# Notification.
Notification

Author Topic: กระทู้ประบทความที่มีรูปประกอบ...."รูปไม่แสดง"  (Read 2908 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline 6thSense

• VPC Member
  • *
    • View Profile
สวัสดีครับ กรุณาแนะนำวิธีแก้เรื่อง "รูปไม่แสดง"....คือว่าเวลาเข้าไปอ่านกระทู้ตามเวปบอร์ดต่างๆ ถ้าหากว่ามีรูปประกอบคำอธิบายพอคลิกเข้าไป แล้วรูปบางที่มาไม่หมด หรือ ไม่มีเลย จะมีแต่ รูป กากบาทในสี่เหลี่ยมครับ พอเอาเม้าท์ไปชี้แล้วคลิกขวา เลือก "show picture" รูปก็ไม่มาครับ

ขอคำแนะนำในการแก้ไขหน่อยครับ [emo12]

Offline oou

• VPC Member
    • Email
ผมก็เคยเจออยู่บ่อย ๆ คิดว่าเป็นเพราะเมื่อก่อนคงใช้เวปฝากรูป พอนาน ๆ ไปรูปคงจะหมดอายู ทำให้ไม่สามารถ
เรียกรูปขึ้นมาได้  [emo01] [emo01]

Offline fantasy ಠ-ಠ

• ผู้รู้ ผู้ตื่น ผู้เบิกบาน
  • N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
    • ICQ Messenger - 2484607
    • iPlusZone.com
ตามที่ท่าน oou บอกไว้เลยน่ะครับ

รูปในกระทู้ จะแสดงหรือไม่ ก็ขึ้นอยู่กับว่า นำรูปไปฝากไว้ที่เซิพเวอร์ไหน
ซึ่งนั่นก็คือต้นเหตุของปัญหาที่เกิดขึ้น ในกรณีที่รูปไม่ขึ้นมาให้เห็น

ในเวบบอร์ดแห่งนี้ ก็มีรูปที่นำไปฝากไว้กับเวบต่าง ๆ ซึ่งบางเวบก็มีปัญหา (และเจออยู่บ่อย ๆ)

การแก้ไข ต้องแก้ไขที่ต้นเหตุ ซึ่งก็คงเป็นไปไม่ได้
เช่น...
บอกเจ้าของเวบที่ฝากรูป ให้เอารูปกลับมา ... แต่เพราะเวบเหล่านี้ เปิดบริการฟรี ... แต่เจ้าของเวบมีค่าใช้จ่าย
บอกผู้ที่ตั้งกระทู้นั้น ๆ ให้กลับมาแก้ไขกระทู้ ด้วยการไปหาที่ฝากรูปแห่งใหม่ ... บ่อยครั้งที่ผู้ตั้งกระทู้ ก็คัดลอกมาจากที่อื่น

แต่ถ้าเฉพาะกับเวบบอร์ดแห่งนี้ ลองนำลิงค์กระทู้นั้น ๆ pm ไปบอกเจ้าของกระทู้ก็ได้นะท่าน

ปล. ถ้ามาจาก ipluszone ... ตอนนี้กำลังย้ายเซิพเวอร์ใหม่น่ะขอรับ

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ตกใจหมดนึกว่าเกิดปัญหารูปไม่โชว์กับที่นี่เสียอีกครับ  [emo12]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• N/A
  • เมื่อวานรู้ วันนี้ก็รู้ แต่... พรุ่งนี้ไม่รู้
สงสัยท่าน microsoft ต้องวางเซิพเวอร์หลาย ๆ ตัวซะแล้ว [emo01]

เอาตัวเดียวให้ได้ก่อนดีกว่าครับท่าน  [emo06] ราคา 25k แน่ะ  [emo18]

การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

• N/A
เล่นของหรูซะด้วยท่าน
แต่เซิพเวอร์ราคานี้ กับปัจจุบันนี้ ถือว่าถูกมาก ๆ
กับสเป็คไม่สูงมากนัก

จริง ๆ แล้ว ... ประกอบเครื่อง i3 หรือ i5 ก็พอแล้วท่าน
เพราะเซิพเวอร์ประกอบ หรูกว่ามียี่ห้อซะอีก
เพียงแต่ว่า ต้องจัดสเป็คให้ดี ๆ หน่อย
และการประกัน ก็ประกันอุปกรณ์ ไม่ใช่ประกันทั้งเครื่องแบบพวกมียี่ห้อ
ฉะนั้น ตัวไหนเสีย ก็เคลมตัวนั้น หรือถ้าได้เปลี่ยนรุ่นใหม่ ก็สะดวกกว่าซะอีก

ผมไม่อยากเอาพีซีมาทำน่ะครับ กลัวจะไม่เสถียร + ประหยัดพื้นที่การวางเครื่อง ไม่อยากเข้ากสท.บ่อยๆ งานหลักก็ไม่เป็นใจให้มีเวลาว่างถึงกับเข้ากสท.บ่อยๆได้ และไม่อยากให้เพื่อนๆเข้ามาติดปัญหาเข้าได้บ้างไม่ได้บ้างไม่ว่าจะเป็นเวลาไหน และอยากให้ที่นี่เป็นที่รู้จักให้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้ ไม่ได้จำกัดว่าให้เข้าได้วันละแค่ 5-6พันคน ไม่ว่าจะต้องเสียเวลาหรือทรัพย์มากเท่าไร แต่กว่าจะได้เจ้าเครื่องนี้มา คงต้องรอต้นปีหน้าโน่นแหละ

[emo34]

• N/A
หมายถึงเซิพเวอร์ประกอบเองน่ะท่าน
ไม่ได้หมายถึงเครื่องคอมฯบ้าน ๆ [emo02]

ผมเล็งท่านไว้แล้วแหละครับ โครงการนี้เดี๋ยวต้องให้ท่านมาช่วยเป็นที่ปรึกษาให้และการปรับแต่งค่าต่างๆบน Linux เพราะผมยังไม่เคยลองกับระบบ sv เลย แต่ต้องรออีกครึ่งปีนะครับ

[emo44]

Offline MILD_PLUS

• Webmaster
  • สมุทรปราการ/10270
เรื่องที่มองไม่เห็นภาพประกอบ ของบทความต่างๆ ของเว็บไซน์นั้นๆ ก็ยังมีอีกสาเหตุหนึ่งคือ หากเราไม่ได้เป็นสมาชิก/ไม่สมัครเป็นสมาชิกก่อน ก็จะมองไม่เห็นภาพได้เช่นกันครับ (สงวนลิขสิทธิ์เฉพาะสมาชิกเท่านั้นครับ) [emo02]
พิมพ์ และใช้ ภาษาไทยให้ถูกต้อง มันยากมากหรืออย่างไรครับ!!!???

ก็ในเมื่อเราเป็นคนไทย หรือท่านไม่ใช่คนไทยครับ???

ยกตัวอย่างของคำที่ไม่ควรใช้ เช่น..อ่ะครับ/อะคับ/อ่ะค่ะ/อะค่ะ เพราะคำเหล่านี้ เป็นภาษาพูดของคน ลิ้นไก่สั้น/ชาวต่างชาติ ที่หัดพูดภาษาไทยครับ ฯลฯ...

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27