆ เสถียร ๆ ให้ผมหน่อยครับ ไม่อยากลงวินโดวส์ดัดแปลงแล้วเห็นมีแต่คนบอกว่า อย่าลงวินโดวส์ดัดแปลงมันไม่ค่อยดี ท่านใดมีวินโดวส์ที่ออกใหม่ เวอร์ชั่นอะไรแนะนำหน่อยครับ ผมจะได้หาโหลดมาลง บ้าง

ขอบพระคุณทุกคำแนะนำ ครับ ขอบคุณมาก

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
-XP มีอยู่ตัวเดียวที่เสถียรที่สุดคือ Windows XP Professional SP3 Original (32Bit) ครับ [emo01]

-เรื่องการหามาใช้ ผมคงไม่ต้องบอก เพราะคงจะรู้แหล่งอยู่แล้วนะครับ [emo08]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline tao_naphat

• เท่ากับที่เดิม....อย่าเริ่มดีกว่า
-XP มีอยู่ตัวเดียวที่เสถียรที่สุดคือ Windows XP Professional SP3 Original (32Bit) ครับ [emo01]

เห็นด้วยกับคุณ MILD_PLUS ครับ เพราะผมก็ใช้อยู่ [emo01]

Offline nakids

-เรื่องการหามาใช้ ผมคงไม่ต้องบอก เพราะคงจะรู้แหล่งอยู่แล้วนะครับ [emo08]
หาได้ที่7/11 ใช่ไหมครับท่าน MILD_PLUS เปิดโหลดได้24ชม.เลย   [emo10]

Offline เอม กฤติพณ

• La La La!~
Windows XP Dark Edition V.7

ก็ดีนะครับ [emo03]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
ผมเองไม่ได้ขวางคอนะครับ แต่บางเครื่องเองใช้วินโดวส์ดัดแปลงก็เสถียรดีนะครับ

ผมเองใช้ XP SP2 ดัดแปลง ก็เสถียรดีครับ ไม่เคยงอแงนะ แต่ Dark ผมลองลงไปครั้งครับ

3 วันลงใหม่ (เจอจอฟ้าบ่อยมาก).... ส่วน SP3 เทียม ลงแล้วเครื่องมันเอ๋อๆครับ ไม่เข้าใจเหมือนกัน

แต่ะเสถียรขนาดไหน ก็สู้ของที่เป็น Original ไม่ได้หรอกครับ  [emo02] [emo01]

( รถแต่งยังมีปัญหาให้ปวดหัวต้องพาเข้าอู่บ่อยๆเลย งั้น...เรามาขับรถเดิมๆจากโรงงานดีกว่าครับ  [emo03])

Offline เอม กฤติพณ

• La La La!~
แต่ Dark ผมลองลงไปครั้งครับ

3 วันลงใหม่ (เจอจอฟ้าบ่อยมาก)...  [emo03])

ผมไม่เคยเจอเลยครับ  ดีเยี่ยมเลย
 แต่ก็มีลงใหม่แค่เพราะไวรัส

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ตอนนี้ลงได้เรียบร้อยดีหรือยังครับ ถ้าวินฯโมฯ เร็ว แรง ก็แนะนำ Dark ครับ ฟังจากเสียงข้างมาก ถ้าเน้นเสถียรใช้งานได้ทุกฟังก์ชัน ไม่มีตัดแต่งก็ Original SP2 หรือ SP3 ก็ได้

ส่วนถ้าจะใช้ Original มาปรับแต่งให้มีความรวดเร็วขึ้น ก็ลองหาดูใน VPC ก็ได้ครับ รู้สึกว่าจะมีอยู่หลายเรื่องนะ

