# Notification.
Notification

Author Topic: ปี 2012 โลกจะแตกจริงรึครับ...?  (Read 2388 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ~Jason_Bourne~

• VPC Member
    • View Profile
เห็นหลายกระทู้เล่นคุยถึงปี2012 กันเหลือท่านผู้รู้ท่านใด หรือ กูรู มาขยายความหน่อยครับ เริ่มเหวอๆๆแล้วนะตั้งแต่เจอหลุมไหญ่ๆที่ออกทางหลายเว็บเนี่ย ไม่ได้แก่ซะละมั้งเรา [emo12]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
เชื่อ 50% ไม่เชื่อ 50% ดีกว่าครับ ขืนเชื่อทั้งหมดว่าปี 2012 โลกจะแตกหรือน้ำจะท่วมโลก ก็ไม่ต้องทำอะไรกันพอดี  [emo12]

หรือถ้าคิดว่าน้ำจะท่วมโลก/โลกแตก เราทุกคนมาร่วมกันทำสิ่งที่ดีในช่วงเวลาที่เหลืออยู่ให้ดีที่สุดกันดีกว่า  [emo01]

MS Office 2013 ก็เริ่มมี plan ออกมาแล้วนะ  [emo06]

ส่วน Windows 8 กลางปีหน้าคงจะได้เห็นเวอร์ชันเบต้ากัน  [emo05]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
โลกจะแตกหรือไม่แตก จะเกิดภัยพิบัติอะไรก็ตาม
ถ้ามันเกิดขึ้นจริง ก็ปล่อยไปตามกาลเวลาเถอะท่าน
เพียงแต่เราก็รีบ ๆ ทำอะไร ๆ ที่อยากทำ แต่ต้องเป็นสิ่งที่ดี
และทำชีวิตของเราให้เป็นปรกติ ก็พอแล้วล่ะครับ

อะไรจะเกิด มันก็ต้องเกิด ชีวิตไม่จีรัง ยั่งยืน [emo19]

Offline nakids

อิอิ โลกจะแตกปี2012หรือไม่ ไม่รู้ แต่ที่รู้แน่ๆ คือใครซื้อการ์ดจอหรืออุปกรณ์it ของปี2009 ประกันหมดปี2012พอดี (นับประกัน3ปี)  [emo08]
ส่วนตอนนั้นถ้าเกิดจริง ไม่ต้องกลัวหรอกครับ เพื่อนเยอะเเยะ  [emo03]

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
แตกหรือไม่แตกไม่อยากคิดนะครับ ขอทำวันนี้ให้ดีที่สุดมีความสุขกับสิ่งที่มีอยู่ก็พอแล้ว [emo02]

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
แตกหรือไม่แตกไม่อยากคิดนะครับ ขอทำวันนี้ให้ดีที่สุดมีความสุขกับสิ่งที่มีอยู่ก็พอแล้ว [emo02]

ถูกของท่าน chaiwut ครับ พรุ่งนี้จะเป็นอย่างไร เราไม่อาจรู้ได้ เราก็ทำวันนี้ให้ดีที่สุดสำหรับเรา
มีความสุขและเพียงพอกับสิ่งที่เรามีอยู่ในวันนี้  [emo02]
.
.
.
(ถึงแม้ว่า...เราจะอยากได้สิ่งที่ดีกว่าในวันพรุ่งนี้ก็ตาม... [emo11]...เอ๊ะ!!! ยังไง  [emo16]!!!)

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
-สำหรับผมนั้น..ไม่กลัวว่าโลกจะแตกแล้วครับ. [emo02]

-ผมกลัวว่า..ขวดที่มีน้ำสีชาๆ จะแตกซะมากกว่า ผมกลัวตรงนี้ที่สุดเลยครับ [emo18]

พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Offline RookiE'

• MSN Messenger - muu_ja_ma_ruu@live.com
    • Email
-สำหรับผมนั้น..ไม่กลัวว่าโลกจะแตกแล้วครับ. [emo02]

-ผมกลัวว่า..ขวดที่มีน้ำสีชาๆ จะแตกซะมากกว่า ผมกลัวตรงนี้ที่สุดเลยครับ [emo18]

[emo12]  [emo12]  [emo12]

Offline khonpuhai

ส่วนตอนนั้นถ้าเกิดจริง ไม่ต้องกลัวหรอกครับ เพื่อนเยอะเเยะ  [emo03]

อย่างที่ท่าน nakids ว่าละครับไม่กลัวเพราะเพื่อนเยอะแยะ [emo05] [emo05]
ปล.ผมยิ่งดีใจจะใด้มีสาวๆเกาหลีไปด้วยเยอะแยะถ้าแตกจริง  [emo09] [emo09] [emo01]

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27