ซีพียู intel core i3-540 ใส่กับบอร์ดชิพ P55 ได้ไหม

Started by icons, 16 June 2010, 20:50:30

previous topic - next topic

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Go Down

icons

ต้นเดือนหน้ากะว่าจะอัพเครื่องใหม่น่ะครับ แต่ดูจากสเปคเมนบอร์ด P7P55 LX ไม่ได้ระบุว่ารองรับ i3 จึงไม่แน่ใจว่าจะใส่กันได้หรือเปล่า รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ

microsoft

ใช้ได้ครับไม่มีปัญหา เพียงแต่ว่าไม่ได้ใช้งาน VGA on GPU ก็เท่านั้นเอง และต้องใส่การ์ดจอเพิ่มด้วยนะ ว่าแต่สเปคอย่างอื่นท่านมีอยู่ในใจแล้วหรอครับ

icons

Go Up