[emo04]  [emo22]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ถ้าเป็น XP ที่ใช้อยู่อีกเครื่อง จะเป็น XP original
แต่เครื่องที่ทำให้ลูกค้า ก็เป็น XP โมฯ ฉบับส่วนตัว
ไม่เคยลองรุ่นโมฯจากที่อื่นเลยครับ
แต่เคยแจกวินโดวส์โมฯส่วนตัว ให้เพื่อน ๆ ใช้ ทุกคนก็บอกว่าไม่มีปัญหาใด ๆ
และแผ่นโมฯส่วนตัวนี้ ก็เคยเอาไปลงโน้ตบุ๊คมาสามสิบกว่าตัวแล้ว
ยังไม่เจอปัญหาใด ๆ เลย

ปล. ไม่มีแจกตาม 7-11 นะครับทุกท่าน
เพราะเป็นวินโดวส์โมฯเฉพาะกิจจริง ๆ
ใครอยากได้ คงต้องเจอตัวเป็น ๆ [emo05]

Offline ozaneverdie

• Email
ขอบคุณ มากน่ะครับ สำหรับ คำแนะนำในการลงวินโดวส์ใหม่

Offline ~Jason_Bourne~

ท่านแฟนต้าแนะนำหน่อยได้ไหมว่าจะพบตัวเป็นๆที่ไหน [emo10] หรือวาสนาผมไม่ถึง ต้องทำบุญเพิ่ม เพราะผมดูแลร้านอินเตอร์เน็ตไห้ คุณอาเลยอยากได้วินโดร์ที่เสถียร์ ลองมาก็เยอะละครับ โหลดมาซุ่มสี่ซุ่มห้า เครื่องพังมั่งโดนอาเตือนประจำ ก็ผมเห็นโฆษณาว่า ดีก็เอา ป้าด งานงอกเลย Dark 7 ก็ดีครับหน้าตาสวยเลย ผมลงที่ร้าน 3เครื่อง แล้วก็ลง Window cyber Ultimate 2010 ก็ยังไม่มีปัญหาแต่ต้องมีตัวแพทจาก ไมโครซอฟนะครับท่านไดที่ขึ้น วินจีเนียร์ พิมพ์ผิดแน่ๆเรา ที่เสียงมันหายบอกนะครับจะเอา แพทของไมโครซอฟมาลงไห้ แต่บอกวิธีเอาโปรแกรมลงไนนี้ด้วยนะครับ ทำไม่เป็น [emo13]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
-ผมส่งลิ้งให้ทาง PM แล้วครับ

-เพราะยังมีคนปล่อยอยู่มาก+โหลดเร็วครับ [emo01]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

พรุ่งนี้จะโหลดเก็บไว้ครับเพราะที่ร้านถ้าโหลดบิททอเรน เด็กคงเล่นเกมส์ไม่ได้ครับ ขอบพระคุณท่านมายพลัสครับผม [emo19]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
นัดเจอได้นะท่าน pajeroman [emo02]
ปรกติผมไป พันธุ์ทิพย์ ฟอร์จูน และบางทีก็ไป มาบุญครอง
แต่ถ้าท่านอยู่ต่างจังหวัด
อาจจะต้องอัพไฟล์ขึ้นเวบ เพื่อให้โหลดไปใช้ล่ะมั้ง [emo13]

แผ่นที่ทำขึ้นนี่ เป็นเอ็กซ์พีอย่างเดียว ไม่มีโปรแกรมอื่นเพิ่ม (ต้องหาติดตั้งเอง)
เป็นวินโดวส์หน้าตาจืด ๆ ไม่หรูหรา วัยรุ่นไม่ค่อยชอบครับ
เพราะทำมาแบบเน้นเร็ว และเสถียร เพราะไม่อยากได้แบบ "สวยแต่รูป จูบไม่หอม" [emo10]

อยากดื่มกับทุกท่านในนี้สักครั้งก่อนหมดลมหายใจเหมือนกัน ผมหวังไว้อย่างนั้นนะครับสักวัน อยากให้น้ำท้วมแล้วคนมารวมอยู่ที่เดียวกันเนอะ [emo10]พวกเราจะได้คุยกัน^^ ได้วินโดร์จากลุงมาย [emo08] เอ้ย ท่านมายพลัส ละครับ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27