# Notification.
Notification

Author Topic: แผ่น Chantra 4.1 รวมโปรแกรม Freeware ครับ  (Read 6182 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Hunter

• Global Moderator
    • View Profile

Chantra 4.1 ในแผ่นจะรวม Freeware สำหรับ Windows ไว้เยอะมากครับ
แบ่งตามการใช้งานครับ มีดังนี้ครับ
โปรแกรมสำนักงาน,อินเตอร์เน็ต,อรรถประโยชน์,การศึกษา,พัฒนาเวปไซต์,
การฟิก,บันเทิง,มัลติมีเดีย และมีคู่มือการใช้งานเบิ้องต้นด้วยครับ ทั้งหมดเป็น Freeware ที่ใช้งานบน Windows ครับ

Weblink http://www.chantra.in.th
Download link มีคู่มือด้วยนะครับ
รูปโปรแกรมในแผ่านบางส่วนครับ

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com
ขอบคุณครับ [emo22]

Offline YOOHOO

สิ่งที่ " มนุษย์ทุกคน " ต้องการมากที่สุด ก็คือ...................... " ความสุข "

Offline boogyman

• VPC Member
  • นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
ขอบคุณครับท่านสำหรับความมีน้ำใจ  [emo01]
                 [emo35]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline Garnet

• การดูถูกตัวเอง เป็นสิ่งที่ไม่น่าให้อภัยอย่างที่สุด
  • Pussy`Cat
    • ICQ Messenger - 1796178
    • NoD32
แผ่นโปรแกรม Chantra
เคยได้ยินนานแล้วค่ะ แล้วก็ลืมไปเลย
ขอเอาไปใช้ด้วยคนค่ะ

เห็นเวบ Picasa เลยคิดว่า
ทำไมหลาย ๆ คนไม่ฝากรูปไว้กับ http://picasaweb.google.com ล่ะ
เพราะโหลดรูปเร็ว และเป็น Google ซะด้วยสิ ยังไง ๆ รูปก็ไม่น่าหายนินา [emo01]
ความรักไม่มีที่สิ้นสุด... ความรักทำให้เกิดความทุกข์ และความเศร้าโศกเสียใจไม่มีที่สิ้นสุด

Offline microsoft

• Administrator
    • VarietyPC.Net
ขอบคุณมากครับท่าน  [emo22]

ทำไมหลาย ๆ คนไม่ฝากรูปไว้กับ http://picasaweb.google.com ล่ะ
เพราะโหลดรูปเร็ว และเป็น Google ซะด้วยสิ ยังไง ๆ รูปก็ไม่น่าหายนินา [emo01]

ขอบคุณด้วยครับ เดี๋ยวจะลองเอารูปไปฝากไว้บ้าง  [emo26]
การให้ที่ยิ่งใหญ่ คือ... การให้ต่อไป.... ไม่สิ้นสุด

Offline Hunter

เพราะโหลดรูปเร็ว และเป็น Google ซะด้วยสิ ยังไง ๆ รูปก็ไม่น่าหายนินา
ผมก็ใช้อยู่ครับ(ทดลอง) แต่มันไม่เหมือนกับเวปที่ฝากรูปอะครับ
และต้องใช้ BBCode ด้วยถึงจะแสดงรูปใน post ได้อะครับ(หรือว่าเราใช้ไม่เป็นหว่า)
และมันไม่ค่อยเป็นส่วนตัวอะครับ เพราะคนที่ดูรูปเราสามารถจะดูรูปอื่นๆ ที่เราฝากไว้ได้ด้วยอะครับ
จะดูไม่ได้ก็ใน Private อะครับ
แต่มีข้อดีครับทำ Slide Show ได้ครับ

***ใครที่ใช้ picasa เก่งๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

• การดูถูกตัวเอง เป็นสิ่งที่ไม่น่าให้อภัยอย่างที่สุด
  • Pussy`Cat
    • NoD32
ไว้ลองหัดเล่นบ้างดีกว่า
เพราะลงชื่อไว้ใน google ด้วย ทุกอย่างที่ google ให้บริการเลยขึ้นมาหมดเลยค่ะ [emo14]
เลือกไม่ถูกว่าจะใช้อะไรดี
คิดว่าแต่ละอัลบั้มน่าจะตั้งค่าได้น่ะค่ะ [emo02]
ความรักไม่มีที่สิ้นสุด... ความรักทำให้เกิดความทุกข์ และความเศร้าโศกเสียใจไม่มีที่สิ้นสุด

psps

• Guest
ผมเริ่มสับสนกะคุณ fantasy แล้วซิ
ครับ บ้าง ค่ะ บ้าง นี่ ก็ garnet อีกแล้วสิ
เอาเหอะ ชื่อนั้นสำคัญไฉน อัพ น๊อตไว้ ก้อโอเคละ

• Pussy`Cat
    • NoD32
ผมเริ่มสับสนกะคุณ fantasy แล้วซิ
ครับ บ้าง ค่ะ บ้าง นี่ ก็ garnet อีกแล้วสิ
เอาเหอะ ชื่อนั้นสำคัญไฉน อัพ น๊อตไว้ ก้อโอเคละ

พี่น้องกันไงคะ คุณ psps
ก็ทีแรกไม่ได้สมัครชื่อเพิ่มอ่ะ ไปใช้ชื่อพี่มาเล่น
แล้วก็เลยทำให้หลาย ๆ คนสับสน [emo08]
ตอนนี้ใช้คนละชื่อแล้วจ้า

Offline chaiwut

• Webmaster
    • MSN Messenger - chaiwut38@hotmail.com

Offline boogyman

• นี่แน่ะ ! ดัดจริตพิมพ์ให้ผิดดีนัก
เพราะโหลดรูปเร็ว และเป็น Google ซะด้วยสิ ยังไง ๆ รูปก็ไม่น่าหายนินา
ผมก็ใช้อยู่ครับ(ทดลอง) แต่มันไม่เหมือนกับเวปที่ฝากรูปอะครับ
และต้องใช้ BBCode ด้วยถึงจะแสดงรูปใน post ได้อะครับ(หรือว่าเราใช้ไม่เป็นหว่า)
และมันไม่ค่อยเป็นส่วนตัวอะครับ เพราะคนที่ดูรูปเราสามารถจะดูรูปอื่นๆ ที่เราฝากไว้ได้ด้วยอะครับ
จะดูไม่ได้ก็ใน Private อะครับ
แต่มีข้อดีครับทำ Slide Show ได้ครับ

***ใครที่ใช้ picasa เก่งๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ขอเป็นอีก 1 เสียง ให้ช่วยแนะนำด้วยนะครับ (ผมน่ะยังทำไม่เป็นเลย  [emo10] ตอนแรกกะจะอ้อนให้ท่าน garnet แนะนำให้หน่อย)
ขอแบบละเอียดๆเลยนะครับ พร้อมรูปประกอบ
รบกวนท่านผู้ใจดีนะครับ  [emo35]
ระยะทางไกลพันลี้ต้องเริ่มต้นด้วยก้าวแรกฉันใด
ความสำเร็จย่อมเกิดขึ้นได้เมื่อลงมือทำฉันนั้น

Offline sparo

• *
    • Email
ขอบคูณนะครับ...ที่เอื่อเฟื้อ

Sitemap 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 21 22 23 24 25 26 27